ผู้เขียน หัวข้อ: สมาชิก(เก่า)ใหม่ แนะนำตัวครับ  (อ่าน 5944 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: สมาชิก(เก่า)ใหม่ แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 11:41:15 AM »

คุณแอ๊คครับ
สมาชิกใหม่ของเราน้องแก้ว ใช้ล๊อกอินว่า kris
เห็นบ่น ๆ ว่าแอร์เสีย เป็น NA
ยังไงถ้าน้องเค้าติดต่อไป ช่วยกรุณาดูแลให้ด้วยนะครับ

ลูกค้าผู้หญิง เชิญได้เลยครับ ทำให้เต็มที่  อิอิ

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
Re: สมาชิก(เก่า)ใหม่ แนะนำตัวครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 11:50:12 AM »

รถสวยมากเลยครับ
ได้ชุด Body Part มาด้วย สวยจิง ๆ
แถมได้ล้อแท้ 15 นิ้ว ของรุ่น Auto ด้วย
(รุ่นเกียร์Manual เป็น 16 นิ้ว)

วันไหนขับออโต้แล้วเกิดคันขึ้นมา
อยากอัปเกรด
เอาข้อมูลสมัยตอนผมขับออโต้มาให้ดูเล่น ๆ คับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 09:30:40 PM »
 :car: วันนี้ สมาชิกเก่า เอารถไปให้สมาชิกใหม่ดูระบบแอร์

ดูความรวดเร็วในการถอด-ใส่ เสื้อผ้า เอ้ยไม่ใช่ ตู้แอร์

ขอบอกว่ารวดเร็ว และละเอียด สมเป็นเป็นมืออาชีพจริงๆ

แถมค่าบริการ ย่อมเยาว์ แบบสุดๆ

มาขอชูจั๊กกะแร้(เหม็นๆ)เชียร์ตรงนี้

แถมรูปเปรียบเทียบสี Sparkling Green และ Crystal Blue ให้ดู

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 16, 2010, 10:20:57 PM »
สวยทั้งสองคันเลย  :emo55:

คุณเพียงฟ้าก็มีกำหนดเข้าไปตรวจสอบระบบความเย็นเช่นกัน  ???
เดือนก่อนไปชะอำ ขากลับจู่  ๆ ลมแอร์ก็พัดอ่อนแรงลงไปเฉย ๆ
แล้วความเย็นก็หายไป
 :o

ปิดคอมเพรสเซอร์แอร์ แล้วเปิดพัดลมเบอร์แรงสุด
ลมแรงขึ้นมานิดหน่อย ... แล้วเริ่มมีน้ำหยดฝั่งคนนั่ง
 :emo51:

รออีกสักครู่ปิดแอร์ ... ทิ้งไว้ประมาณ 5 นาที (รถยังขับอยู่นะครับ)
แล้วเปิดแอร์ใหม่ ... เย็นชื่นฉ่ำใจเหมือนเดิม
 :-*

แวะไปหาคุณแอ็ค ... รถแน่นร้าน (ควรโทรฯ จองคิวและไปแต่เช้าก่อน 8.30 น)
แต่ก็ยังเข้ามาเช็คอาการคุณเพียงฟ้า ... เติมน้ำยาแอร์ให้
ตรวจจนแน่ใจว่าอาการไม่หนัก (คงประมาณไข้หวัดมั้ง)
เลยให้กลับบ้านก่อนแล้วนัดวันหลังอีกที ... โดนพี่ Zoom-zoom แซงหน้าไปซะและ
 :-\

สรุปตรวจสอบคุณเพียงฟ้า เติมน้ำยาแอร์ เช็คระบบแอร์ ---> ประมาณ 20 นาที(ลัดคิวอีกต่างหาก)
"ไม่มีค่าใช้จ่าย-ซะงั้น" ... ขอบคุณ ณ ที่แห่งนี้อีกครั้งครับ
 :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 03:58:59 AM »
ร้านนี้เค้าดังมานานแล้วนี่คับ....

ตอนแรกไม่รู้จักกับพี่เค้าเป็นการส่วนตัว

เคยแต่เห็นโฆษณาในหนังสือรถ มีแต่รถหรูเข้ามาทำ ???เลยมิกล้าเอารถตัวเองเข้าไป :050:

ได้แต่ขับผ่านแล้วแอบมอง ว่าสักวันมีรถดีๆแล้วแอร์เสียจาลองเข้าไปดู :025:

แต่ด้วยพรหมลิขิต ขีดเส้นไว้ ;)ว่าให้เกิดมาเป็นน้องชาย เลยมาเจอกันในบ้านMIATAแห่งนี้ :emo55:

แถมบ้านพักตากอากาศดันมาอยู่ใกล้บ้านป่มอีก อะไรจาขนาดนั้น :025:

ส่วนตัวยังไม่เคยเอารถเข้าไปทำแอร์ ได้แต่แนะนำคนอื่นเข้าไปลอง :emo55:

แต่เคยเอาอ้ายตัวเล็กMX5เข้าไปทำวิทยุ แถมเจ้าของร้านลุยเองซะด้วย :-*

พอตอนเสร็จไม่คิดตังค์ แถมฝากเงินให้ป๋มเอาไปทำบุญซ่อมโรงเรียนให้เด็กด้อยโอกาสซะด้วย

เออ..ลืมบอกไปวันนั้นแถมยังเลี้ยงข้าวป่มอีก :emo59:

ก็บอกแล้วว่าพี่เค้าใจดีจิงๆๆๆ :emo55:ขอปรบมือดังให้พี่แอ๊คดังเลย :025:

อะ..อะ มีรูปมายืนยันอ้ายตัวเล็ก212 ก็เคยไปใช้บริการ :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2010, 04:04:50 AM โดย Tle MinicA™ »

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 12:12:12 PM »
ขอบคุณท่านทั้งหลายที่เขียนตอบถึงร้านกระผม  แอบดีใจว่าอย่างน้อยก็พวกพี่ๆและน้องๆเห็นไปในทางบวก  ส่วนรถพี่zoom zoom ผมว่าพี่เค้าจ่ายแพงกว่าร้านอื่นๆอีกนะเพราะ  พี่เค้าเอา รีโมท ของ NB มาให้ผม 1 ชุด แถมตอนทำแอร์เสร็จ ยังยัดเงินใส่มือให้ผมอีก 500 บาทเพิ่มอีก โหใจดีสุดๆ

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 03:29:17 PM »
อบอุ่นมากครับ บ้านนี้
ขนาดผมคนบ้านนอกยังตามไปอุ่นเลย อุอุ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 17, 2010, 05:44:58 PM »
วันก่อนแอร์รถผมเสีย ก็ได้โทรไปถามพี่แอ๊ค พี่แอ๊คก็ให้คำปรึกษา
ผมล่ะเกรงใจพี่จริงๆ  อยากจะขับไปหาก็กลัวจะไม่ไหว
เพราะรถเครื่องแค่ 660 cc. เอง
ขอบคุณพี่แอ๊คมากนะครับพี่ จุ๊บๆ

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 09:15:50 PM »
ขุดมาอ่านด้วยคน..คิดถึงตอนนั้น เพื่อน+พี่+น้อง น่ารักอบอุ่นทุกคน
เติ้ล รอปิดเทอมเมื่อไหร่ เชิญมานั่งดืมชาที่บ้านใหม่นะ

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 09:29:57 PM »
แอบเข้ามาอ่านด้วยคนครับ  อบอุ่นๆ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:31:24 AM »
ขุดมาอ่านด้วยคน..คิดถึงตอนนั้น เพื่อน+พี่+น้อง น่ารักอบอุ่นทุกคน
เติ้ล รอปิดเทอมเมื่อไหร่ เชิญมานั่งดืมชาที่บ้านใหม่นะ

แหมพี่ ไม่ต้องรอปิดเทอมก็ได้ วันไหนพี่กลับบ้านนครปฐมไม่ดึกมากโทรหาป๋มก้ได้คับ

ปล.  ป๋มว่าคงยากแล้วอะ พี่น่าจาดึกทุกคืน :emo58: :emo58: