ผู้เขียน หัวข้อ: ทริปใหญ่ทำบุญประจำปี  (อ่าน 6015 ครั้ง)

ออฟไลน์ snow-white

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ทริปใหญ่ทำบุญประจำปี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:15:38 PM »
อาราย ตกใจเหรอแค่ 500 โล กำลังมัน พอดีๆ  รู้สึกว่าเวลาไปหัวหิน 200 โล ไม่ทันหนุกก็ถึงซะแว้ว   มาสรุปวันเดินทางกันคับจะได้จัดแบ่งเวลากันแต่เนิ่นๆ  เอาเป็นวันที่พี่เนตรเสนอมาคือ วันที่ 13-14 พ.ย. 53 เป็นวันเสาร์อาทิตย์  ถ้าจะนอนเชียงคานต้องจองล่วงหน้าคับเพราะเป็นช่วงเที่ยวอากาศเย็นคับ  มาร่วมลงชื่อไป และทำบุญกันคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 12:55:12 PM »
ถ้าเป็น 13-14 พ.ย. ขอลงชื่อไว้ก่อนนะครับ ... เพราะตอนนั้นไม่รู้ว่าจะได้สอนวันไหน ระหว่างเสาร์กับอาทิตย์   8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 02:53:47 PM »
 :D ปกติผมก็ขับรถเยอะอยู่นะ  แต่ ขับตามกำนันนี่ขอบอก 500 โลสั้นไปจิงๆ

เสนอวันแล้ว ไม่ลงชื่อ ก็กระไรอยู่

มาลงเป็นอันดับสองครับ แล้วก็ลงเงินบริจาคทำบุญด้วย 5,000.- ครับ

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:01:32 PM »
พี่เนตร มาก่อนเลยนะ ผมตามพี่ ร่วมทำบุญด้วย 5000 บาทคับ ขอเชิญเพื่อนๆที่ไม่สะดวกร่วมทริปก็ฝากตังทำบุญได้  มีมากทำมาก มีน้อยทำน้อย อย่าให้ตัวเราเป็นดีที่สุด ทำแล้วสบายใจก็ได้บุญแล้วคับ ทำเถอะคับทำบุญเมื่อมีโอกาศ มาๆๆๆทำบุญร่วมกันคับ รับรองงานนี้ไม่มีการหักค่าใช้จ่ายใดๆ  แล้วก็ อ.หนุ่ม ลาพักร้อนใว้เลยนะ เบี้ยวโดนแน่

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:14:31 PM »
เออ ... พี่กำนันครับ พึ่งรู้ว่าพักร้อนผมมันหมดไปแล้วอ่ะครับ ใช้หมดเดือนนี้เองเพราะจะออกสิ้นเดือนนี้อ่ะครับ แล้วผมจะโดนอะไรไหมเนี่ย อิอิ

มากรุงเทพไม่สนใจแวะคุยกับน้องนุ่ง ไปทำธุระกะ baby ตลอดเล๊ยคนเราเนอะ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ลป.ขอทำบุญด้วยคน ฿2,000 ครับ

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 08:20:23 AM »
ตกลงว่า Roadtrip ทำบุญที่พี่กำนันจัด นำไปรวมกับงานลำปางมอเตอร์โชว์ด้วยดีไหมครับ เพราะอยู่ในช่วงเดือนพ.ย.เหมือนกัน เพียงแต่ยังกำหนดวันไม่ได้เพราะต้องรอคุณชินสรุปกับทางหอการค้าลำปางก่อน  ???

ผมแจ้งไว้ในกระทู้โน้นแล้วเช่นกัน(กระทู้ลำปางมอเตอร์โชว์) คิดเห็นอย่างไรบอกกล่าวกันได้เลยครับ  :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 11:15:11 AM »

ถ้าจะรวมทริปก็ไม่เลวคับ แต่อยากให้เพิ่มวันอีก เป็นสามวันสองคืน ไหนๆ ก็ออกแล้ว คือออกวันศุกร์ 12 -13-14 พ.ย. อากาศน่าจะเย็นดีด้วย อันนี้เป็นความเห็นส่วนตัวคับ  ใครมีความเห็น ช่วยกันคิดด้วย  ไปขับรถเที่ยวทางเหนือดูแล้วจะรู้ว่ารถเปิดปะทุนมันต้องอากาศแบบนี้  เส้นทางโค้งเยอะๆ เรียบเนียบ       เฮ้อ.....มีความสุขที่ซู้ด  ตัดเรื่องงานไปได้เลยชั่วคราว   เอาละซิ  ไม่ต้องคิดหนัก สบายๆคับ

เส้นทางคร่าว ๆ  ดันนี้ พึ่งไปขี่มอไซด์มา   เริ่มจากกรุงเทพ-นครสวรรค์- พิษณุโลก - สุโขทัย - คับอันนี้สี่เลน แปดเลน เลย อัดกันไปเลยเต็มเหนี่ยว พอเจอด่านจับความเร็ว ก็จ่าย 200 บาท เท่านั้น      ช่วงต่อไปเริ่มเป็นเลนสวน จากสุโขทัย - สวรรคโลก - ศรีสัชนาลัย - เลี้ยวซ้ายเข้าวังชิ้น - ลำปาง เส้นทางสวยมาก โค้งเยอะ รับรองว่าหลายท่านไม่เคยวิ่งเส้นนี้มาก่อนแน่  ปะมานนี้  ขอความเห็นด้วยคับ  อ.หนุ่ม ลาออกไปเลยละกันงานแค่นี้  วันเสาร์เจอกัน ใครจะไปดูดริฟที่วันเดอแลนด์รามอินทาบ้าง

ออฟไลน์ sarapao68

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2010, 03:06:27 PM »
รอลูกโตอ่ะพี่