ผู้เขียน หัวข้อ: TNS Relay กับ Retra Relay มีหน้าทีอะไรครับ  (อ่าน 3177 ครั้ง)

ออฟไลน์ Benz_Z32

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 1
    • http://www.dbigbike.com/bmcairfilters
TNS Relay กับ Retra Relay มีหน้าทีอะไรครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 12:07:03 PM »
TNS Relay กับ Retra Relay ในรถMazda มีคุมส่วนไหนของรถครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: TNS Relay กับ Retra Relay มีหน้าทีอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2010, 11:00:50 PM »
ใครรู้บ้างช่วยตอบหน่อยครับ อยากรู้เหมือนกัน

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
Re: TNS Relay กับ Retra Relay มีหน้าทีอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 03:21:13 PM »
TNS Relay ตามคู่มือของ Haynes น่าจะเป็น Tail Number Sidelight
คือรีเลย์ควบคุม ไฟท้าย ไฟส่องป้ายทะเบียน และ ไฟด้านข้าง (สำหรับบางรุ่น) นะครับ

ส่วน Retra นี่ไม่มีเลย

นายเบนซ์ ถ้าจะซ่อมมาสด้าเองละก็ มาเอา Haynes Manual จากผมก็ได้ ยกให้ฟรีเพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว
จาได้ไม่ต้อง นั่งคลำเอง เสียเวลาป่าวๆ

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 03:28:41 PM »
retra น่าจะเป็นfuseนะ   

รอผู้รู้ด้วยอีกคน..

ออฟไลน์ Benz_Z32

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 1
    • http://www.dbigbike.com/bmcairfilters
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 24, 2010, 10:08:57 PM »
TNS Relay ตามคู่มือของ Haynes น่าจะเป็น Tail Number Sidelight
คือรีเลย์ควบคุม ไฟท้าย ไฟส่องป้ายทะเบียน และ ไฟด้านข้าง (สำหรับบางรุ่น) นะครับ

ส่วน Retra นี่ไม่มีเลย

นายเบนซ์ ถ้าจะซ่อมมาสด้าเองละก็ มาเอา Haynes Manual จากผมก็ได้ ยกให้ฟรีเพราะเดี๋ยวนี้ไม่ค่อยได้ใช้แล้ว
จาได้ไม่ต้อง นั่งคลำเอง เสียเวลาป่าวๆ

ขอบคุณครับ

พอดี วันก่อนผมไปไล่ไฟ sunroof ของRX7 ดันเผลอเอา+ไปชน+ ไฟอ่านหนังสือตรงกลาง ไฟหายเลย ไล่ฟิวก็ไม่ขาดสักตัว ผมคิดว่ามันน่าจะไปช๊อตที่รีเลย์สักตัวนึง แต่ตอนนี้ยังหาไม่เจอเลยครับ -"-

ว่าแต่ Haynes Manual เป็นเล่ม หรือเป็นไฟล์อ่านในคอมได้ครับ

ขอบคุณอีกครั้งครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 28, 2010, 12:02:54 PM »
ฟิวไม่ขาด หลอดขาดป่าว

หนังสือเปนเล่มครับ

RX-7 นี่รถในฝันเลยอ่ะ  แต่สู้ MX-5 ไม่ได้ว่ะ แม่งชอบอยู่อู่มากกว่าอยู่บ้าน