ผู้เขียน หัวข้อ: <<< ๒๔-๒๗ ก.ค. วันอาสาฬหบูชา/วันเข้าพรรษา ไปทำบุญกันไหมครับ >>>  (อ่าน 13639 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
งั้นคอนเฟริมโจ๊ก NA 1 คันครับ ไปคนเดียว ภรรยาติดบวชชีพราหมณ์

เจอกันที่ปั้ม ปตท.เจ๊ท 7 โมงด้วย

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ทำบุญ..เราต้องเอาอะรัยไปบ้าง..ใครเตรียม..ใครซื้อหรือพกมาก็เอามาซื้อมาเผื่อผมด้วยนะ(เดี๋ยวจ่ายที่หลัง)เพราะผมเองไม่มีข้อมูลเลย ห่างวัดมานานมากมาย

ออฟไลน์ akeidea

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
งานนี้พลาดคับ ต้องไปโคราช

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ตกลงสมาชิกที่ร่วมเดินทางไปทำบุญ วันอาทิตย์นี้ก็มี

ผม Zoom-Zoom
คุณแอ๊ค Monthon
คุณโจ๊ค Surawutk
คุณป๊อป Pop_pop

เจอกันที่ปั๊ม ปตท ดินแดง (ก่อนขึ้นโทลเวย์) 07.00
ล้อหมุน 08.00

ตามเส้นทาง วิภาวดีรังสิต ตรงตลอด ผ่านรังสิต ม.กรุงเทพ นวนคร จนเลยประตูน้ำพระอินทร์
เลี้ยวซ้ายถนนสายเอเซีย (ทล 32) ทางไปนครสวรรค์ ไปไม่ถึงกิโล ก็เลี้ยวซ้ายอีกที ไปบางปะอิน (ทล 308)
ตรงผ่านนิคมบางปะอินไป เจอสี่แยก(ตรงไปเข้าอ.บางปะอิน) เลี้ยวขวาเพื่อไปอยุธยา (ทล3477)
วิ่งเลียบแม่น้ำเจ้าพระยาไป(ถนนโค้งเยอะมาก โปรดใช้ความระมัดระวัง) จนถึงวัดพนัญเชิง

จากวัดพนัญเชิง ไปอีกสองสามโล ก็ถึงวัดใหญ่ชัยมงคล
จากวัดใหญ่ ก็เข้าตัวเมืองพระนครศรีอยุธยา ตรงเข้าไปวัดมงคลบพิตร
วัดพระศรีสรรเพขร์ ก็อยู่ใกล้กัน

พักทานข้าวกลางวันริมน้ำ แล้วไปอีกห้าวัดที่เหลือต่อ

ถ้าจะซื้อเทียนพรรษาไปถวายวัดก็ได้นะครับคุณแอ๊ค จะได้เลือกขนาด(เทียน)ที่เราต้องการ
หรือจะพกเงินสด(บัตรเครดิตไม่รับครับ) ไปก็ไม่มีปัญหา

ท่านที่ไม่ได้ลงชื่อ ถ้าอยากจะไป ก็ตืดต่อผมได้ที่ 08 9066 6996 จะได้รอกัน
หรือจะไปเจอกลางทางก็ไม่มีปัญหา ร่วมทำบุญครับ   

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
รูปวัด ตามชือไฟล์เลยครับ

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ผมเตรียมเครื่อง สังฆทาน มาแล้วครับ 3 ชุด

เตรียมล้างรถเรียบร้อยแล้ว เพิ่งเสร็จเมื่อกี้เอง

ปาดเหงื่อ.... 555

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
 :car: :car:เดินทางปลอดภัยคับ :car: :car:

เที่ยวเผื่อด้วย เอารูปสวยๆมาฝากยิ่งดีคับ :emo55:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ไปส่งก๊วนทำบุญมาเมื่อเช้า ได้พบคุณเอ็ม&คุณเปิ้ล สมาชิกใหม่แต่รถเก่า งง กันล่ะซิ

เป็นรถของคุณเป็ป nb silver นั่นเอง เพราะจำท่อ fujisubo / tein / style bar ได้ เจ้าของใหม่เป็นช่างภาพมีคาด sticker ดำกลางคันลายเดียวกับพี่ cabriolet สวยดีทีเดียว

สรุปไปกัน 5 คัน nb3 na2 มีพี่ธเนศร์เป็นหัวหน้าไกด์ ลูกทัวร์มีพี่ cabriolet หอบแซนวิสกับลูกเชอรี่มาฝากเป็นอาหารเช้า คุณเอ็มกับน้องเปิ้ล คุณโจ๊ก และก็นาย pop_pop ไม่ล้างรถเช่นเคย

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ตอนนี้อยู่วัดที่3แล้วครับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
ขออนุโมธนาสาธุ ด้วยครับ

กลับมาถึงบ้านแล้วครับ

เอาของฝากฝากที่บ้านอยู่ รีบกลับบ้าน กลัวของเสีย.. ฮิฮิ

RaTTaponG

• บุคคลทั่วไป
สวัสดีทุกคนครับ ผมเอ็ม&เปิ้ล ครับ สนุกมากเลยครับ ขับรถกันเป็นก๊วนเนี่ย  :car: :car: :car: :car: :car: แถมได้ไหว้พระ ประมาณ 9วัดs + ลานช้าง ด้วย :025: แต่กลัวคนที่ถูกแซงจะว่าเอาครับ  :003: แต่เราก็ต้องรวมกันเป็นทีมนี่ครับเพราะขนาดดูดกันแบบนี้ ยังหลุดกันเลยเพราะไปตั้งหลายที่และชื่อวัดเนี้ยก็คงไม่มีใครจำได้หมดมั้ง เพราะคล้ายๆกันหมด แต่ปกติผมขับรถเรียบร้อยน่ารักครับ  :025:

PS พี่หนุ่มล็อก เอ็ม&เปิ้ล มาแบบนี้ผมก็กลายเป็นแพคคู่ตลอดเลยซิครับ
ยังงงว่าพี่ Act เคยทำอะไรเลว มาหรอครับ (ตอนนี้) ดูไม่ออก

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
เอารูปมาฝากอะปล่าวคับ :)

55+ ...อย่าไปเชื่อ อ.หนุ่ม มากนะ. เอ็ม&เปิ้ล :025:

ยินดีตอนรับสมาชิกใหม่ทั้งสองท่านนะครับ..

พี่ธเนศ ไกด์ผู้เก่งกาจ รู้ทุกเรื่อชรู้ทุกเส้นทางพาลูกทั่วไปได้ทุกซอกของอยุธยา

โจ๊ก..มาทริปนี้เป็นนักซิ่งเต็มตัว ตอนไปหัวหินขับรถช้ามาก มาทริปไหว้พระขับรถเร็วมาก(สงสัยจะร้อน.เพราะมาทำบุญ เลยเกิดการไม่ชิน)

pop..เป่็นลูกทัวร์ที่น่ารัก ไม่กล้าเถียงหรือต่อปากต่อคำกับใคร เพราะมีชนักติดหลัง และได้ตำแหน่ง"พ่อคนเจ้าชู้ประจำคลับไปครอง"

เอ็ม&เปิ้ล..สมาชิกใหม่(เป็นแฟนกัน)ขับ Nb  มาตอนเช้ายังเวอร์จินอยู่เลยโดนอ.หนุ่มเอาสิ่งไม่ดี ข้อมูลไม่ดีใส่เข้าหัวทำให้แปดเปลื่อน ทั้งคู่น่ารัก เป็นมิตร ถึงไหนถึงกันไปด้วยได้หมด ขับรถเร็วมาก ชอบเปิดหลังคาขับ (เหมือนผม+โจ๊ก)

อ.หนุ่ม..มาส่งตอนเช้าแถมเลี้ยงกาแฟผมอีกด้วย(ฝากซื้อกาแฟ ให้ไป 100 ทอน 95฿)เอา. Nb มาถ่ายรูปหมู+หมู่ ตอน7.30น
ผมact..เป็นลูกทัวร์ปกติธรรมดาคนนึ่ง ไปคนเดี่ยวไม่มีคนนั่งข้างๆไปเหมือนใครบางคน(ไม่รู้ว่าเป็นทริปแนวครอบครัว..ไม่งั้นจะพามาสัก3คน(ให้นั่งซ้อนตักกัน)
สรุปทริปนี้ สนุก ได้บุญได้เที่ยว ได้เพื่อนใหม่ ขับรถกันเร็ว(เลว)มากทุกคันเลย

ปล..เดีี๋ยวเอารูปมาลงให้นะครับ ตอนนี้ลงไม่ได้เพราะอยู่ รร.โนโวเทว ยังไม่ได้กลับบ้านเลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 26, 2010, 10:26:59 AM โดย cabriolet »