ผู้เขียน หัวข้อ: อยู่บ้านกันนานไปไหม?..หาเรื่องเที่ยวกันดีกว่า  (อ่าน 10248 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: อยู่บ้านกันนานไปไหม?..หาเรื่องเที่ยวกันดีกว่า
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:06:25 PM »
ผมชอบคติประจำใจของ สตีฟ จ๊อป เจ้าพ่อแอ๊ปเปิ้ล ที่บอกว่า

ให้ทำตัวในวันนี้ให้เต็มที่ เสมือนหนึ่งว่าจะไม่มีวันพรุ่งนี้อีกแล้ว

ส้มตำนัว เย็นนี้นะครับ  :117:

ส่วนร้านกาแฟ ต้องดูขวัญและกำลังใจ ของสมาชิกร่วมทีมอีกครั้ง :025:

เอ..นายป๊อป  นักเลงคุมร้าน ไปใหนหว่า  หรือโดนคุมไปแล้ว 555555

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: อยู่บ้านกันนานไปไหม?..หาเรื่องเที่ยวกันดีกว่า
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:13:51 PM »
เจอกันครับ...เย็นนี้  19.00น
ปล...เมื่อกี๋โทรไปนัดสาวๆมหาลัยธุรกิตบันฑิตให้ไปเจอที่ส้มตำนัว  มีการตอบรับอย่างดีว่าขอไปด้วย......คาดว่าจะมาประมาณ 5 สาว(มั้ง)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 14, 2010, 02:58:42 PM โดย cabriolet »

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:31:05 PM »
มีน้องๆๆสายcมาหลอกล่อ  เด๋วก็แห่กันไปทั้งคลับหรอก แฮ่ๆๆๆ   55 5 +  :P

ปล  ของป๋มรอโทร confirmed เย็นๆๆแระกัน  งานเยอะมากฮะวันนี้~~~**
  :D

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 02:45:59 PM »
โอย ... ฟังเสร็จแล้วปวดท้องกระทันหัน ต้องลากลับบ้านด่วน ๆ แล้วเนี่ย  :o

กลับไปอาบน้ำ-อาบท่า-ประแป้ง-แต่งตัว ไปส้มตำนัวกัน อิอิ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 03:38:33 PM »
ตอนนี้สยามฯ ฝนตกหนักมากครับ  -__-"

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:19:36 PM »
น่าอิจฉากานจิงๆ จาทำไงถึงจาได้วีซ่า ไปคนเดี่ยวมั่งเนี่ยะ งานนี้ไป 2 คนเซงตายเลย   :050:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 04:25:41 PM »
พึ่งล้างรถมาเมื่อวานยังไม่ครบ 24hrs ฝนตกอีกและ ... ล้างรถทีไรฝนตกทุกที รู้งี้ย้ายบ้านไปอยู่เหนือเขื่อนรับจ้างเรียกฝนให้ชาวนาดีกว่า  :D

แล้วน้อง NA_Devil มาประกาศโต้ง ๆ กลางเว็บไม่กลัวน้องเค้าเข้ามาอ่านบ้างเหรอก๊าบบบ น่ากลัวออก   :)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:22:24 PM »
มาถึงร้าน ส้มตำนัว กันเร็วๆหน่อยนะครับ..เพราะผมคงไปถึงเร็วตอนนี้กำลังขับรถไปรับน้องๆที่หน้ามหาลัย..

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:30:22 PM »
มาถึงร้าน ส้มตำนัว กันเร็วๆหน่อยนะครับ..เพราะผมคงไปถึงเร็วตอนนี้กำลังขับรถไปรับน้องๆที่หน้ามหาลัย..

ไปรับน้องๆ 5 คน พี่เอา fortuner มาเหรองัยครับ (ฮิิๆๆ แซว)

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 05:43:05 PM »
ฮิ ฮิ ... วันนี้พี่ cabriolet ขับ BMW แหง๋ ๆ เลย   ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 06:09:38 PM »
มีอย่างงี้ไม่บอกล่วงหน้าหน่อยพี่แอ๊ค คนโสดอย่างผมจะได้ขอวีซ่าทันคร๊าบ

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2010, 08:20:58 PM »
ระดับ sarapao ต้องขอวีซ่าด้วยเหรอครับ นึกว่าอยากออกก็ออก อยากกลับก็กลับ อิอิ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 01:34:38 AM »
มีอารายกันเหรอคับชาวสวนแวะมาดู

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 07:21:58 AM »
เข้ามารออ่านผลเมื่อคืน

ฮิฮิ

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2010, 08:15:38 AM »
สะเก็ดข่าวขอรายงานดังนี้  ???

เป็นนัดทานข้าวเพื่อเก็บเหล้าเหลือเท่านั้น มิมีรายการพิเศษใด ๆ เพราะชาวคณะที่ไป เป็นคนดีทุกคนเลย (แอบโฆษณานมตราหมีซะหน่อย)   :)

ตอนปลาย ๆ งานก่อนเลิกรากลับบ้าน มีดาราเกาหลีแวะมากล่าวปิดงานชนแก้วกับสาว ๆ ให้ได้กรี๊ดกร๊าดสลบเหมือดกันยกใหญ่ แต่ที่สำคัญหากใครเป็นเพื่อนสนิทพี่ cabriolet เข้าแล้วล่ะก็ วิธีการเชียร์แนะนำเพื่อน(ชาย)ให้สาว ๆ นั้น ขอบอกว่าสุดยอด-สุโค่ย ไม่มีใครเสมอเหมือน และไม่สามารถลอกเลียนแบบได้เลยทีเดียว   :-*

ส่วนเชียร์แบบเข้าเป้า กระชับพื้นที่ และสไนเปอร์แบบโป้งเดียวเจาะกระโหลก ต้องพี่ไก่ เชียร์ได้จริงจังและมันส์มาก ไม่ว่าจะเป็น Promotion แบบ(น้อง)ให้ 3 แต่(พี่)ขอ 2 หรือเวลามีน้อยแค่ 9 โมง ถึงเที่ยง ส่วนที่ฮาแตกกระจายกับมุก "อยู่นิ่ง ๆ ....." (ไม่สามารถเขียนบรรยายได้ เพราะคาบเกี่ยวมาก ๆ  :emo47:) ใครอยากรู้ไปสืบสาวเอาเองนะครับ   ???

สรุปว่าทานข้าวเสร็จพี่ ๆ เพื่อน ๆ น้อง ๆ แวะไปหากาแฟกลั้วคอล้างคาวปาก (ไม่ใช่ปากมอมนะ  :emo51:) ส่วนผมกลัวกินกาแฟแล้วกลับบ้านนอนไม่หลับ หรือไปแล้วไม่อยากกลับ เลยชิ่งตั้งแต่จบ dinner นะคร๊าบบบบบ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car: