Car Related Discussion > Miata Memorabilia

^^^ Zippo Roadster ^^^

<< < (2/3) > >>

cabriolet:
ไว้จะหา Zippo ND มาข่ม 55+^_^

mazdalover:
รออยู่อันเดียวนี่แหล่ะ จะได้จบ project zippo ไปหาอะไรอย่างอื่นทำต่อ ^^

แต่ราคาเนี่ยซิ จะทำให้ยาวยื่นไปอีก เฮ้อ ๆๆๆๆๆ  :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

redplayboy:
มันคือซิปโป๊แสตนเลสเงา หรือด้านมาแกะเลเซอร์ตามแบบvector แล้วหยอดสี..   สวยดีคับ

วิธีการทำ เหมือนกับเพลทวันเกิดชมรมปีที่หกอะคับ  

อันnb สวยมากถ้ารถยังอยู่ผมสอยแล้วนะเนี่ย :D  

mazdalover:
อยากเชิญชวนเพื่อน ๆ สะสมสิ่งของต่าง ๆ ที่เกี่ยวข้องกับ Mazda Roadster (NA/NB/NC) เป็นงานอดิเรกที่ไม่ได้ลงทุนมากจนเกินไป แถมมีเรื่องราวต่าง ๆ ให้ได้ศึกษาหาข้อมูลเพิ่มเติมกัน  ???

ก่อนหน้านี้สะสมหนังสือปีนึง ๆ จะออกมาให้เสียทรัพย์อยู่ 4-5 เล่ม รวม ๆ แล้วเป็นเงิน 5-6,000 บาท แต่คุณค่าที่ได้รับนอกจากความรู้แล้ว มันเป็นความภูมิใจที่เราได้เป็นเจ้าของตัวเล็กคันโปรด แถมมีเรื่องราวให้เล่าขานต่อ ๆ กันไปมากมาย ... ใครอยากสะสมอะไรก็หาข้อมูลมาแบ่งปันกันนะครับ รวม ๆ กันซื้อก็ประหยัดตังค์ไปได้อีก  :-*

ระหว่างที่ท่าน RedPlayboy ยังหา NC ถูกใจไม่ได้ ... พกไล้ท์เตอร์ NC ไปพลาง ๆ ก่อนก็ดีนะ แบบว่าเอาฤกษ์เอาชัยไง   :D

อีกอย่างเก็บไว้นาน ๆ เข้า กลายเป็นของหายาก ราคาอาจพุ่งปรี๊ดไปแบบ NA ของท่าน rattster ก็ได้ zippo อันละเกือบสองหมื่น   :emo56:

ท่าน cabriolet น่าจะสมไว้โชว์ในห้องรับรองลูกค้า แต่ต้องล๊อคดี ๆ นะ ไม่งั้นหายแน่นอน   :emo58:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

Gong959:
ขอบคุณพี่ mazdalover ที่ช่วยรวบรวมกระทู้ ของสะสม และงานอดิเรกต่างๆที่เกี่ยวกับ Mazda MX-5 จนมาเปิดห้องใหม่ให้พวกเราได้น้ำลายไหล (และอาจเสียเงิน) นะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version