ผู้เขียน หัวข้อ: ::: NB Supercharger แต่งเต็ม Mazdaspeed - ปิดการขายแล้วครับ :::  (อ่าน 25973 ครั้ง)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
NB Mazdaspeed ปี 2003 วิ่ง 8x,xxx กม. เช็คศูนย์มาสด้าตลอด ได้รางวัล mazda show-off 2012 ในงาน Auto Salon ที่เมืองทองปี 2012

ขาย 1,050,000 ล้านบาท ---> ติดต่อ หนุ่ม 081-611-4414 ---> updated รูปใหม่แล้วที่หน้าสุดท้ายครับ

มีประกันชั้น 1 สามารถต่อประกันได้เพียงปีละ 16,xxx บาท (ส่วนลดประวัติดี ไม่เคยเคลมตั้งแต่ออกป้ายแดง)

อุปกรณ์ตกแต่งภายนอก
Aero Part Mazdaspeed  - สเกิตร์หน้า/หลัง/ข้าง/ฝากระโปรงหลัง/ฝาไฟหน้า
Maq Mazdaspeed ขอบ 15x7
หูลากหน้า - Mazdaspeed
ฝาถังน้ำมัน - Zoom Engineering
เสาอากาศสั้น -  Joy Fast
กรอบโครเมี่ยมไฟหรี่หน้า-หลัง 4 ชิ้น ไฟเลี้ยวกลม 2 ชิ้น  - Mazda Option
ไฟท้าย - NB 1.6 (มีไฟถอย 2 ดวง - ปกติมี 1 ดวง) รูปที่ post เป็นของเดิมก่อนเปลี่ยน

อุปกรณ์ตกแต่งภายใน
Mazdaspeed - เบาะนั่ง / หน้าปัทม์ / พวงมาลัย / ฝาครอบกระจกมองหลัง / หัวเกียร์ /ด้ามเบรคมือ / Style Bar (ในรูปเป็นของ Active นะครับ)
เคฟล่าครบชุด - มือเปิดประตู / คอนโซลกลาง / ฝาครอบหน้าปัทม์ / คอพวงมาลัย / ชุดช่องแอร์ (4 ชิ้น)
ถุงหนังหุ้มเกียร์/เบรคมือ - ของ Nakame
Plate R.S.Product - เพลทพื้นปุ่มแอร์ เป็นสีขาว(เข้ากับหน้าปัทม์ mazdaspeed ที่เป็นสีขาว) ปกติเป็นสีดำ
แป้นพักเท้า/เบรค/ครัช/คันเร่ง - อลูมิเนียมของ M2-1028
Short Shift Gear - K.G.Works (ทำให้ก้านเกียร์สั้นคง ตำแหน่งจับกระชับมือมากขึ้น ดูสปอร์ตมากขึ้น)
Softtop - 10th Anniversary เป็นไวนิล(ดูแลรักษาง่าย)สีน้ำเงินเข้มเข้ากับสีรถและเบาะ Mazdaspeed

Performance
Supercharger - -ของ FFS (Fast Forward Supercharg) วัดม้าลงพื้นได้ 162 แรงม้า
Mazdaspeed - Header / หม้อพักหลัง / ค้ำโช๊คหน้า-หลัง / เหล็กกันโครงหน้า-หลัง
โช๊คอัพ  -OHLIN DFV
Catalistic - Cat Sport Japan
สายถักเบรค - Goodrich
สายถักครัช - Joy Fast
หม้อน้ำ - Koyorad (Japan)
ท่อยางหม้อน้ำ/Heater -Silicon Samco
ฝาบังลมหม้อน้ำ - Carbing
ฝาบังความร้อนเฮดเดอร์ - Car Make Corn's
โช๊คอัพฝากระโปรงหน้า/หลัง - USA
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2013, 10:21:17 PM โดย mazdalover »

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ::: NB Mazdaspeed :::
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2010, 11:19:07 PM »
หลังคาแข็งพร้อมที่วางหลังคา ครบ ๆ (ไม่มีรูปให้ดูนะครับ)  :emo55:

รูปเพิ่ม  :)

premed

• บุคคลทั่วไป
Re: ::: NB Mazdaspeed Sale :::
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 12:08:31 AM »
รถสวยครับ...

^^

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
Re: ::: NB Mazdaspeed Sale :::
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 12:56:14 AM »
ขายจิงเหรอคับ :(อ.หนุ่ม.... :-\

ว่าแต่ป๋มอยากได้เบาะคู่นี้จัง... :emo10:

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 10:02:24 AM »
ของท่าน Rattster ประกาศขายเบาะรุ่นนี้อยู่นะ "สีแดง" สภาพใหม่มาก  :-*

ราคา 50,000 บาท / คู่ เน้อ ... สนใจรีบโทรฯ จองนะ ช้าหมด-อดได้ อิอิ  :'(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

redplayboy

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 12:22:48 PM »
::) ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 12:45:14 PM »
สวยสภาพนางฟ้า...แบบนี้จะไปหาที่ไหน

redplayboy

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:46:24 PM »
ถ้าโดยรวมแล้วรถมีความเป็นunique ราคานี้ถือว่าไม่แรงนะ.. 

มันสมเหตุสมผล และmakes senceด้วยประการทั้งปวง.. 

คือมันอยู่ที่มุมมองของผู้ซื้อ และผู้ขายนะคับ  ถ้ากรรม และวาระมาmatchedกันทุกอย่างจะลงตัวครับ..
:)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 04:57:13 PM »
คนซื้อก็อยากได้ของดีราคาถูกกันทั้งนั้นแหละครับ ยิ่งเค้าโทรมาหาอ.หนุ่มนี่แสดงว่าตาถึงและก็เห็นว่าของที่ติดมากับรถนั้นมากจริงๆ ทั้งสภาพก็สวยกิ๊กเลย ดังนั้นราคาขายที่อ.หนุ่มตั้งไว้ก็สมเหตุผล ไม่ควรจะต้องตำหนิหรือว่ากล่าวกันครับ ยิ่งรถอย่าง Mx5 แล้ว หลายคนเงินถึง แต่บางทีคนขายหมั่นไส้ไม่ถูกชะตาก็ไม่ขายซะงั้นก็มีมาแล้วนะครับ ดังนั้นให้เกียรติผู้ขายด้วยครับ กับความตั้งใจเสาะหาของแต่งแต่ละชิ้นไม่ง่ายเลยครับ ถ้าทุนไม่ถึงก็หาคันอื่นก็ได้ครับ มีขายกันตั้งแต่ 950000 บ.ขึ้นไปก็หาได้ในช่วงนี้นะครับ ขอให้โชคดีทั้งคนซื้อแค่คนขายครับ     :009:  

ว่าแต่ขายทำไมครับเนี่ย   
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2010, 05:01:21 PM โดย rooster »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:29:36 PM »
ของแต่งในรถคันนี้ผมเป็นคนจัดหาเกือบ 80% แน่นอน
ทั้งที่มาจากพี่โมด พี่ต้น และ อ.หนุ่มเอง
ของยืนยันว่าทั้งหมด เกิน 4 แสนแน่นอน
และบางชิ้นแทบจะขุดดินหาที่ญี่ปุ่นเลย รับประกันครับ
ซื้อ NB สักคัน ใครก็หาซื้อได้ตามเต็นท์เพียบ
แต่คุณแน่ใจเหรอว่ารถคันนี้เป็นอย่างไงบ้าง
คันนี้มีที่มาที่ไป ถ้า อ.หนุ่ม มาหลอกขาย รับรองครับว่า
โดนด่ายับแน่ อยากให้คนที่ได้ไปเป็นคนที่รัก Miata จังเลย......

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 27, 2010, 08:52:40 PM »
ขอบคุณเพื่อน ๆ ที่มาให้ความเห็นกันนะครับ ... คนเข้ามาอ่านคงหาว่าเชียร์กันเองเนอะ 8)

ไม่ได้ว่าคนซื้อนะครับ ... เพียงอยากอธิบายให้เข้าใจว่าการเปรียบเทียบรถที่จะซื้อกับรถที่มีขาย เพื่อการต่อรองราคานั้น เป็นเรื่องปกติธรรมดาและยินดีรับฟังเหตุผลด้วยความเคารพ  :)

แต่ตั้งหน้าตั้งตาต่อราคาแบบหาเหตุผลรองรับไม่ได้เนี่ย ... อืมม์  ไม่รู้จะพูดอย่างไร ได้แต่บอกไปว่าหากราคาที่เจอมาก่อนหน้าราคาเท่านั้นจริง ๆ สวยแบบนั้นจริง ๆ ก็น่าจะรีบไปซื้อนะ อย่ามาซื้อรถผมเลย มาบอกให้ถอดของแต่งออกให้หมด (เค้าคิดว่ามันถอดง่ายมั้ง แค่ aeropart รอบคันก็ตายแล้ว)  :o

แต่ไม่ได้ไม่พอใจอะไรนะ มาเขียนบอกไว้เผื่อว่าคนสนใจจะได้เข้าใจที่มาที่ไป สามารถต่อรองราคาได้อยู่แล้วครับ ของซื้อ-ของขายใครก็ทำกัน   ???

แต่ท่าทางจะไปยากเพราะคนขายออกอาการดุมากไปหน่อย(มั้ง)  :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2010, 12:42:18 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 11:27:39 AM »
ขายจริงๆ เหรอคับ  เกิดอะไรขึ้นล่ะคับเนี่ยะ น่าเสียดายจิงๆ

รถสวยพร้อม สภาพดีมากมายขนาดนี้

ยังไงก็ขอให้ขายได้ตามราคาที่สมน้ำ สมเนื้อนะคับ ทุ่มทั้งแรงกาย แรงใจ และแรงเงินแต่งไปขนาดนั้น....
:'( :'(

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ yorolex

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 05:37:26 PM »
รถสวยมากครับ
เคยไปยืนดูอาจารย์หนุ่มล้างรถคันนี้ด้วยตัวเองแล้วเเล้วผมคิดว่าอาจารย์หนุ่มล้างแบบ Love Tender care จริงๆครับ
ระวังกว่าตอนผมอาบน้ำให้ลูกผมตอนอายุ2เดือนอีกครับ
จากลูกศิษย์อาจารย์หนุ่ม
โย ครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 11:15:15 AM »
รถสวยมากครับ
เคยไปยืนดูอาจารย์หนุ่มล้างรถคันนี้ด้วยตัวเองแล้วเเล้วผมคิดว่าอาจารย์หนุ่มล้างแบบ Love Tender care จริงๆครับ
ระวังกว่าตอนผมอาบน้ำให้ลูกผมตอนอายุ2เดือนอีกครับ
จากลูกศิษย์อาจารย์หนุ่ม
โย ครับ
ฝาก NB ไปล้างคันดิ อาจารย์

ปล....คันนี้สวยสุดๆครับ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2010, 12:02:56 PM »
แหะ แหะ ... เผอิญวันนั้นคุณ yorolex แวะมาที่บ้านตอนผมกำลังล้างรถเหงื่อโชกอยู่พอดี ท่านเลยเห็นพิธีกรรมครบถ้วนทั้งกระบวนการ ทั้งแยกผ้า 2 ผืน และฟองน้ำ 2 อัน สำหรับใช้กับรถส่วนครึ่งบนและครึ่งล่าง   ???

แต่ของพี่ cabriolet ล้างง่ายครับ สติ๊กเกอร์ช่วยได้เยอะเลยทีเดียว แค่น้ำเปล่าฉีดก็ล้างฝุ่นออกไปเกือบหมดแล้ว มาแวะบ้านผมล้างรถให้ฟรี แต่ต้องไปนั่งทานอาหารร้านผมระหว่างรอรถเสร็จนะ   :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: