Car Related Discussion > Miata Showroom

มาดูผมทำรถNA6 ดีๆ สักคันครับผม

<< < (3/33) > >>

aon.mufc:
 :line13:  เเอบดูมาหลายปีเเล้วคับ MX5 เเต่ละคันนี่ระดับเทพ ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ ไว้มีโอกาสจะได้เข้าไปใช้บริการร้านเฮีย
ปล.รถคันที่ผมรับมา ก็ทำเเอร์ร้านเฮียคับ :line2:

Bangkoknoi:
2ฐ-6168 เพิ่งขายไปนานไม่นาน
คันนี้คือคันที่มาแทนใช่ไหมครับ

ทำแบบนี้ ได้รถใหม่นั้นเอง...
หากมีโอกาสผ่านไปที่ร้าน จะขออนุญาตชมหน่อยนะครับ

cabriolet:

--- อ้างจาก: jack9001 ที่ มิถุนายน 20, 2014, 12:41:09 PM --- :line2: :line516: :line516:  ปูเสื่อ ปูเสื่อ .............

--- End quote ---

--- อ้างจาก: BEE ที่ มิถุนายน 20, 2014, 12:44:17 PM ---คุณคือ คนบ้า. มากกกกกกก

--- อ้างจาก: aon.mufc ที่ มิถุนายน 20, 2014, 12:54:58 PM --- :line13:  เเอบดูมาหลายปีเเล้วคับ MX5 เเต่ละคันนี่ระดับเทพ ใส่ใจทุกรายละเอียดจริงๆ ไว้มีโอกาสจะได้เข้าไปใช้บริการร้านเฮีย
ปล.รถคันที่ผมรับมา ก็ทำเเอร์ร้านเฮียคับ :line2:

--- อ้างจาก: Bangkoknoi ที่ มิถุนายน 20, 2014, 12:57:39 PM ---2ฐ-6168 เพิ่งขายไปนานไม่นาน
คันนี้คือคันที่มาแทนใช่ไหมครับ

ทำแบบนี้ ได้รถใหม่นั้นเอง...
หากมีโอกาสผ่านไปที่ร้าน จะขออนุญาตชมหน่อยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านเลยครับ  ผมขอนุญาติถือเป็นคำชม นะครับ ^___^

cabriolet:
กินข้าวเสร็จละ  มาต่อกัน เรื่องหลังคาอ่อน ครับ

-เราเบิกผ้าหลังคาอ่อน มาใหม่ ของRobbin (สั่งจากคุณป๋อ GarageLife ดี เร็ว และรู้ลึกรู้จัง ในสิ่งของ)

เราสั่งมาแบบ มีซิบ หลังเป็นพลาสติก เพื่อให้ทุกอย่างเหมือนรถแตนๆ ตอนป้ายแดงออกห้างกันเลย หลังคาแบบมีซิปนี้ สามารถรูดซิบแล้ววางพลาสติกมองหลัง วางแบนราบไปกับพื้นในรถได้เลย โดยไม่ต้องหักงอเมื่อพับหลังคาอ่อน  พร้อมทั้งใส่และประกอบเข้าโครงแบบมืออาชีพ 

-พร้อมสั่ง รางน้ำของชายหลังคาอ่อน มาใหม่พร้อมหลังคา โดยติดตั้งมาพร้อมสรรพจากโรงงานหลังคา ที่ อเมริกา เพื่อความเป๊ะและได้centerตามสเปคโรงงาน

-รายละเอียดปลีกย่อย เช่น ประเก็นหม้อลมเบรค เราก็สั่งมาใหม่ เพราะเมื่อรื้อรถทำสี พวกประเก็นต่างๆตรงนี้ จะขาดไปหมดเมื่อรื้อออก

mazdalover:
เชื่อว่ากระทู้นี้คงเป็นตำนานนึงในเว็บบอร์ดแน่นอน ..... ปูเสื่อรอชมนะครัช  :emo55:

มีความสุขทั้งคนท้ังรถ  :car:

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version