ผู้เขียน หัวข้อ: รถ nb เปลี่ยนเสาวิทยุเป็นเสาสั้นได้ไหมครับ  (อ่าน 2158 ครั้ง)

mdphuwanet

• บุคคลทั่วไป
รถ nb เปลี่ยนเสาวิทยุเป็นเสาสั้นได้ไหมครับ 

แล้วเอาของอะไรใส่แทน ครับ พี่ๆ

ขอบคุณครับ  :car:

ออฟไลน์ meangza

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 0
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
Re: รถ nb เปลี่ยนเสาวิทยุเป็นเสาสั้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 02:25:24 PM »
ผมเคยถามของ na เหมือนกัน อยากใส่เสาสั้น รอฟังด้วยคน

mdphuwanet

Re: รถ nb เปลี่ยนเสาวิทยุเป็นเสาสั้นได้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 08:54:30 AM »
ครับ :)

mad_monkey

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 11:36:55 AM »
ช่วบตอบนะครับ  น่าจะพอได้นะ 

เปลี่ยนใส่เสา สั้นได้  แต่ปัญหา อยู่ที่ฐานที่ยึดติดกับรถครับ  กลัวจะไม่แนบสนิท 

แล้วจะไม่สวย และน้ำอาจซึ่มเข้าได้  ถ้าจะหาเปลี่ยน เริ่มจากหาฐานก่อนนะครับ

ตัวเสา เอาของแจ๊ส หรือซื้อตาม คลองถมมาใส่ก็ได้ ของคลองถมมีมาให้ 3 เกลียว

ได้ฐานแบบใหนมาก็ใส่ได้ครับ

• *
  • ไม่เคยว่างไปมิตติ้งซะที เฮ้อ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 01, 2012, 03:34:45 PM »
ขอบคุณพี่นาอีกที เห็นพี่เข้ามาช่วยตอบทุกกระทู้ ซึ้งใจจริงๆครับ

mdphuwanet

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 03:56:00 PM »
nb ใส่ได้ ตามรูปเลยครับ (เอหรือว่ามันใส่สั้นจาก โรงงานหว่า :emo47:)

ต้องลองหาดูก่อนว่าใส่ได้มั้ย จะมา update อีกทีครับ

:117:

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 06, 2012, 11:59:01 PM »
อยากได้ อยากได้ na จะมีหวังรึเปล่าเนี่ย