ผู้เขียน หัวข้อ: ขอโทษด้วยคับให้ขอมูลน้อยไป  (อ่าน 2781 ครั้ง)

ออฟไลน์ rangreeb

• MIATA Level 4
  • Gift : 13
ขอโทษด้วยคับให้ขอมูลน้อยไป
« เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 08:34:52 PM »
 :emo59:  ที่ผมขอความเห็นเรื่องพักปลาย ของผมเป็น nb คับ ที่แนะมาของ mazdaspeed เป็นเหล็ก,เลสคับ    :emo10:       ราคาประมาณเท่าไหร่ 
  เช็คมา 2 ยี่ห้อ  1   fujitsu  26000 
                     2   kakimoto    29000   
   ขอบคุณอีกกครั้งนะคับที่ช่วยตอบผมพึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกทีไรก็มีเข้ามาตอบกัน    อบอุ่นมากกกกคับ     :106:               

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ขอโทษด้วยคับให้ขอมูลน้อยไป
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2010, 10:14:21 PM »
:emo59:  ที่ผมขอความเห็นเรื่องพักปลาย ของผมเป็น nb คับ ที่แนะมาของ mazdaspeed เป็นเหล็ก,เลสคับ    :emo10:       ราคาประมาณเท่าไหร่ 
  เช็คมา 2 ยี่ห้อ  1   fujitsu  26000 
                     2   kakimoto    29000   
   ขอบคุณอีกกครั้งนะคับที่ช่วยตอบผมพึ่งเป็นสมาชิกได้ไม่นานขอความเห็นจากเพื่อนสมาชิกทีไรก็มีเข้ามาตอบกัน    อบอุ่นมากกกกคับ     :106:               

ของป๋มใช้MS เป็นเลสคับ ซื้อมือสองมาครึ่งหมื่นก่าๆ วัสดุเป็นเลสคับ เป็นของNAนะคับ NBนี่ต้องรออ.หนุ่มมาตอบ

ส่วนยี่ห้ออื่นไม่รู้ รู้แต่ว่าของAUTO EXE ก็น่าใช้ เสียงไพเราะ ลื่นหูดี ได้แล้ววิ่งขึ้นผิดหูผิดตา แบบรถพี่ต้นDIY เสียงเพาะไม่เพาะลองถามเพื่อนๆดูคับ ว่ารถพี่เค้าเสียงโอเคมั้ย วิ่งโอเคมั้ย หามือสองสภาพสวยๆราคาที่ถามมาน่าจาเหลือตังค์ไปเลี้ยงข้าวสาวอีกเพียบเลย :025:

หน้าตาAuto Exe ใส่NB ประมาณนี้ ตรงรุ่นเลยคับ

จัดทริป Meetingคราวหน้าถ้าว่าง ก็มาขับรถเล่น ทานข้าวด้วยกันคับ :emo55: :emo55: ที่นี่อุ่นแน่นอนคับ :025:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ขอโทษด้วยคับให้ขอมูลน้อยไป
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:14:56 AM »
ไม่เป็นไรครับ ที่ถามไปเพราะอยากให้ได้ข้อมูลที่ถูกต้องนำไปประกอบการตัดสินใจได้

ราคาท่อทั้งสองยี่ห้อที่กล่าวมานั้น เข้าใจว่าเป็นของใหม่มั้งครับ เมื่อหลายปีก่อนผมซื้อท่อ hks ของใหม่ราคา ฿26,000

ท่อ mazdaspeed ที่ผมใส่ใน nb เป็นสแตนเลสครับ ราคาที่ได้มานั้นได้รับความอนุเคราะห์จากคุณ ton-diy ซึ่งไม่สามารถนำมาอ้างอิงได้ครับ

ผมว่าขอเค้าลองใส่เพื่อฟังเสียงและความลื่นดูก่อนไหม เผื่อคนขายใจดี อีกอย่างถอดไม่ยากนะ

ขอให้เจอท่อที่ถูกใจ ในราคาสบายกระเป๋านะครับ ผมมีท่อ truth (ของ nb) แต่ไส้เดิมล้ม เปลี่ยนไส้ใหม่แล้วที่เม้งเฮดเดอร์ เอาไปลองใส่ดูได้ครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2010, 12:16:57 AM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2010, 12:33:09 AM »
ถ้างั้นไม่ยาก ลองโทรไปปรึกษาพี่ต้นDIYดูคับ 081-6825699

ลองนัดกัน :emo55:ไปดริ้ง ..มะช่ายไม่ดูรถพี่ต้นเลยNBเหมือนกาน สตาร์ทลองฟังเสียงดู

เสร็จแล้วลองขอออกไปวนสักรอบ(ได้อยู่แล้วว พี่เค้าใจดี) ว่าดึงขึ้นกว่าท่อเดิมเยอะมั้ย

ถ้าโอ ก็อดใจรอหน่อย รับสองของมือสองจากพี่เค้าสภาพปิ๊งๆแน่นอน แถมสบายกระเป๋าอีกเยอะ

แต่ถ้ามานอดใจไม่ไหว ก็ไม่ว่ากาน สัดไปเลยของใหม่แกะกล่อง สภาพปิ๊งๆแน่นอน

ที่เหลือก็แล้วแต่ จขกท. พิจารณาแล้วคับ