ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ  (อ่าน 20165 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:06:12 PM »
ไหวไหม เพื่อน. sarapao

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 08:17:07 PM »
ขอให้ทุกคนเตรียมตัวไว้เลยครับ 

เสียค่าเตรียมการณ์นิดหน่อย  ถ้าไม่ท่วมก็โชคดีไป 
ถ้าท่วมโดยไม่เตรียมอะไรเลยเสียหายหนักครับ 

น้ำจ่อคอหอยเข้ามาสุดๆแล้วครับ 

ข่าวว่า กทม มาชัวร์  แต่เจ๊ไม่ยอมแจ้งให้ปชช.ทรายเสียที

อย่า panic แต่ก็อย่านอนใจครับ    โชคดีทุกท่านคร้าบบ  :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 09:54:26 PM »
สู้ๆครับ sarapao
ส่วนของผมรายงานจากบางใหญ่... ตอนนี้น้ำท่วมสูงมากครับ เกินครึ่งแข้งแล้วซอยวัดพระเงิน :004:

ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 10:53:09 PM »
เตรียมตัวเยอะเลยครับ... โรงงานผมวันี้นั่งเข้าไปได้อย่าเดียวแล้วน้ำสูงเมตรสามในโรงงานถึงอก!!
ทำอะไรไม่ได้เลยครับ..!  น้ำมาวันครึ่งเอง!!  :106:

ออฟไลน์ Chitaro

• *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 11:34:08 PM »
เตรียมตัวเยอะเลยครับ... โรงงานผมวันี้นั่งเข้าไปได้อย่าเดียวแล้วน้ำสูงเมตรสามในโรงงานถึงอก!!
ทำอะไรไม่ได้เลยครับ..!  น้ำมาวันครึ่งเอง!!  :106:
เอาใจช่วยครับฟุ้ย โกดัง345ของทางบริษัทฯผมก้อจมเหมือนกัน ;(


ออฟไลน์ fui52

• *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:35:49 PM »
ตอนนี้ผมก้อขอเอารถมาจอดที่โรงแรมคุณก้องเรียบร้อยแล้วคร้าบบบบ :car:
ขอขอบคุณคุณก้องเป็นอย่างมาก....^_^ :emo59: :emo59: :emo59:

• *
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 02:44:18 PM »
เตรียมบ้านให้พร้อมรับน้ำ 

เสร็จแล้วเข้า

http://www.clubroadster.net

เอาไว้ดูแก้เครียดครับ     :002:

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 03:38:31 PM »
รังสิต  น่ากลัวมว๊ากกกกกกกกกกก

ออฟไลน์ PON

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 11
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 05:49:26 PM »
เปงกำลังใจให้นะโอ๋ สู้สู้  :004:

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 08:15:13 AM »
เหตุิเกิดตอนตี  4.50 น.  วันนนนนนนนนนน นี้   :031:

กริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  กริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ กริ๊งๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

ไอ้ชิต  -  ใครวะ  แหม่.........................ม  โทรตอนกรูกำลัง  หลับสบายยยยยยย  หลังจาก

ลุ้น ดูน้ำหน้าบ้านอยู่ตั้งแต่ หัวค่ำ   :005:

หยิบ  มือถือขี้นมาดู  ด้วยอาการ สโหล สเล่   ค้างคาวนี่หว่า  ค้างคาวอีกแล้ว   :106:

มีไรพี่  พูดด้วยเสียง งัวเงีย เต็มที  เพราะอยากนอนต่อมากๆๆๆๆๆๆ :057:

ค้างคาว  -  เมียยยยยยยยยยยย  กรูน้ำแตก     :005:

ไอ้ชิต    -  นึกในใจ  ( ก็ดีแล้วนี่หว่า  เมียมรึงงงงงงงงงงงงง  น้ำแตกก็ดีแล้ว  บอกกรูทำไม  ตอน

ตี 4  หรือว่า  จะให้ไปช่วย  ม่ายยยยยยยยยยยยเอา  นะ  ไม่ชอบหมู่อะ งั้นไม่เป็นไร  

ลองถามอีกทีเพื่อความแน่ใจ  ว่าได้ยินอย่างนั้นจริงๆๆๆๆ   :D

ไอ้ชิต   -  แล้วให้ผมทำไงพี่ ( ลองเชิงดูก่อน ดูว่าจะให้ไปช่วยจริงๆ ไหม ถ้าให้ช่วยจริงๆ  จะบอกค้างคาวไปตรงๆ ว่า

ไม่เอา ไม่ชอบหมู่  สุกี้ดีกว่า  :005: )

ค้างคาว   -  มาช่วยกรูหน่อย  :036:

ไอ้ชิต      -  นึกในใจ  ( อิ๋บอ๋าย  แหม่...............ม  ให้ไปช่วยจริงๆ  ซวยหละงานนี้  หน้าสิ่ว หน้าขวานอย่างนี้

ยังมีน่า  มาชวนหมู่อีก  )

ไอ้ชิต      -  ที่ไหนพี่

ค้างคาว   -  ที่บ้านกรู  

ไอ้ชิต     -  นั้นไง เอาแล้วหว่า  เอาจริงงานนี้

ค้างคาว   -  มรึงไปรับเมียกรู ที่บน  โทล์ลเวย์นะ  เค้ารออยู่

ไอ้ชิต      -  นีกในใจ  ( โห............... แหม่.......................ม  คงอยากมาก  แต่ว่าตอนตี 4 เนี้ยนะ )

ได้ๆๆๆๆๆๆ พี่ แต่ผมไม่เล่นด้วยนะ เกรงใจหนะ :050:

ค้างคาว    -  ไอ้บร้าาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาาา   บ้านเมียกรู น้ำแตกเข้าบ้าน  เค้าหนีน้ำมา จากบ้านเค้า  จะมาหากรู

บ้านกรู  น้ำก็ท่วมปากทาง กรูก็ไม่มีรถ  กรูหนะะ  จะให้มรีงงงงงงงงงง ไปเอารถมารับเค้า   :009:

ไอ้ชิต    -  เหมือนขึ้นสวรรค์  โล่งอกอย่างบอกไม่ถูก  นึกว่าคราวนี้ซวย แน่ๆ แล้ว

ได้ๆ พี่  งั้นเด๋วเจอกัน   :025:

.................................................

หลังจากชุลมุน  กับการคุยโทรศัพท์ ตอนยังไม่  เล็งเจ็ง  เสร็จ  ไ้อ้ชิต  กับ  ค้างคาว  ก็ได้ปฏิบัติการณ์  ช่วยชีวิต  

แม่ ( คุณ )  อันเป็นที่รักของค้างคาว  

โดยไอ้ชิต  และ ค้างคาว  ขี่  แมงกะไซด์  :car: คันจิ๋ว  จากรังสิต  ไปลำลูกกา  คลอง 4  เพื่อไปรับ แม่ ( คุณ ) อันเป็นที่รักของค้างคาว

ตลอดทางที่ค้างคาวนั่งซ้อนท้าย  ไอ้ชิต  ก็เสียวๆ  ไปตลอด เพราะ  ยังไม่ลืมเรื่องที่คุยกันเมื่อกี้  มันได้เข้าไปอยู่ใน โซนประสาท  ของไอ้ชิต  เรียบร้อยแล้ว  :-\

เลย ระแวงๆ  ไปตลอดทางกว่า 10 กิโล  :031:

ในที่สุดภาระกิจ  ช่วย แม่ ( คุณ ) อันเป็นที่รักก็ได้เสร็จสิ้นลง ตอน 7  โมงกว่าๆ ที่ผ่านมา  :car:

แต่ตอนนี้ ไอ้ชิต ก็คงยังเสียวๆๆๆๆๆๆ อยู่เหมือนเดิมไม่เปลี่ยนแปลง

...............................

สรุป  1.  ลำลูกกา  คลอง 1 ถึง คลอง 4   น้ำแห้งมว๊ากกกกกกกกกกกก  แต่รถไม่มี  คาดว่าคงหนีกันไปหมดแล้ว

2.  รังสิตฝั่งเหนือ  ( บ้านไอ้ชิต )  ตอนนี้ก็แห้งมว๊ากกกกกกกกกกกก  แต่น้ำริมคลอง เริ่มปริ่ม กระสอบทราย  คาดว่า ทางเทศบาล คงเอามาเสริม อีก  สาธุ

3.  ในตลาดรังสิต  ตอนนี้โดน น้ำล้อมตลาด ไว้ทุกทิศทาง  รวมถึง บ้านค้างคาวด้วย  :066:

4.  สะพานแก้ว ( สะพานข้ามคลองรังสิต ) ตอนนี้  8  เลน ปิดเหลือแค่ 1 เลน  และรถเล็กไม่สามารถวิ่งผ่านได้

5.  คาดว่าไม่น่ารอด   :004:

6.  โชคดีทุกท่าน  และของกำลังใจด้วย  สู้ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ   :emo55:

ปล. ขำๆ นะค้างคาว  รักนะ  จุ๊บๆๆๆๆๆๆ  ( แต่ก..............................รู  ก็ยังเสียวววว อยู่นะ )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 20, 2011, 08:17:56 AM โดย deathmark »

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:16:13 AM »
ขำ ปน เศร้า .....เอาใจช่วย

• *
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:38:14 AM »
พี่ชิตเล่าเรื่องได้ฮามาก 

เรียกว่าทุกข์แบบฮาๆ ละกัน   หน่วงๆ กันไป  :002:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 11:45:27 AM »
ขอให้ผ่านพ้นอุปสรรคด้วยดีทุกประการนะครับทุกท่าน ... ข้าวเม่าหมี่ 400 ชุด จัดส่งไปที่ไปรษณีย์ไทยเรียบร้อยแล้วตั้งแต่บ่ายวานนี้ เพื่อสมทบกับของหน่วยงานอื่น ๆ ส่งไปให้ผู้ประสบภัยที่กำลังตกทุกข์ได้ยากในตอนนี้   ???

กรุงเทพฯ และอีกหลายแห่งน้ำแห้งสนิท ทำให้คนเชื่อว่าน้ำจะไม่ท่วมและขาดการเตรียมการที่ดี สุดท้ายหากเกิดน้ำท่วมจริง ๆ แบบปี 2538 ปัญหาข้าวยาก-หมากแพงคงหนีไม่พ้น อย่างไรก็ขอให้ตรวจสอบเรื่องอาหารและที่สำคัญคือน้ำดื่ม ว่าจะจัดหาจำนวนเท่าไหร่ อย่างไร ให้พอกินพอใช้กันนะครับ  :-X

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

ออฟไลน์ num_mita

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -3
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:53:39 PM »
เมื่อเช้าต้องขับน้องแดงพอลล่าร์ ไปฝากบ้านเพื่อนที่บ้านบึง(ชลบุรี) เนื่องจากคุณพ่อชะล่าใจคิดว่าที่จอดรถที่บ้านท่านจะไม่ท่วม(แถวริมคลองพระโขนง) เลยจำเป็นต้องนำ SL คันงานของท่านไปจอดที่บ้านผม ที่คาดว่าจะรอดเพราะถมสูงมาก ทำให้ที่จอดรถรับไม่ไหว ต้องย้ายน้องแดงไปอยู่ที่อื่นก่อน เศร้า....

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 05:29:14 PM »
คืนนี้นครปฐมเรตียมรับน้ำจากสุพรรณ