ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราทำไมมันถึงเป็นแบบนี้วะ ขอประจานแบบออกอากาศหน่อยนะครับ  (อ่าน 23441 ครั้ง)

ออฟไลน์ NA_Devil

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
อยากจะประจานเหมือนกัน ทั้งพี่ต้น พี่แอ๊ค น้องเบียร์ น้องเอิร์น คุณโจ๊ก แล้วก็อีกหลายๆ คนเลย  :emo59: :emo59:

ที่ให้ความช่วยเหลือ ทั้งที่เกี่ยวกับรถ และไม่เกี่ยวกับรถ แต่คงต้องใช้เวลาเรียบเรียงนานมาก เหมือนเขียนเรียงความเลย

เอาไว้มีเวลาว่างๆ จะเอามาเขียนสาธยายให้หมดเลยคอยดู...โดยเฉพาะพี่ Cabriolet เนี่ยะ 
:025:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ <|m'@rT>

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 3
มาขออนุญาติประจานด้วยคนครับ ยั่วๆ

พี่ต้นก่อนเลย : มอบล้อขอบ15'' 4วง มาให้ใช้ก่อน จ่ายทีหลัง
                  ให้ล้อมาดันไม่มียางให้อีก ประจาน ประจาน อิอิ

ต่อมาก็พี่จิน : มอบยางPIRELLI 195/50/15 สภาพแหล่มๆ
                มาให้ทั้ง 4เส้นใช้ก่อน ทีหลังไม่ต้องจ่าย
                แต่ยางที่พี่จินให้ ติดอยู่กับล้อที่พี่จินซื้อมา
                แถมๆล้อมี4วง 2วงอยู่ออฟฟิชที่รังสิต 1วงอยู่ที่บ้านที่คลอง7
                1วงอยู่ที่บ้านที่ประชาชื่น เลยต้องเดินทางกอบโกยมาให้ครบ
                พี่จินบอกไว้ด้วยกันเด่วโดนขโมยไปทีเ่ด่ว ซ่ะง้านๆ ประจาน ประจาน อิอิ

ต่อมาด้วยพี่เติ้ล : ที่ดันไปเอาจิ๊กล้อพี่ต้น มาให้ และพาไปกอบโกยยางจากพี่จินอีกด้วย

ปล. ขอขอบคุณพี่ต้น พี่เติ้ล และพี่จิน มากๆๆๆเลยนะค้าบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 26, 2011, 11:20:51 PM โดย <|m'@rT> »

ออฟไลน์ wanted69

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
คลับนี้รักกันดีจัง

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
1..พี่จิน เอายางมาให้ถึงบ้านผม รังสิต--พุทธมณฑล สายสี่  ให้ฟรีๆแถมยังเอามาให้ถึงบ้าน....โครตเกรงใจเลย  แต่ไม่รู้จะทำอย่างรัยตอบแทนดีอ่ะ :050: :050:

2.อาจารย์หนุ่ม/MazdaLover  ได้ยินว่า ผมจะต้องใช้เงิน.....โทรมาบอกผมว่า "ต้องการใช้เงินใช่ไหม เดี๋ยวผมโอนให้นะ เอาของผมไปก่อน "  โห...............สุดยอด วันรุ่งขึ้น 9.00 น  เงินโอนเข้าบัญชีผมทันที่  2.8 แสนบาทถ้วน ไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะ 500 หรือ 1000 บาทยังเข้าใจ แต่นี่เป็น แสนๆ   ซึ้งใจมากกกกกกกก  (แต่ผมว่าผมจะโกงดีกว่าว่ะ 555+)

ขอบใจมากเพื่อนๆๆๆๆๆ :emo59: :emo59: :106: :106:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
5-5-5 เฮียประจานไม่ครบนะ ลืมบอกเรื่องดอกเบี้ยไป เหอ-เหอ แพงระยับนะจะบอกให้  ;D

เฮียกล้าจ่าย(หนัก)ผมก็กล้าปล่อย(กู้)นะ ... 5-5-5

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

jib818

• บุคคลทั่วไป
ขอด้วยคน พี่แอ็คไม่รู้จะใจดีอะไรมากมายพี่ๆน้องๆเลยเข้ามารุมที่ร้านกันตลอดยังไงต้องขอขอบคุณที่วันจันทร์พี่ได้สละรายได้ที่ควรจะได้มาทำรถให้กับน้องๆโดยเฉพาะผมหมดเวลาไปครึ่งค่อนวันแล้วเอาไว้โรบาอีก2อันมาจะรบกวนให้ใส่อีกครับ
ต่อไปก็พี่ต้นก็ต้องประจานเหมือนกันไม่รู้จะอะไรนักหนาเวลารถมันเจอพี่ต้นปุ๊บก็ตกใจไอ้นั่นเสียไอ้โน่นเสียเจ้าของยังงงเลยก่อนพี่ต้นมาก็ดีๆอยู่พี่ต้นก็ช่วยดูให้ทุกคันจนหายเป็นปกติความที่ที่กล่าวมาต้องเอามาออกอากาศกันหน่อยยังไงก็ขอขอบคุณในความเอื้อเฟื้อในทุกๆเรื่องครับ :emo59:

gin

• บุคคลทั่วไป
เวลาโดน"ประจาน" ทีไร ผมมักจะเป็นโรคชักทุกทีเลยอะ...ชักใจอ่อน... :-*
ผมก็รู้แต่ทางไปที่ร้านพุทธมณฑล สายสี่..ง ผมขอถามทางแอ๊ดได้ไหมครับ? ทางไปหัวใจต้องไปทางไหนดีน้า พ่อรูปหล่อ อยากได้อะไรเพิ่มก็บอกมานะ ;D
   ขอด้วยอีกคน Jib818ไม่รู้จะใจดีอะไรมากมายพี่ๆน้องๆบอกใครอยากได้ของแต่งอะไรยอดเงินเท่าไรก็ให้เอามารวมบวกเข้าไปในราคาของประตู-หน้าต่างที่บ้านได้เลยต้องเอามาออกอากาศกันหน่อยยังไงก็ขอขอบคุณในความเอื้อเฟื้อในทุกๆเรื่องครับ  :emo54:

ออฟไลน์ akeidea

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
อันดับแรก....nop-nb. เอาของแต่งและไม่แต่ง มาให้ใส่แถมเอามาส่งให้ถึงบ้าน ได้ของจาก นพ มาเยอะมาก นับชิ้นและจำนวน โดยใช้นิ้วมือ+นิ้วเท้านับ. ยังไม่พอเลย.  :004:

ล่าสุดรถผมไปเสียอยู่กลางสะพานแขวน. ดับ สตารท์ไม่ติด แถมอยู่ฝั่งขาขึ้น. ทันใดนั้นก็ได้รับโทรศัพท์จาก นพ โทรมาถามว่ารถเป็นรัย(เผอิน นพ ขับมาเจอผมดับพอดี. ) แล้ว ก็ จอดรถ แล้ววิ่งผ่าถนน มาช่วยผมเข็นรถ ขึ้นสะพาน 555+

โครตซึ้งน้ำใจเพื่อนเลยว่ะ. ขอบใจเพื่อน :emo59: :emo59:

อันดับสอง...Gong959 สุดหล่อ..ให้ที่พักพิงแด่เจ้าNAของผมและเพื่อนๆ ช่วงน้ำท่วม. ถ้าไม่มี Gong ป่านี้ พวกเราคง ไม่มีรถขับกันหมดแล้ว.
ที่จอดก็สะอาด ปลอดภัย เป็นระเบียบ พนักงานต้อนรับก็แสนสุภาพ พอเอารถไปจอดที่โรงแรมของ ก้อง จิตใจผมเริ่มสงบ

ก้อง/Gong959.... จิตใจดี ออกตัวช่วยเหลือเพื่อนๆ ตั้งแต่น้ำยังไม่ท่วม จน น้ำท่วม และหายท่วม น้ำใจของเพื่อนมากกว่าน้ำที่ท่วมประเทศครั้งนี้ซะอีก :106:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2011, 05:56:05 PM โดย cabriolet »

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ยอดเยี่ยมมากครับ น้ำใจพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ณ ที่แห่งนี้เล่าขานให้ลูกหลานฟังได้อีกนานหลายสิบปีกันเลยทีเดียว  :emo59: :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
ด้วยความยินดีครับ  นับว่าเล็กน้อยมากเมื่อเทียบกับที่พี่แอ๊กและเพื่อนๆพี่ๆในบ้านหลังนี้มีให้ผมมาตั้งแต่ก่อนเจอหน้ากันเสียอีก ผมภูมิใจมากที่ได้เป็นส่วนหนึ่งของที่นี่ครับ. ชมรมอะไรก็ไม่รู้ โคตรอบอุ่น และโคตรฮาเลย  ;) ;) ;) ;)

ขุดมาอ่าน   กลัวมันหายไป  :like: :like: :like: :like: :like:

ออฟไลน์ BEE

• *
 คราวนี้เป็นคราวของผมประจานบ้างนะครับเริ่มเลย

1.พี่แอ๊ก เหตุการณ์เริ่มจากผมโทรไปร้านพี่เค้า พอเล่าอาการทางโทรศัพท์เสร็จเรียบร้อยผมก็นำรถไปหาพี่เค้าเลย พี่ก็ดูอาการอีกนิดหน่อย บอกมาว่าพรุ่งนี้มารับรถได้ขอเวลาทำ1วัน ซึ่งผมไปก็บ่าย3แล้ว พอคุยเรื่องแอร์ที่เสียเสร็จ พี่เค้าถามผมว่าบีรู้จักร้านพี่จากไหน ผมก็ตอบเลยว่าผมเห็นในเวป Miata ผมใช้ NC อยู่ เท่านั้นล่ะ คุยกันยาว

วันรุ่งขึ้นผมไปรับรถกลับโดยผมขับ NC ไป กะว่าจะให้พี่เค้าดูว่าต้องล้างตู้หรือต้องทำอะไรป่าว พี่บอกไม่ต้องทำดูแล้วปรกติ แต่ไม่จบเท่านั้นพี่เค้าพาผมขึ้นไปชั้น2ดูของแต่งNC ที่กองๆไว้ในตู้กะจกทันใดนั้น เสียงของพี่เค้าก็ดังขึ้นมาว่า บี นายต้องทีค้ำโช็คหน้า หลัง สักชุด เอาอันนี้ใหม่กริบ ของอ.หนุ่ม สั่งมาไม่ได้ใช้เลยใหม่เลย แกก็หยิบโทรศัพท์มาโทร "เฮ้ยอาจานมีคนสนใจค้ำโช็๊คว่ะ ขายเท่าไหร่ สุดท้ายก็ซื้อ พี่แกก็ใส่ให้ด้วย โดนมิได้คิดค่าติดตั้ง หลังจากนั้น ก็ ค้ำล่าง ต่อด้วย โช๊คพี่นพ แนะนำชุดแต่งคุณป๋อ และ ชุดแต่งพี่รัต ซื้อเป็นคนที่แนะนำให้ผมได้ของแต่งรถได้ในราคาถูก ตามติดมาด้วยท่อไอเสีย ซื้อจากไหนมาไม่รู้ แต่ กูใส่ให้มึงเอง ตามต่อมาด้วย วิทยุ อีก   

ในวันนี้สิ่งที่พี่เค้าทำมันยังไม่จบ ตามติดมาด้วย ตามล่าหา NA ให้ผม ทั้งของมูลและชี้เป้า จนกระทั้งวันนึง เรื่องเกิดจาก พี่คนนึงโทรมาหาผม เฮ้ยบีพี่ขอเมลบีหน่อยจะส่งรุปให้ดู ผมก็ถามรูปไรแอบดีใจ โป้ปล่าวว่ะ พี่แกตอบมาน้องฟ้าๆๆ ผมก็รอเมลและพอเมลมาโอ้วววน้องฟ้าสวยงามมาก ในหัวผมคิดว่าต้องพี่แอ๊กว่ะงานนี้ ผมเลยส่งเมลไปให้พี่ในคลับ อีก 3คน 1ในนนั้นคือพี่แอ๊ก เช้าวันต่อมาพี่แกพิมกลับมาว่า กูเปิดไม่ได้ว่ะ ผมเลยส่งเมลไปใหม่ ในตอนเช้านั้น สายๆปฎิบัติการของพี่ก็เกิดขึ้น พอบ่ายวันนั้น พี่บอกว่าไอ้บีกูไปดูมาแล้วกะคุณก้อง โอเคมาก มึงเอาเลย  แต่หลังจากนั้นก็มีอีกประโยคตามมาติดๆถ้ามึงไม่เอากูเอาเอง 555 ในที่สุดผมก็มี NA สีสวยสภาพดีมาครอบครอง เล่ามาซะยาวผมพยายามจะย่อแล้วนะครับแต่แกช่วยผมเยอะจริงๆ

สุดท้ายสำหรับพี่คนนี้ ผมบอกเลยว่าผมสัญญาถ้าผมต้องขาย NA คันนี้พี่คือคนแรกที่ผมจะบอก

อีกเรื่องที่จะบอกพี่ ขอบคุณมากครับพี่ ขอบคุณจริงๆ ผมรักพี่ว่ะ(555ไม่ต้องกลัว)  :like:

ออฟไลน์ BEE

• *
เดี๋ยวยังมีอีกหลายท่าน พรุ่งนี้จะมาประจานต่อนะครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
ไหนๆคุณ BEE ขุดขึ้นมาแล้ว ขอมั่ง..

คุณโอ๊ค Oakinen เป็นเจ้าของบริษัทรับออกแบบครับ เริ่มจากพอรู้ว่าคุณโอ๊คทำอาชีพด้านงานออกแบบสถาปัตย์ ใจผมแต่แรกคือต้องการอุตหนุนเพื่อนฝูง เพราะถ้าไปจ้างคนอื่น ค่าออกแบบยังไงก็ต้องจ่ายอยู่แล้ว จ้างเพื่อนดีกว่า แต่หลังจากที่นัดเข้ามาพูดคุยดูสถานที่ที่บ้าน คุณโอ๊คบอกผมกับภรรยาว่า ส่วนของเค้าๆไม่คิด แต่ค่าวิศวะผมต้องจ่ายตามจริง ผมฟังแล้วก็ตกใจและบอกกลับว่าไม่เหมาะมั้งครับ คุณโอ๊คบอกว่าไม่เป็นไรครับ เพราะเป็นงานเพื่อนกันบวกกับเค้าอยากช่วยผมออกแบบโรงจอดแบบ Garage Life วันนั้นก็ผ่านไปแบบรู้สึกประทับใจบวกความมึนงงว่ามีงี้ด้วยหรือ   :010:

นัดถัดมา เข้ามาคุยความคืบหน้าที่บ้านพร้อมแบบ คุยไปคุยมา ผมก็ย้ำอีกว่าไม่คิดค่าดำเนินการในส่วนของคุณโอ๊คจริงๆหรือ ก็ได้ข้อมูลเพิ่มอีกว่าในส่วนงานออกแบบที่ลูกน้องเค้า(สถาปนิก) คุณโอ๊คไม่คิดตัง แต่เดี๋ยวจะมีค่าวิศวกรออกแบบโครงสร้างให้ผมจ่ายตามจริง ผมก็ร้องโอ้โห  ทีแรกผมแค่เข้าว่าในส่วนค่าดำเนินการของคุณโอ๊คไม่คิดผม แต่ค่าออกแบบงานสถาปัตย์กับงานวิศวะให้ผมจ่ายเอง บังเอิญสถาปนิกที่เขียนแบบให้เป็นลูกน้องที่กินเงินเดือนคุณโอ๊ค กลายเป็นส่วนนี้แกไม่คิดเลยซักบาท ผมก็เลยเกรงใจคุณโอ๊คมากๆ งานก็ไม่ค่อยกล้าที่จะเร่งแก แกกลับบอกเต็มที่เลยครับ พวกผมจะทำงานดีถ้ามี pressure เยอะๆ อ้าว...เป็นงั้นไป

ทุกวันนี้ได้แต่ซาบซึ้งน้ำใจคุณโอ๊คกับลูกน้อง ทั้งๆที่ก่อนหน้านั้นผมกับคุณโอ๊คก็ไม่ได้สนิทอะไรกันมากนัก เจอก็ทักคุยกันนิดๆหน่อยๆ มาอีกทีก็ช่วยออกแบบต่อเติมบ้านผม ไม่รู้จะตอบแทนน้ำใจยังไงดี ได้แต่พาไปเลี้ยงข้าว ซื้อของมาฝากให้เป็นครั้งคราวไป ขอบคุณมากๆครับ

หลังกระทู้นี้ คุณโอ๊คอาจงานเข้านะครับ เด๋วเพื่อนฝูงแห่ใช้บริการ ทำไงได้ เพื่อนทำดีก็ต้องช่วยประจานหน่อยครับ 

:emo55: :emo55: :emo55: :emo55: :emo55: