ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้ามไป เรือง TOYOTA GT86 หน่อยครับ  (อ่าน 5415 ครั้ง)

ออฟไลน์ mikecrazy

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
ขอข้ามไป เรือง TOYOTA GT86 หน่อยครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:56:52 AM »
ปกติขับ ขับ NC1 อยู่ แต่ไปแอบเล็ง GT86 อีกคัน เนื่องจากพ่อก็ชอบเลย อยากรู้ว่า สามารถจองได้ที่ไหนมั้ง แล้วข้อมูลผมก็ไม่ค่อยรู้เรืองอาไรเลย :)

ออฟไลน์ จิ๊กโก๋อกหัก

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 17
  • ปั่นเถิดดวงใจ
Re: ขอข้ามไป เรือง TOYOTA GT86 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:23:33 PM »
แรงม้าไม่ถึง 200 สำหรับรถจาก 0 โตโยต้าครับ ราคานี้แรงม้าต่ำ ถ้าไม่แคร์เรื่องพละกำลังเน้นแต่งสวยคงไม่น่ามีปัญหา ต้องรอดูรถจากนำเข้าอิสระครับว่าจะมาเป็นสเปคไหน

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: ขอข้ามไป เรือง TOYOTA GT86 หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:53:21 PM »
ผมเองก็แอบรอเจ้า  subaru brz sti  อยู่เหมือนกันครับ อิอิ  :like:

ออฟไลน์ mikecrazy

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 12:59:49 PM »
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ  มีเจ้าคันน้อย NC แล้วอ่าครับ แล้วพ่อผมเขาไปแอบชอบ GT86 ด้วย
พี่บีครับ  subaru brz sti มันจะต่างจาก GT86 มากไหมอ่าครับ หรือว่ากอปกันมาเลย ต่างแค่ยี่ห้อ
ผมไม่มีข้อมูลอาไรเลย หาขอมูลได้ยากมาก

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 01:33:55 PM »
อ่อครับ ขอบคุณมากครับ  มีเจ้าคันน้อย NC แล้วอ่าครับ แล้วพ่อผมเขาไปแอบชอบ GT86 ด้วย
พี่บีครับ  subaru brz sti มันจะต่างจาก GT86 มากไหมอ่าครับ หรือว่ากอปกันมาเลย ต่างแค่ยี่ห้อ
ผมไม่มีข้อมูลอาไรเลย หาขอมูลได้ยากมาก

แนะนำให้ซื้อซื้อหนังสือ Best Car อะครับในเล่มมีพูดถึง BRZกับGT86 ว่ามีข้อต่างอย่างไรมากมายเลย

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:31:35 PM »
ทั้งสองรุ่นต่างกันเล็กน้อย หลายสื่อให้คะแนน BRZ มากกว่า
ความแรงที่ติดราคา2ล้านปลายมาพอสมควรครับแต่ไม่เหมาะสมกับค่าตัว ถ้าเอาหล่อก็โอครับตามความชอบส่วนตัว ไม่ต้องซื้อที่ตัวแทนนำเข้าหรอกครับ TOYOTA แบ่งให้แ้ล้ว 6 กลุ่ม ราคา ยันTRD ตามของที่จะได้ ไม่มีไรให้เล่นแล้วครับที่คุยมา เข้าจะเล่นกันที่สีครับ รถนำเข้าจะมีแต่สีขาว กับ ดำ อาจเป็นตัวเปิดหลังคาที่จะตามมา ผมติดภายในไม่สมราคาสู้ NC ไม่ได้เลย ทั้งสองคันเด่นที่ช่วงล้างครับ ศูนย์เครื่องต่ำ น้ำหนักเบา จะขับสนุกก็ต้องเกียร์ธรรมดา และ ในสนาม(ปลอดภัย) บนถนน 350Z ขาดกว่า
ความเห็นส่วนตัวครับ  รอรถมือสอง2-3 ปี ราคาลงไม่เกินสอง หาเกียร์ธรรมดา วันนั้นของเล่มเต็มท้องตลาด เปลี่ยเบาะใหม่
ใส่ซุปที่ตอนนี้มีมารอแล้ว ช่วงล้างใหม่โหลนิดๆ ล้อโดนๆ แล้วเจอกันครับ....

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:36:43 PM »
พี่นภจะซื้อเหรอครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 03:49:18 PM »
โห ... มองข้ามไปอีก 2-3 ปีข้างหน้า ... แถมนัดพบเสร็จสรรพ "แล้วเจอกัน" ร้ายจริง ๆ คุณ nop-nb  8)

ผมอ่านวิจารณ์จากหนังสือ best car ที่ท่าน Surawutk ว่าไว้ ... ก็รู้สึกว่านักวิจารณ์เค้าให้คะแนน BRZ มากกว่า คงเพราะ TOYOTA เอาเครื่องจาก Subaru มาใช้ด้วยป่าว  ::)

แต่สรุปว่าจะคันไหนก็แล้วแต่ ... หากเราชอบ-เรารัก-เราถูกใจ ก็ตัดสินใจซื้อได้ครับ ของแบบนี้เป็นเรื่องส่วนบุคคล ไม่มีถูก-ไม่มีผิด  ???

ผมเองโดนถามเยอะมากว่าจะมี mazda mx-5 ไป 2 คันทำไม ... คันเดียวก็พอ อีกคันหาเป็นรถใช้งานทั่วไปน่าจะดีกว่า เพื่อนบางคนที่สนิทด้วยสมัยก่อนนินทาว่าไร้สมองเลยด้วยซ้ำ ประมาณว่าวางแผนชีวิตไม่เป็นอะไรเงี้ย ... แต่ไม่ได้โกรธกันนะ เพื่อนกันมันก็ต้องติ-ต้องเตือน-ด้วยเหตุและผล  :-X

บทสรุปคือมันเลิกว่าแล้ว -----> เพราะผมบ้า(mx-5)จริง ๆ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 04:16:09 PM »
โห ... มองข้ามไปอีก 2-3 ปีข้างหน้า ... แถมนัดพบเสร็จสรรพ "แล้วเจอกัน" ร้ายจริง ๆ คุณ nop-nb   8)

ผมอ่านวิจารณ์จากหนังสือ best car ที่ท่าน Surawutk ว่าไว้ ... ก็รู้สึกว่านักวิจารณ์เค้าให้คะแนน BRZ มากกว่า คงเพราะ TOYOTA เอาเครื่องจาก Subaru มาใช้ด้วยป่าว  ::)

แต่สรุปว่าจะคันไหนก็แล้วแต่ ... หากเราชอบ-เรารัก-เราถูกใจ ก็ตัดสินใจซื้อได้ครับ ของแบบนี้เป็นเรื่องส่วนบุคคล ไม่มีถูก-ไม่มีผิด   ???

ผมเองโดนถามเยอะมากว่าจะมี mazda mx-5 ไป 2 คันทำไม ... คันเดียวก็พอ อีกคันหาเป็นรถใช้งานทั่วไปน่าจะดีกว่า เพื่อนบางคนที่สนิทด้วยสมัยก่อนนินทาว่าไร้สมองเลยด้วยซ้ำ ประมาณว่าวางแผนชีวิตไม่เป็นอะไรเงี้ย ... แต่ไม่ได้โกรธกันนะ เพื่อนกันมันก็ต้องติ-ต้องเตือน-ด้วยเหตุและผล  :-X

บทสรุปคือมันเลิกว่าแล้ว -----> เพราะผมบ้า(mx-5)จริง ๆ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
ผมก็เป็นคนนึงที่เดินตาม อ.หนุ่มนะครับ อิอิ

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 04:20:08 PM »
ผมเองก็เลิกนับแล้วว่ามีกี่คนที่สะสมรถไว้หลาย ๆ คัน ... ไม่ใช่เฉพาะรถ Mazda MX-5 เท่านั้น  8)

รอบ  ๆ ตัวที่ผมรู้จัก สองมือก็ยกนับไม่หมด เพราะมีเป็นสิบคนเลย  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป.ถ้ามันไม่เกินตัวจนทำให้ลำบากหรือเป็นปัญหาครอบครัว ก็ถือว่าเป็นงานอดิเรกอย่างหนึ่งนะครับ  ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 04:25:19 PM โดย mazdalover »

ออฟไลน์ BEE

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 04:26:46 PM »
BRZ ก็น่าสน แต่ ที่แอบเฝ้ารอคอยอย่างจริงๆจังๆ ก็หนีไม่พ้น ND ที่จะออกเมื่อไหร่ก็ไม่รู้หน้าตาเป็นไงก็ไม่รู้ แต่รู้อยู่อย่างนึงว่ามันคือ MX5  อิอิ

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 05:01:57 PM »

ผมเองโดนถามเยอะมากว่าจะมี mazda mx-5 ไป 2 คันทำไม ... คันเดียวก็พอ อีกคันหาเป็นรถใช้งานทั่วไปน่าจะดีกว่า เพื่อนบางคนที่สนิทด้วยสมัยก่อนนินทาว่าไร้สมองเลยด้วยซ้ำ ประมาณว่าวางแผนชีวิตไม่เป็นอะไรเงี้ย ... แต่ไม่ได้โกรธกันนะ เพื่อนกันมันก็ต้องติ-ต้องเตือน-ด้วยเหตุและผล  :-X

บทสรุปคือมันเลิกว่าแล้ว -----> เพราะผมบ้า(mx-5)จริง ๆ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

เอ่อ  คุณ Mazdalover มี MX-5 ถึง 2 คันแต่ก็ต่างรุ่นกันนะครับ  ไม่บ้าเท่าไร  อิอิ   :117:

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 05:27:35 PM »
คุณ Gong959 กำลังจะบอกว่า หากมี MX-5 2 คัน ... แต่เป็นรุ่นเดียวกัน ถึงจะ "บ้ามากกว่า" งั้นหรือครับ   :emo51:

ผมว่ากรณีข้างต้นเนี่ย ที่ผมรู้จักอยู่ก็มีมากกว่า 2 คนแล้วนะ ... เจ๋งกว่าผมเยอะอ่ะ   8)

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 08:49:52 PM »
 8)  เสธฯ เข้ามาให้ข้อมูลด่วน ว่าจะโดนหรือไม่ เปลี่ยน

ออฟไลน์ arare

• MIATA Level 3
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2012, 11:15:58 PM »
ผมชอบmx-5 ที่สูดดดดดดด. มันรู้ใจเท้าผมจริงๆ :like: จารหนุ่มแต่งตั้งยศให้เราแล้วdm 3ดาวล่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 08, 2012, 11:21:19 PM โดย arare »