ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ nb ครับ  (อ่าน 2007 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
สอบถามเกี่ยวกับ nb ครับ
« เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 12:38:54 PM »
1.ไม่ทราบว่าที่ไหนมีท่อยางที่ใช้สำหรับโซฮอลล์จำหน่ายบ้างครับ กังวลว่าถ้ารถไม่ค่อยได้วิ่ง
หรือใช้ไปนานๆจะมีปัญหากับท่อยางต่างๆ เลยอยากหามาเปลี่ยนเพื่อความสบายใจ
หรือใช้ของเดิมแต่หมั่นเปลี่ยนทุก 2-3 ปีดีครับ พอดีกำลังดูๆรถอยู่ แต่คิดมากเรื่องนี้ครับ
2.แล้วnbที่มีปัญหาเรื่องคลัช,เซนเซอร์เพลาลูกเบี้ยว,เฟืองไมล์ เป็นทุกคันหรือเปล่า
อาการเป็นอย่างไร จำเป็นต้องเปลี่ยนเลยหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: สอบถามเกี่ยวกับ nb ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 10, 2012, 09:32:45 PM »
หวัดดีครับ
1.ท่อทางเดินน้ำมันในรถ NB ในบ้านเราจะไม่ใช่ท่อยางตามที่เค้าใจนะครับ แต่จะเป็นท่อพลาสติกที่ออกแบบให้มีหัวล็อกโดย เฉพาะ  ส่วนน้ำมัน E10 (โซฮออลล์ 95 )มีส่วนผสม ของโซฮออลล์ 10 % น้ำมันเบ็นซิน 90%    ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
2.ปัญหาเรื่องครัชเป็นบางคัน เปลี่ยนยกชุดใหม่หายออกตัวไม่สั่นสะท้านแน่ๆ
เซนเซอร์เพลาลูกเบี้ยวตัวบน และ เซนเซอร์ข้อเหวี่ยงหน้า ออกซีเจนเซนเซอร์ ตัว1 ตัว2 อาการเริ่มออกตอน 50000 ก.ม.ขึ้น ป.จบหาย(จบคือหายจากอาการส่วนหายคือเงินในกระเป๋า)เฟื้องไมล์ ถ้าไม่ลุยน้ำท่วม โหลดเติ้ยมากไปกระแทกมาไม่หน้าพัง
พัดลมระบายความร้อน ปลั๊กชอบหลวม
3.ไฟรูปเครื่องยนต์ ชอบขึ้นโชร์ ทำให้ตกใจวิตกกังวล
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Joke

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
Re: สอบถามเกี่ยวกับ nb ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 11, 2012, 08:38:42 AM »
ขอบคุณครับ จะได้หายกังวล