ผู้เขียน หัวข้อ: ปุ่มยางเปิดประตูขาด  (อ่าน 1706 ครั้ง)

ออฟไลน์ chathchai

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ปุ่มยางเปิดประตูขาด
« เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:48:43 AM »
ปุ่มยางเปิดประตูขาดครับ กดเปิดไม่ได้ ต้องกดเปิดจาก remote ทาง mazda บอกต้องซื้อทั้งด้าม ไม่มีขายเฉพาะยาง :010:
ไม่ทราบมีสมาชิกท่านใด เคยเปลี่ยนบ้างหรือยัง หาซื้อที่ไหนครับ หรือมีระหัส part no. ไหมครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ปุ่มยางเปิดประตูขาด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 09:53:48 AM »
เข้าใจว่าเป็นของ NC ใช่ไหมครับ ... ลงรูปด้วยก็จะดีครับจะได้เห็นภาพชัด ๆ กันไปเลย ว่าจะช่วยเหลือกันได้อย่างไรบ้าง   ???

เพราะตอนนี้นึกไม่ออกครับว่าหน้าตาเป็นไง ... แล้วเบิกศูนย์ทั้งด้ามเนี่ย เท่าไหร่ครับ เผื่อว่ารู้ราคาแล้วจะได้มีคำแนะนำว่าควรทำอย่างไร  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: ปุ่มยางเปิดประตูขาด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 29, 2011, 07:18:15 PM »
หวัดดีครับ
รุ่นนี้จะขายมือเปิดมาแบบทั้งด้ามเปิดแบบทำสีมาพร้อมจากโรงงานเลยครับ
เวลาสั่งซื้อจะต้องแจ้งให้ทางเจ้าหน้าที่ทราบว่ารถสีอะไร
ตัวอย่าง มือเปิดประตูด้านขวา Part.No.N163-53-410A77 เลข 77 คือรหัสสีตัวรถครับ

ขอบคุณครับ :D