ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำจากคุณต้น เกี่ยวกับลูกปืนล้อหน้า NA 1.8  (อ่าน 2320 ครั้ง)

ออฟไลน์ tonga

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 3

วันนี้ผมเอารถไปซ่อมที่ BQUIK (NA 1.8 ปี 1995) ช่างบอกว่าล้อหน้าซ้ายลูกปืนแตก เวลาวิ่งมีเสียงดัง ควรเปลี่ยนลูกปืนทั้งสองล้อ แต่ช่างหาอะไหล่ไม่ได้ครับ เลยโทรปรึกษาอาจารย์หนุ่มซึ่งได้ให้คำแนะนำให้ปรึกษาคุณต้นครับ หากพอจะมีอะไหล่ดังกล่าวหรือมีวิธีดัดแปลง กรุณาช่วยแนะนำด้วยครับ (พอดีโทร.หาคุณต้นแล้วแต่ยังติดต่อไม่ได้ครับ)
ธงชัย Tel.089-1131717

ออฟไลน์ ton-diy

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
Re: ขอคำแนะนำจากคุณต้น เกี่ยวกับลูกปืนล้อหน้า NA 1.8
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 09:44:24 PM »
หวัดดีครับ ขอโทษที่ครับที่ไม่รับสาย วันนี้สายโทรศัพท์ไม่ว่างเลย
ในกรณีที่ลูกปืนหมดสภาพจากการใช้งานมานาน
แนะนำให้เปลี่ยน เบิกใหม่ ราคาประมาณ 12,000 บาทต่อข้างถ้ามีระบบเบรคABS จะแพงกว่านี้อีก
สาเหตุที่แพง มาพร้อมดุมล้อหน้าเลยครับ
ลองหามือสองสภาพสวยดูนะครับ ราคาไม่สูงมากนัก
แต่ต้องยอมรับอายุการใช้งานนะครับ เพราะผ่านการใช้งานมาระดับหนึ่งแล้ว
ติดขัดปัญหาใดโทรมาถามได้ครับ  ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ GarageLifeRoadster

• *
  • Gift : 4
    • GarageLife Roadster&Demio
Re: ขอคำแนะนำจากคุณต้น เกี่ยวกับลูกปืนล้อหน้า NA 1.8
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2011, 11:35:50 PM »
ผมมีที่สั่งของใหม่ราคาหลักพันครับ :025:

ออฟไลน์ juin11

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 07:34:30 AM »
ร้านแถววรจักรมีครับ แต่แพง ผมเคยจะเปลี่ยนเหมือนกัน แต่หาได้ยากมาก แต่สุดท้ายหาของเก่าได้แบบฟลุ๊ค  เกือบถอดใจแล้ว แนะนำซื้อกับคุณป๋อข้างล่างดีกว่าครับ ไม่เหนื่อย มีอะไรปรึกษาได้ครับ เข้าใจอารมณ์ ของผมวิ่งเข้าออกศูนย์หัวหมากเคสนี้ 3-4 รอบ กว่าจะเสร็จ

โอ๋

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 08:41:31 AM »
ของป๋อมีเยอะป่าว เพราะติดซื้อเก็บไว้รอเปลี่ยนเหมือนกันครับ :emo59:

patt_itt

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 11:10:31 AM »
เวลาซื้อลูกปืนล้อ ขอให้ระวังของคุณภาพต่ำด้วยนะครับ เคยเปลี่ยนให้เพื่อนที่ซื้อมาจาก eBay ใช้งานได้ไม่กี่เดือนก็มีปัญหาครับ นอกจากนี้ลูกปืนยี่ห้อ NMB ก็มีปลอมเช่นกันครับ

ออฟไลน์ tonga

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 01, 2011, 01:42:11 PM »
วันนี้เข้าไปดูรถที่ BQUIK กะว่าจะให้เขาใส่ลูกปืนตัวเก่าไปก่อน แล้วรอคุณป๋อช่วยสั่งอะไหล่ให้ แต่ช่างเขาหาอะไหล่ใหม่จากศูนย์มาได้ ราคา 8,000 กว่าบาทรวมvatเป็น 9,300 บอกว่าเป็นของใหม่และรับประกันการใช้งานก็เลยโอเคครับ. ขอขอบคุณในน้ำใจของพี่น้องทุกๆท่านนะครับ :emo55: