ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้แตกประเด็นจาก Yellow MX-5 Turbocharger  (อ่าน 3524 ครั้ง)

ออฟไลน์ toystudio

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 11
กระทู้แตกประเด็นจาก Yellow MX-5 Turbocharger
« เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:10:32 AM »
ผมขออนุญาติแตกกระทู้มาอันนี้ เพราะไม่อยากให้กระทู้ของน้องนาซึ่งเป็นกระทู้แนะนำตัวและกระทู้ให้กำลังใจ กลายประเด็นไป

อย่างแรกเลย ผมขอกราบขอโทษทุกท่านที่ผมโพสต์ข้อความให้กำลังน้องนาเรื่องลงแข่งรถแล้ว ทำให้หลายท่านเข้าใจผิดและกลายเป็นความผิดใจกัน โดยเฉพาะพี่แอ็คที่บอกว่า 'ผิดเวลา' ที่ผมว่าใช่เลย ซึ่งข้อความผมไปต่อจากพี่ธเนศและคุณรัตน์ ส่วนตัวเองผมไม่มีความขัดแย้งใดๆกับท่านใดในที่นี้เลย พี่ธเนศก็เป็นผู้ใหญ่ที่ผมเคารพนับถือมาตั้งแต่เจอครั้งแรก และคุณรัตน์ก็ซื้อของแต่งรถกันตั้งแต่ผมยังไม่ได้ NC ส่วนอ.หนุ่มก็เป็นคนที่ผมยังพูดคุยกันบ่อยกว่าทุกๆคน และผมคิดว่า อ.หนุ่มน่าจะเข้าใจเรื่องนี้เป็นที่สุด

การที่ผมโฟสต์ว่า "เป็นตัวแทนส่งกำลังใจจากเพื่อนๆใน 5iveclub' นั้น เพราะว่าผมและนาเป็นกลุ่มเพื่อนกันและไม่ได้มีนัยยะใดๆทั้งสิ้น แค่อ่านข้อความเตรียมความพร้อมของรถนาเพื่อลงแข่ง ผมก็โพสต์ให้กำลังใจเท่านั้น

หากมองย้อนดูกลับไปว่า 5iveclub ทำอะไรให้คนในนี้ไม่พอใจนั้น ผมก็ยังไม่ทราบจริงๆ และผมมั่นใจว่าก็ไม่เคยมี เพราะ 5iveclub เกิดจากการรวมตัวของคน 5 คน ซึ่งเป็นที่มาของชื่อ 5ive (ตอนนี้ก็เหลือเพียง2คน คือผมและเอ้ dirty white เท่านั้น555) เพื่อออกเที่ยวและกินดื่ม เหมือนกลุ่มย่อยที่เกิดขึ้นใน miata แห่งนี้ แต่มีบุคคล1ใน5ที่มีความขัดแย้งส่วนตัวกับคนในนี้ ซึ่งผมจะไม่พูดถึงประเด็นนี้เพราะเป็นเรื่องส่วนตัว  แต่ก็ทำให้เกิดภาพว่า คนที่อยู่ใน 5iveclub ทุกคนมีความขัดแย้งไปด้วย ซึ่งผมว่าคิดว่าน่าจะแยกแยะกันออกไป

ขอขอบคุณ miata-thai ที่ให้ผมใช้พื้นที่นี้ได้อธิบายครับ

ลป. ก่อนโพสต์ข้อความต่อ กรุณา "คิด วิเคาระห์ และ แยกแยะ" และคิดบวก 'Positive thinking' กันครับ เพื่อความสามัคดีและหวังว่าจะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข ความเข้าใจกัน

:emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 09:32:56 AM โดย toystudio »

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
Re: กระทู้แตกประเด็นจาก Yellow MX-5 Turbocharger
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:30:55 AM »
ขอบคุณพี่ใหญ่ นะครับ

นาไปขอโทษ miata thai ละ

เรื่องก็คงกลับมาสงบสุข ครับ  คงผิดที่พิมตกหล่นไปครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: กระทู้แตกประเด็นจาก Yellow MX-5 Turbocharger
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:49:18 AM »
คุณใหญ่เขียนไว้ชัดเจนดีมากแล้วครับ ... และมันเป็นความบังเอิญว่าตอนที่ post ลงกระทู้โน้น มันบังเอิญมาต่อกันพอดี จนทำให้อาจเข้าใจผิดกันได้  :-X

แต่อย่างไรก็ตาม การที่คุณใหญ่มาแตกประเด็น ขอโทษเพื่อนสมาชิกที่อาจเข้าใจผิด พร้อมทั้งให้คำอธิบายอย่างชัดเจนนั้น ส่วนตัวผมคิดว่าคุณใหญ่รักและชื่นชอบ Miata-Thai.net อย่างมาก (อันนี้สัมผัสได้จากตัวอักษรที่เขียนเลยจริง ๆ นะ  :-*)

ขอบคุณทุก ๆ ท่านมากครับ  :emo59:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:50:45 AM »
ขอบคุณคุณใหญ่ที่ออกมาชี้แจงเรื่อง 5club. ชัดเจนดีครับ  :like:

ออฟไลน์ Dirty White

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -36
    • 5iveClub
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 09:52:20 AM »
ขอบคุณพี่ใหญ่ที่เป็นตัวแทนมาอธิบายนะครับ
ผมทราบดีว่ามีความขัดแย้งระหว่างบุคคลใน 5iveclub กับที่นี่
เลยอาจถูกมองว่าพยายามตั้งกลุ่มเพื่อแบ่งแยกหรือแข่งกับคลับนี้
แต่ขอยืนยันว่าวัตถุประสงค์ที่เราตั้งกลุ่มขึ้นมาเป็นตามที่พี่ใหญ่บอก
และผมเองก็เคยคุยกับอาจารย์หนุ่มเรื่องนี้ตั้งแต่สมัยตั้งกลุ่มใหม่ๆแล้ว
ยังไงก็ตามหากเรื่องนี้ทำให้พี่ๆในคลับไม่พอใจก็ต้องขออภัยไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:01:11 AM »
ผมขออนุญาติแตกกระทู้มาอันนี้ เพราะไม่อยากให้กระทู้ของน้องนาซึ่งเป็นกระทู้แนะนำตัวและกระทู้ให้กำลังใจ กลายประเด็นไป

อย่างแรกเลย ผมขอกราบขอโทษทุกท่านที่ผมโพสต์ข้อความให้กำลังน้องนาเรื่องลงแข่งรถแล้ว ทำให้หลายท่านเข้าใจผิดและกลายเป็นความผิดใจกัน โดยเฉพาะพี่แอ็คที่บอกว่า 'ผิดเวลา' ที่ผมว่าใช่เลย ซึ่งข้อความผมไปต่อจากพี่ธเนศและคุณรัตน์ ส่วนตัวเองผมไม่มีความขัดแย้งใดๆกับท่านใดในที่นี้เลย พี่ธเนศก็เป็นผู้ใหญ่ที่ผมเคารพนับถือมาตั้งแต่เจอครั้งแรก และคุณรัตน์ก็ซื้อของแต่งรถกันตั้งแต่ผมยังไม่ได้ NC ส่วนอ.หนุ่มก็เป็นคนที่ผมยังพูดคุยกันบ่อยกว่าทุกๆคน และผมคิดว่า อ.หนุ่มน่าจะเข้าใจเรื่องนี้เป็นที่สุด

การที่ผมโฟสต์ว่า "เป็นตัวแทนส่งกำลังใจจากเพื่อนๆใน 5iveclub' นั้น เพราะว่าผมและนาเป็นกลุ่มเพื่อนกันและไม่ได้มีนัยยะใดๆทั้งสิ้น แค่อ่านข้อความเตรียมความพร้อมของรถนาเพื่อลงแข่ง ผมก็โพสต์ให้กำลังใจเท่านั้น

หากมองย้อนดูกลับไปว่า 5iveclub ทำอะไรให้คนในนี้ไม่พอใจนั้น ผมก็ยังไม่ทราบจริงๆ และผมมั่นใจว่าก็ไม่เคยมี เพราะ 5iveclub เกิดจากการรวมตัวของคน 5 คน ซึ่งเป็นที่มาของชื่อ 5ive (ตอนนี้ก็เหลือเพียง2คน คือผมและเอ้ dirty white เท่านั้น555) เพื่อออกเที่ยวและกินดื่ม เหมือนกลุ่มย่อยที่เกิดขึ้นใน miata แห่งนี้ แต่มีบุคคล1ใน5ที่มีความขัดแย้งส่วนตัวกับคนในนี้ ซึ่งผมจะไม่พูดถึงประเด็นนี้เพราะเป็นเรื่องส่วนตัว  แต่ก็ทำให้เกิดภาพว่า คนที่อยู่ใน 5iveclub ทุกคนมีความขัดแย้งไปด้วย ซึ่งผมว่าคิดว่าน่าจะแยกแยะกันออกไป

ขอขอบคุณ miata-thai ที่ให้ผมใช้พื้นที่นี้ได้อธิบายครับ

ลป. ก่อนโพสต์ข้อความต่อ กรุณา "คิด วิเคาระห์ และ แยกแยะ" และคิดบวก 'Positive thinking' กันครับ เพื่อความสามัคดีและหวังว่าจะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุข ความเข้าใจกัน

:emo59:
พอได้อ่านข้อความนี้แล้ว  ผมเองกลับต้องขอโทษคุณ toystudio ด้วยเลยครับ   :emo59: :like:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 10:12:12 AM »
ที่นี่อบอุ่นดีจัง ไม่ว่ามิอะต้าไทยหรือที่อื่นเพราะทุกคนรักสิ่งที่เหมือนกัน คือน้องMazda MX5นั่นเอง เย่เย้

ออฟไลน์ Mixer

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:07:40 PM »
อ่านแล้วสบายใจครับ
สุดท้ายแล้วเรารับฟังซึ่งกันและกัน
 :002:

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:09:50 PM »
เจ๋งอ่ะครับ .... รถจิ๋วแต่ใจใหญ่...นับถือๆ

จบเรื่องแล้วก็ .....พวกเรา ... แต่งรถต่อ .... ฮ่าๆ

:like:

mad_monkey

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 12:13:40 PM »
ที่นี่อบอุ่นดีจัง ไม่ว่ามิอะต้าไทยหรือที่อื่นเพราะทุกคนรักสิ่งที่เหมือนกัน คือน้องMazda MX5นั่นเอง เย่เย้
อ่านแล้วสบายใจครับ
สุดท้ายแล้วเรารับฟังซึ่งกันและกัน
 :002:
เจ๋งอ่ะครับ .... รถจิ๋วแต่ใจใหญ่...นับถือๆ

จบเรื่องแล้วก็ .....พวกเรา ... แต่งรถต่อ .... ฮ่าๆ

:like:

ขอบคุณครับ ทั้ง3 ท่าน

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:13:59 PM »
รู้สึกดีครับ..!
บอกตามตรง....ผมก้อติดตามทั้งสองเวปเพราะทั้งสองเวปน่ารักดี
ครั้งแรกที่ผมรู้จักรถmx5..ก้อดูจากทั้งสองเวปนี้แหละ...แถมก้อได้รถส้มมาก้อจากคุณเคซึ่งก้อลงขายทั้งสองเวป!  :117:
เรื่องราวเก่าๆ...ปล่อยให้มันเก่าไปนั่นแหละ..ดูกันที่เจตนาที่ดีต่อกันก้อพอ!(เพราะไม่รู้เรื่องแต่แรกอยู่แล้ว555)

อีกเรื่อง.."รถmx5 น่ารักและผมชอบก้อจริง..แต่ตอนนี้ผมชอบมิตรไมตรีในคลัปนี้มากกว่า" :002:

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 10, 2012, 06:17:55 PM โดย fui52 »

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 10, 2012, 06:40:27 PM »

อีกเรื่อง.."รถmx5 น่ารักและผมชอบก้อจริง..แต่ตอนนี้ผมชอบมิตรไมตรีในคลัปนี้มากกว่า" :002:

:) :) :)

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:09:26 PM »
งง 55+

mad_monkey

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 03:25:20 PM »
งง 55+

อย่าไปสนใจ เลย ช่วงก่อนเว็ปมันเงียบ พอมีoption เลยคึกคัก555