ผู้เขียน หัวข้อ: ท่าน WebMaster และ ผู้ดูแลเวป ครับ  (อ่าน 11749 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
Re: ท่าน WebMaster และ ผู้ดูแลเวป ครับ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2010, 04:20:09 PM »
มานมาอีกแล้วคับท่าน :010:

ออฟไลน์ Dancing_with_Devil

• MIATA Level 4
  • Gift : 4
  • Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
Re: ท่าน WebMaster และ ผู้ดูแลเวป ครับ
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 09:14:20 AM »

ไอ้กระทู้ " กวนประสาท " แม่.. มากันตลอด

ถามจริง ท่าน WM ไม่มีวิธีป้องกันได้เหรอครับ

หรือ ทำได้แค่ คอยลบ อย่างเดียว

ถ้าเป็นเช่นนั้น

แต่งตั้งคนที่เข้าเวปบ่อย ๆ คอยลบให้อีกสักท่านสองท่านก็ดีนะครับ

ขอบคุณ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 11:04:58 AM »
ไอ้พวก สแปม แพม แพม เนี้ยกวนประสาทพี่ยุ่งเจงๆเลย :emo51:

ทำให้พี่เรา ไม่สบรมณ์โก๋  เด๋วสั่งเก็บเลย :057:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:07:26 PM »
วิธีการจัดการคือ Ban IP Address จากนั้นต้องเข้ามาลบกระทู้ ครับ   :(

ไม่มีวิธีการป้องกันได้แต่อย่างใด เนื่องจากระบบของบ้านใหม่ที่เราใช้นั้น

จุดนี้เป็นจุดอ่อนเดียวที่เป็นปัญหากับ web site ชนิดเดียวกับของเราทุกแห่ง (ฟังมาอีกทีนะ-ป๊มไม่รู้เรื่องเท่าไหร่)   :emo56:

วิธีการป้องกัน/แก้ไข ทำลักษณะเดียวกันกับข้างต้นที่กล่าวมา   ???

สามารถแต่งตั้งคนดูแลเพิ่ม เพื่อเป็นมือปราบ spam โดยเฉพาะ ขอเวลาแป๊ปนึงนะครับ วันนี้แดงน้อยมาเปลี่ยนตู้แอร์
อยู่ที่บางแค ร้านคุณแอ็ค/cabriolet เฮ้อ ๆๆๆๆ เหนื่อยจัง กะตังค์ก็ต้องเสีย
  :106:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• Who doesn't have enemy, doesn't have charactor
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:22:11 PM »
ไอ้พวก สแปม แพม แพม เนี้ยกวนประสาทพี่ยุ่งเจงๆเลย :emo51:

ทำให้พี่เรา ไม่สบรมณ์โก๋  เด๋วสั่งเก็บเลย :057:

Pop_Pop
เจ้า สแปม หรือ สะเปิม ก็ไม่รู้มัน
ช่างชอนไชเข้ามาในทุกหมวด
ช่างกวนประสาทเหลือเกิน
เข้าเวปก็เพื่ออ่านกระทุ้ของเพื่อน ๆ
มาเจอพวกนี้............
ป๊อป ก็ไม่รู้จัก ส่งคนไปจัดการ
เรื่องแบบนี้ต้องสั่งด้วยเหรอ.......
ที่เรื่องสาว ๆ ล่ะ ไม่เห็นต้องบอก....

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:29:53 PM »
วิธีการจัดการคือ Ban IP Address จากนั้นต้องเข้ามาลบกระทู้ ครับ   :(

ไม่มีวิธีการป้องกันได้แต่อย่างใด เนื่องจากระบบของบ้านใหม่ที่เราใช้นั้น

จุดนี้เป็นจุดอ่อนเดียวที่เป็นปัญหากับ web site ชนิดเดียวกับของเราทุกแห่ง (ฟังมาอีกทีนะ-ป๊มไม่รู้เรื่องเท่าไหร่)   :emo56:

วิธีการป้องกัน/แก้ไข ทำลักษณะเดียวกันกับข้างต้นที่กล่าวมา   ???

สามารถแต่งตั้งคนดูแลเพิ่ม เพื่อเป็นมือปราบ spam โดยเฉพาะ ขอเวลาแป๊ปนึงนะครับ วันนี้แดงน้อยมาเปลี่ยนตู้แอร์
อยู่ที่บางแค ร้านคุณแอ็ค/cabriolet เฮ้อ ๆๆๆๆ เหนื่อยจัง กะตังค์ก็ต้องเสีย
  :106:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ขอบคุณจานหนุ่ม
ที่ช่วยลบกระทู้

หาโอกาสแต่งตั้งมือปราบสแปมก็ดีนะครับ
จะได้ช่วยจานหนุ่มอีกแรง

ส่วนแดงน้อย เคยแก้ปัญหาเรื่องแอร์มาแล้วไม่ใช้เหรอ

แต่คราวนี้ถึงมือคุณแอ๊ก ก็สบายใจได้แล้ว

เตรียมพร้อมแอร์เย็นต้อนรับหน้าร้อนมากๆ ที่จะมาถึง

เอาใจช่วยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:32:44 PM โดย Dancing_with_Devil »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:37:09 PM »
ขอบคุณมากครับพี่ยุ่ง ... ที่เข้ามาให้กำลังใจทีมงาน (มีคุณ Eakidea ด้วยน๊า)   :emo59:

สงสัยว่านาย TleMinicA จะงานเข้าซะแล้วม้าง ... เพราะช่วยเฝ้าเว็บให้ตลอด   :D

ส่วนนาย pop_pop ผมไม่กล้าฝากน้องเค้าน่ะครับ ... ภาระกิจ(ลับ)ยามวิกาลมากมายก่ายกอง  :-\
เดี๋ยวน้องเค้าจะเสียสุขภาพเอาได้
  :P

ลป. คราวนี้แดงน้อยตู้รั่วครับ ออกมาเป็นฟองฝอย ๆ ฟอดเลย เปลี่ยนเป็นลูกที่ 3 แล้วน๊า  :emo47:

redplayboy

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:40:12 PM »
baned IP adress

หรือ

ตั้งคำที่พวกspamโพสบ่อยๆให้เป็นคำหยาบ  เช่น  sorry for chosing Miata ห้องนั่งเล่น  บลาๆๆๆๆ..    จะทำไห้พวกนี้โพสไม่ติดฮะ..
  :)

ผมเป็น moderator อยู่อีกเวปไซท์  page view/เดือน  ล้านอัพ..   

เจอปัญหามามากกว่านี้เยอะแยะ..   อยากไห้ลองวิธีผมดู..  มานั่งลบๆๆอยู่มันแก้ที่ปลายเหตุฮะ  อิอิ
  :)

redplayboy

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:47:57 PM »
อีกวิธีง่ายๆๆ  ก็ แต่งตั้ง moderator พวกเฝ้าบอร์ด  ยกตัวอย่างเช่น นายTleMinicA (เข้าบอร์ดบ่อยมาก)  

โดย tick เพิ่มคุณสมบัติ เพิ่มสิทธิอำนาจในการจัดการเวป

เช่น  สามารถ ลบ ล็อกหัวข้อ หรือ แก้ไขข้อความ  lock กระทู้ (กรณีมาตีกันในบอร์ด) ย้ายข้อความ (กรณีผิดหมวด)  ตัวเอง และคนอื่นได้

สามารถติดหมุดให้หัวข้อนี้อยู่ด้านบน(ทู้สำคัญ) รวมหัวข้อลิ้งค์ไปยังปฏิทิน  สามารถ ดู ไอพีได้ สามารถลบ log in คนอื่นได้(พวกมาป่วนเวป)  ect.

แค่นี้ MOD เราก็สามารถช่วยแบ่งเบาภาระของ webmaster ไปได้เยอะอยู่ อิอิ

ปล.  แค่ คห นึง ฮะ
 :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 12:50:29 PM โดย RedPlayboy™ »

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:09:46 PM »
อีกวิธีง่ายๆๆ  ก็ แต่งตั้ง moderator พวกเฝ้าบอร์ด  ยกตัวอย่างเช่น นายTleMinicA (เข้าบอร์ดบ่อยมาก)  

โดย tick เพิ่มคุณสมบัติ เพิ่มสิทธิอำนาจในการจัดการเวป

เช่น  สามารถ ลบ ล็อกหัวข้อ หรือ แก้ไขข้อความ  lock กระทู้ (กรณีมาตีกันในบอร์ด) ย้ายข้อความ (กรณีผิดหมวด)  ตัวเอง และคนอื่นได้

สามารถติดหมุดให้หัวข้อนี้อยู่ด้านบน(ทู้สำคัญ) รวมหัวข้อลิ้งค์ไปยังปฏิทิน  สามารถ ดู ไอพีได้ สามารถลบ log in คนอื่นได้(พวกมาป่วนเวป)  ect.

แค่นี้ MOD เราก็สามารถช่วยแบ่งเบาภาระของ webmaster ไปได้เยอะอยู่ อิอิ

ปล.  แค่ คห นึง ฮะ
 :D

เห็นด้วยครับ

อยากเสนอให้แต่งตั้ง "นายเติ้ล" กับ "นายโหน่" ช่วยดูแลเวปเพิ่มเติมครับ

redplayboy

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:36:39 PM »
ผมไม่ค่อยได้เฝ้าบอร์ดนี้  เกรงว่าจะไม่ว่างมาทำหน้าที่นะพี่

ไห้เติ้ล  พี่รัตน์  พี่ต้น พี่ยุ่ง เป็นดีกว่าฮะ..  ช่วยๆๆกันเพื่อเวป
  :005:

redplayboy

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 01:40:06 PM »
กรรม   ..  - -"  ป๋มแค่ออก คห  ไม่ได้เสนอตัวครัฟ  55+..   

ดันโดนบังคับซะอีก ..  ยังไงผมช่วยเท่าที่ว่างมาดูนะครับพี่ๆ  - -''

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 03:06:48 PM »
โหน...สู้ๆ .... :010:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 04:50:02 PM »
พี่โหนสู้ ๆ พี่โหน สู้ตาย  พี่โหนไว้ลาย อย่า เสือกตายก่อนสู้  :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:48:45 PM โดย pop_pop »

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 03, 2010, 06:24:53 PM »
อารายกันเหรอ :041:วันนี้งานยุ่งมากมาย :009: