ผู้เขียน หัวข้อ: ความสุขเกิดขึ้นทุกวัน กับ MX5.. เอารถไปวิ่งเล่นมาครับบ  (อ่าน 8436 ครั้ง)

ออฟไลน์ BLUE JOB

• MIATA Level 3
  • Gift : 0
เส้นทางด่วนท่าเรือ วิ่งวนด่วนบางนา-ชลบุรี เข้าวงแหวนสนามบิน เข้าพระรามเก้า ค่าทางด่วนทั้งหมด 65 บาทประมาณนี้
บรรยากาศดีสุดๆ วิ่งตอน 24.30-02.30 รถโล่งๆ จอดดูเครื่องบิน 1 กระป๋อง ไปกับ Audi TTs  Porche 911 ของผม Mx5 1600
คอยตามห่างๆอย่างหื่นๆ ... แต่ขับตามกัน 3 คัน รถ MX5 na เรทติ้งดีสุดๆ มีสาวแอบโยนช็อคโกแลตใส่รถให้ด้วย แถมคืนก่อนโน้นสาวๆ ขับเบนซ์สปอต ยังแอบแหน็บเบอร์ให้หน้ากระจกรถอีกต่างหาก  .....ความสุขเกิดขึ้นทุกวัน กับ MX5

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เดี๋ยวไปล้างรถก่อนนะ.........อิอิ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เฮียไม่ต้องไปล้างรถหรอก ... เวลาที่คุณ BLUE_JOB วิ่งน่ะ มันเที่ยงคืนถึงตีสอง (เวลาดีนะ-ผมว่างด้วยแหล่ะ)   :-*

หากไม่เลอะมากมายไขนหนาดปานนั้น ... ก็ไปวิ่งได้เลยก๊าบบบบ  :P

ว่าแต่วิ่งเส้นไหนยังไง - ถึงได้ช๊อคโกแล๊ต กับ เบอร์สาวเบ็นซ์สปอร์ตหว่า ... เผื่อมีเพื่อน ๆ ตามไปลอกการบ้าน(เส้นทางวิ่ง) :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
 :050: หรือว่าผมหน้าตาไม่หล่อ ... ไม่เคยมีสาวๆมาให้เบอร์ผมบ้างเลย
ช๊อกโกแล๊ตก็ไม่เคยได้ เฮ้อ....

อยากมีสาวสวยๆแบบน้องเทย่ามาให้จีบซะจริงๆเลย  :106:

ออฟไลน์ BLUE JOB

• MIATA Level 3
4 ทุ่ม วิ่งพระราม9 เปิดหลังคาไว้นะ หน้านิ่งๆ ถึงจะดมควันรถเมล์บ้าง  จากบ้านผมวิ่งเข้า  ;Dทองหล่อ ;D ทะลุสุขุมวิท 22 24 26 ก็ได้ ไป wine connection เอาไปจอดลานจอดใกล้โต๊ะด้านนอก ที่เรานั่งดื่มได้ มองได้ :emo56: อย่าปิดหลังคาแค่นั้น เดี๋ยวสาวๆสวยๆก็มาวนเวียนกันเอง ถ้าไม่โชคร้ายได้ก้นบุหรี่มานะ .แต่ผมได้ขนม กับเสียงสาวๆแซวกันว่าอยากกลับคันนี้ๆๆ  ปลื้มมั้ย  :) MX5 สาวมองมากกว่า TTs กับ Porche เพือนผมอีก

ส่วนเบอร์หน้ากระจกมาจากสาวแถวทองหล่อคร้าบ ใจหย่าย ใจถึงทั้งนั้น จะมุดเข้าเลน โดนตะโกนจากรถว่า *ไม่ให้เข้าโว้ย หันไปเป็นผู้หญิง ยกมือไหว้ไปทีด้วยความเมา แล้วเขาก็ตามมากินก๋วยเตี๋ยวข้างถนน แต่เปลี่ยนในเพื่อนผมเยอะ เลยเอาเบอร์ไปเสียบไว้ให้หน้ารถ ที่เหลือก็เหมือนพวกพี่ๆทำกันอ่ะครับ........แต่ไม่เท่าพี่แอ็ก :025:

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
Miata คือ รถเปิดสปอร์ตประทุนที่น่ารักน่าขับที่สุดครับ   :-* :-* :-*

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
เมื่อเช้าตีห้า...เปิดปะกะทุนไปส่งแฟนที่สนามบินดอนเมืองอากาศดีเหมือนภูทับเบิกเลย
ผ้าพันคอ. หมวกคุมหัว. จัดไปอย่าได้แคร์...
สุดๆครับ mx5....

ออฟไลน์ Chitaro

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 4
  • ไม่ต้องขับรถให้เวลาดีที่สุด แต่ขับในช่วงเวลาที่"ดีที่สุด"
ไม่ผิดหวังจิงๆที่เลือก mx5 ออกรถด่วน :emo55: ........... ;D:car:


ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
มันมีพลังขนาดนั้นเลยเหรอคับMX5เนี่ย ว่างๆชวนป๋มไปขับMX5เปิดหมวกด้วยคนจิคับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เอ๊ะ ๆ นาย TleMinicA แกล้งไม่รู้เรื่องพลังของ MX-5 ได้ไม่เนียนเลยน๊า   ???

กระทู้ก่อนหน้ารถใครน๊าไปแข่ง Rally แล้วได้รางวัลรถสวยถ้วยใหญ่ใบโตติดไม้ติดมือกลับบ้านน่ะ ... ทำเป็นลืมไปแล้วหรือไง   :-\

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ลป. สรุปว่าไปเดี่ยว ๆ (MX-5 คันเดียว) มันจะดีกว่าไปเป็นหมู่(MX-5 หลายคัน)ป่าวครับ คุณ จขกท.   ???

ออฟไลน์ no+kun

• MIATA Level 2
  • **
อุ๊ยยย  อะไรแปะอยุ่หน้ารถในคืนฝนปรอย..   :P

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
อุ๊ยยย  อะไรแปะอยุ่หน้ารถในคืนฝนปรอย..  :P

ขอเลขอีกสองตัวด้วยคับ  ฮ่าๆๆๆ  

ล้อเล่น

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ของโน๋. .....น่าอิจฉา

แต่ถ้าเป็นของผมคงแปะว่า "...ึงอยู่ไหน..โทรไปมัยไม่รับสาย โทรกลับด่วน 083-61_111_".  55+

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32