ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้ผมได้บัตรผ่านเป็นสมาชิกชมรม miata อย่างสมบูรณ์แบบแล้วครับ  (อ่าน 7928 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
นี่เอามาให้ดู...วิธีกันน้ำของป๋ม

คลุมฝาฟางเลย กันน้ำ100% :025:

ฝนตกแรงๆที่ไหน ก็ไม่กลัวรั่ว ไม่ง้อปั้มแล้ว จอดคลุมมันตรงนั้น มัดเป็นแหนมเลย

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
เอ้ยพี่ !!! เบียร์เคยคิดที่จะสั่งตัดผ้าคลุมรถกันฝนนะ แต่เอาแบบคุมแค่ช่วงหลังคาลงมาถึงแค่ขอบกระจกเท่านั้นอะ

ใครอยากได้บ้าง จะได้ช่วยกันคิดหน่อย (กันแดดกับตอนฝนตกอะ)

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
จะบอกว่าไม่ต้องออกแบบให้เสียเวลาแต่อย่างใด ... เพราะที่นี่เค้ามีครบหมดทุกอย่างแล้ว  ???

แค่โทรฯ ไปบอกว่าใช้กับ Mazda MX-5 เลือกชนิดผ้า แล้วเค้าจะบริการส่งถึงที่นะครับ   :emo55:

เป็นของบริษัท เน็กซ์โปรดัก จำกัด Tel : 02-567-4621-3 http://www.next-products.com/Product_Car_cover.asp

ของผมใช้เป็นผ้าดูปองท์ ด้านนอกสีเหลือง-ด้านในสีขาว คลุมเฉพาะครึ่งบน(หลังคาอ่อนยาวลงมาปิดแค่ขอบประตูด้านบน) ตอนนั้นเท่าที่จำได้คร่าว ๆ หลายปีแล้วนะครับ ราคาประมาณ 1,200 บาท มั้ง  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
สนใจด้วยคนครับ ผ้าคลุมเนี่ยะ อยากได้เหมือนกัน  :106:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

• *
สุดยอดเลยครับ อาจารย์หนุ่ม ขอบคุณมากกกครับ เดี๋ยวจัดอย่างด่วนเลย อยากได้มานานแล้ววว

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
โอ้วหลายปีที่แล้ว1200 แล้วตอนนี้ไปเท่าไรแล้วนะ..

ป๋มขอใช้แบบotopแล้วกาน200 เหลืออีกพันไปอาบน้ำ...อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 03:17:34 AM โดย Tle MinicA™ »

• *
ได้โทรถามเป็นที่เรียบร้อยแล้วววครับบบ

คือว่า เบียได้บอกความต้องการที่จะทำผ้าคลุมรถในรูปแบบครึ่งคันช่วงหลังคาเท่านั้น ซึ่งต้องกันแดด กันน้ำได้ดี รวมถึงสามารถยึดกับกระจกข้าง ซ/ว และติ่งล๊อคหลังคาแข็งด้านหลัง เพื่อทนต่อกระแสลมแรงหรือฝนตกหนักได้

โดยพี่เค้าก็บอกว่า ถ้างั้นก็จะใช้เป็นผ้าเกรดดีเลยที่สามารถกันแดด+ฝนได้ แต่จะต้องให้เด็กมาวัดขนาดใหม่ และราคาจะอยู่ที่ประมาณไม่เกิน 2,500บาทอะครับ

(เลยอยากถามพี่ๆ ว่าราคาสมเหตุสมผลป่าวครับ)

...ว่าแต่พี่หนุ่มไม่ได้ใช้มันแล้วนิครับ อิอิ ขายต่อน้องคนนี้ได้ป่าว 555...

ohgemini

• บุคคลทั่วไป
ราคานี้ เอาแบบทั้งคันไม่ดีกว่ารึครับ แต่ผมไม่รู้นะว่าทั้งคันราคาเท่าไหร่ คิดว่าไม่น่าแพง

โอ๋

• *
ราคานี้ เอาแบบทั้งคันไม่ดีกว่ารึครับ แต่ผมไม่รู้นะว่าทั้งคันราคาเท่าไหร่ คิดว่าไม่น่าแพง

โอ๋

คือว่า เรื่องเอาแบบทั้งคันก็แอบคิดนะครับ แต่เนื่องด้วยว่าเบียมีความเชื่อที่อาจจะผิดๆ อยู่เล็กน้อยว่า การใช้ผ้าคลุมรถ ถ้าคลุมไม่ดีคือเวลาผ้าถูไปมากับตัวรถหรือด้านในสกปรก มันเท่ากับว่าจะทำให้สีรถเราเป็นรอยขนแมว แล้วรถเบียเป็นสีแดงด้วย เห็นรอยงานมากครับ ขนาดเพิ่งทำสี ตอนนี้รอยเต็มเลยอะครับ เบียเลยไม่นิยมคลุมแบบทั้งคันครับ (ที่บ้านบอกว่าเบียเป็นโรคจิต เรื่องรถ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 06:21:46 PM โดย BEER...LONZAR »

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
2500 แพงไปครับ ราคานี้มันได้คลุมทั้งคันแล้ว(รุ่น silver อะไรเนี่ย จำไม่ได้ เป็นรุ่นรองรุ่นสีเหลืองที่เป็นdupont) ร้านเดียวกันนี่แหละที่เคยซื้อมาเหมือนกัน   :010:

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
การคลุมแบบทั้งคันนั้น หากไม่ระมัดระวังดี ๆ ถอดเข้า-ถอดออกบ่อย ๆ รถจะเป็นรอยขนแมวได้ง่ายมากครับ ถ้าสีรถอ่อน ๆ จำพวก silver, white คงสังเกตุไม่เห็นเท่าไหร่ แต่ถ้าเป็นสีสด ๆ เข้ม ๆ แบบแดง-ดำ-น้ำเงิน ฯลฯ จะเห็นรอยขนแมวชัดมาก ๆ แบบที่น้อง Beer บอก  :emo51:

ผมใช้ผ้าคลุมแบบครึ่งคันทุกครั้งที่จอดที่บ้าน กรณีใช้ NC นะครับ เพราะว่าหลังคาเป็นผ้าสักหลาด แถมใต้หลังคาที่จอดรถบ้านผมมีนกมาทำรัง จะไล่นกไปก็สงสาร เลยคลุมทุกคืนเลยดีกว่า (ตอนใช้แดงน้อยหลังคาเป็นผ้าสักหลาดผมก็คลุมทุกคืนเช่นกัน  ???)

ข้อดีของการมีผ้าคลุมแบบครึ่งคัน เวลาหาที่จอดรถในร่มไม่ได้จำเป็นต้องจอดกลางแจ้ง ก็เปิดท้ายรถเอามาคลุมได้เลย สะดวก-ใช้งานง่าย แถมอเนกประสงค์มาก ๆ อีกต่างหาก แนะนำสำหรับรถหลังคาที่เป็นผ้าสักหลาดนะครับ  :-*

ส่วนราคาที่ทางร้านแจ้งว่า 2,500 บาท ผมเห็นเหมือนเพื่อน ๆ ว่าสูงเกินไป อีกอย่างที่ทางร้านบอกว่าให้นำรถเข้าไปวัดและตัดใหม่นั้น คงเป็นเพราะเค้าเปลี่ยนรูปแบบและใช้วัสดุใหม่ ๆ ราคาเลยแพง ให้บอกเค้าว่าต้องการแบบเดิม คือคล้องกระจกมองข้างซ้าย-ขวา ด้านหน้าและด้านหลังจะมียางยืดด้านละ 2 อัน ไว้เกี่ยวกับกันชนหน้า-หลังก็ทำให้แข็งแรงไม่ต้องกลัวลมตีหลุดออกจากรถนะครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 02, 2010, 03:07:37 PM โดย mazdalover »

เจอแล้วครับ "ถูกและดี" ไม่ได้มีแต่ใน Foodland ซะแล้ว ... MOSS MOTOR ก็มีเหมือนกันแฮะ  :-*

ราคา $39.95 หรือคิดเป็น ฿1,200 (อัตราแลกเปลี่ยน 1USD : ฿30)  :-*

ดูรูปที่ Link นี้เลย http://www.miatamania.com/Shop/ViewProducts.aspx?PlateIndexID=77935

สนใจสั่งพร้อมกันไหมครับ ผมจะสั่งอีก 1 ชุดให้คุณ shinju เค้าน่ะ อันเก่าจะได้คืนเพียงฟ้าไป ไม่งั้นแย่งกันไปแย่งกันมา เปลี่ยนรถทีต้องถ่ายของวุ่นไปหมด   :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ออฟไลน์ chain

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : 1
    • www.ไม้ปาร์เก้.com
เอาด้วยครับ คุณหนุ่ม
www.ไม้ปาร์เก้.com

ได้ครับคุณเชน แต่เดี๋ยวผมจะลองสอบถามร้านเน็กซ์โปรดักก่อน เผื่อว่าต่อรองราคาที่เหมาะสมได้ เพราะสั่ง moss motor ต้องบวกค่าส่งและภาษีเข้าไปอีก

คุณเชนใช้ na-nb-nc ครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ ^^