Car Related Discussion > Miata Memorabilia

รถบังคับ Tamiya อีกครั้งครับ ทำให้เหมือนรถจริง

(1/9) > >>

Gong959:
สวัสดีครับ  หายหน้าไปพักใหญ่สำหรับรถบังคับ

คราวนี้ผมมีอีกคันหนึ่งมาฝากครับ  โดยยืมเอารถของพี่ Rooster มาเป็นนายแบบ

คราวนี้เราใช้เทคนิคทำสีที่ซับซ้อนกว่าเดิม ขึ้นมาหน่อย โดยมีการกันพ่น ใช้สีใหม่คือ Flat Clear มาช่วยให้ฝากระโปรงเป็นสีด้านครับ  และก็ใช้สติ๊กเกอร์ให้น้อยลง

ทีเด็ดคราวนี้ คือการ "เฉือนหลังคา" ทำให้รถของเราเป็น roadster ตัวจริงครับ

ชอบกันไหมครับ  :)

Neung_REDSteR:
แจ่มเลยครับพี่ก้อง  :like: :like: :like:

Gong959:
เทียบกับคราวที่แล้วซึ่งเป็นการทำสีแบบ "กระป๋องเดียวจบ" ให้รายละเอียดที่ต่างกันพอสมควรเลยใช่ไหมครับ  :)

mdphuwanet:
สวยมว๊ากก ครับ o___O!

oakinen:
เหวยเหย...... !!!

ของคุณจุ๊บ......สวยๆอ่ะ..... :like: :like: :like:

เจ๋งๆ เจ๋งๆ เจ๋งๆ

เปิดหลังคาแบบนี้...แล้วต้องทำ interior ด้วยป่าว......

ไปแอบปั้นเบาะดีฝ่า..... ^.^

ว้าวๆ..... ^.^

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version