Car Related Discussion > Miata Memorabilia

LEGO Mazda

(1/4) > >>

Gong959:
เอาใจแฟนๆตัวต่อ LEGO บ้างนะครับ  ไม่ใช่ของเล่นสำหรับเฉพาะเด็กๆอีกแล้วครับ เพราะงานสร้างสรรค์หลายๆชิ้นก็ต้องใช้ความสามารถและความคิดสร้างสรรค์แบบสุดๆ

บางคนก็เอาไปทำมาหากินได้เลยก็มีครับ อย่างเช่น Mr. Sean Kenny ที่ทำ Mazda 3 ออกมาให้กับทางโชว์รูมมาสด้าใน Mexico (ทางมาสด้าเป็นผู้ว่าจ้างให้ Mr. Kenny ทำขึ้น)

ใครสนใจอยากให้ Mr. Kenny ทำ Lego รถในฝันของคุณจากตัวต่อ Lego ก็ทำได้นะครับ ลองเข้าไปดูผลงานของเขาได้ที่นี่

http://www.seankenney.com/  บอกได้คำเดียวว่าสุดยอดดดดด

สำหรับ LEGO ที่เป็น ​Mazda Miata นั้น ก็มีนักต่อเลโก้ทำขึ้นมาบ้างแล้ว  ผมเอาภาพจากตามเว็บมาฝาก (แต่ไม่ใช่ฝีมือนาย Kenny นะครับ)

ใครมีผลงานเลโก้ เป็นรถมิอาต้า ก็เอามาโชว์ได้ที่นี่เลยครับ   ไม่ต้องเขิน   อย่าคิดว่านี่เป็นแค่ของเล่นสำหรับเด็กครับ  พวกเราทุกคนชอบของเล่นกันอยู่แล้ว  แค่ไม่รู้ตัวเท่านั้นเอง  

รถมิอาต้า ที่คุณหลงไหลและเป็นเจ้าของอยู่ทุกวันนี้ ก็คือของเล่นอย่างหนึ่ง  ผมพูดถูกไหมครับ   :)

Gong959:
NA กับ NC   (เหมือนไหมเอ่ย)

oakinen:
Na น่ารักอ่ะ....... ^.^

:005:

fui52:
ไฟเหมือนรถส้มเลย...ชอบชอบ
 :117:

Pete NA:
ผมเห็น NA เป็น Ford คับบบ..555

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version