Car Related Discussion > Miata Memorabilia

Miata Hobby - รถบังคับ Tamiya M-06

(1/17) > >>

Gong959:
สัปดาห์ก่อนภรรยาไป ต่างประเทศ  ผมเลยว่างๆ ไม่รู้ทำอะไร  ไปซื้อรถบังคับมาจากร้าน RCS ซอยเสือใหญ่   (เมื่อ 6-7 ปีก่อนไปเล่น RC Drift บ่อย แต่เดี๋ยวนี้ย้ายร้านแล้ว  ไม่มีสนามให้เล่นเหมือนเมื่อก่อน เสียดายจัง)

คันนี้เป็น รถจด เอ้ยไม่ใช่  เป็นยี่ห้อ ทามิย่า M-06 Chassis ซึ่งจะมีให้เลือกทั้งแบบขับหน้า (สำหรับพวก Mini) หรือขับหลังสำหรับมิอาต้า  ตัว chassis เลือกประกอบได้ 3 ขนาด คือ S, M, หรือ L  ขึ้นอยู่กับความยาวนะครับ

สำหรับคันนี้ผมเลือกซื้อชุด Alfa Romeo  คือจะมาพร้อมกับ ตัวถังของ Alfa Romeo Guilia Sprint GTA  ที่เลือกชุดคิทนี้ก็เพราะมีหลายๆอย่างที่น่าสนใจ

บอดี้ของ Alfa Guilia Sprint GTA คันนี้ก็สวยดีนะครับ ถ้าทำสีและประกอบเสร็จก็จะมีหน้าตาประมาณนี้ (ภาพนี้ยืมมาจาก eBay)  แจ่มมากๆ

..... แต่.....​ นี่มันเว็บ Miata นะคร้าบ !!!!!

ว่าแล้วก็จัดแจง ซื้อบอดี้มาเพิ่มอีก 1 คัน แน่นอน เป็น Mazda Miata   ผมเลือก NA / Eunos Roadster เพราะความสุดคลาสสิคของมัน   ;) ;) ;) 

เดี๋ยวเรามาทำสีรถกันครับ

b4_miata:
ขยันหาของเล่นจิงๆ... ;)

mazdalover:
โฮะ โฮะ ... หาคนชอบเล่นรถบังคับไฟฟ้ามานานและ ... เพราะมีเก็บไว้ที่บ้านอยู่ 2 คัน แถมเปลือก(กระดอง)รถอีก 2 อัน ... นับไปนับมารวมเวลาดองได้เข้าปีที่ 5 หรือ 6 เนี่ยแหล่ะ   8)

เคยประกอบทำสีไว้บังคับเล่นอยู่คัน ชนเละเทะจนสีถลอกปอกเปิก ... ว่าจะหาร้านดูแลรักษาให้ซะหน่อย และเหมือนจะเคยได้คุยกับเพื่อนสมาชิกที่ไปเล่นประจำที่ซอยเสือใหญ่อยู่ท่านนึงด้วยเช่นกัน  :emo55:

ว่าง ๆ นัดคุยกันเรื่องนี้ดีกว่า ... เป็น morning meeting บ้างก็ไม่เลวนะ เช้า ๆ วันอาทิตย์สัก 7.00-10.00 น จิบกาแฟไป คุยไป อิอิ  :-*

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

Gong959:
มาทำสีรถกัน

Gong959:
ต่อ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

Go to full version