ผู้เขียน หัวข้อ: พรุ่งนี้ จะไปดู nb แต่เป็นรถเช่ามา พอไหวไหม  (อ่าน 1904 ครั้ง)

ออฟไลน์ canniie

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ตอนนี้ผมใช้ e36 คูเป้ อยากเปลื่ยนแนวมั้งคับ
ตามหัวข้อ เลยคับ ใครพอรู้ประวัติมั้ง. หรือตัดใจหาคันอื่น ดีคับ
ขอบคุณคับผม :004:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2011, 11:25:12 PM โดย canniie »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
Re: พรุ่งนี้ จะไปดู nb แต่เป็นรถเช่ามา พอไหวไหม
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 07:42:38 AM »
รถเช่าของจังหวัดไหนครับ
แล้ว มีทะเบียนจริงหรือเปล่าครับ ตรวจสอบดีๆนะครับ

ออฟไลน์ canniie

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: พรุ่งนี้ จะไปดู nb แต่เป็นรถเช่ามา พอไหวไหม
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 07:47:27 AM »
รถเช่าที่สมุยคับ  :066:คันแดง
คันที่เคยมีสมาชิกเทียน่าคลับ รีวิว ไว้อะคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 07:49:36 AM โดย canniie »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 08:43:41 AM »
อุอุ ... E36 Coupe ผมเคยใช้สีดำตัว 6 สูบเครื่อง 2000ซีซี ชอบมากมายเรียบหรู ดูดี มีฐานะ ขนาดเดิม ๆ ทั้งคันไม่มีชุดแต่งนอกจากหน้าปัทม์ M พวงมาลัย M เท่านั้น  8)

แต่สุดท้ายก็ขายรวบรวมเงินไปซื้อ NB Crystal Blue จากเพื่อนในชมรมฯ และใช้มาจนทุกวันนี้  :-*

เหมือนกันเป๊ะเลย อิอิ  :P

ส่วนกับคำถามที่ว่าจะไปซื้อ NB ที่เคยเป็นรถเช่ามาก่อน แถมวิ่งอยู่สมุยอีกต่างหาก ผมมีความเห็นอยู่ 2 ประการคือ  ???

1) การใช้งานและการดูแลรักษา - ปกติคนเช่าเค้าไม่จำเป็นต้องระมัดระวังการใช้งานอยู่แล้ว ยิ่งเป็นรถสปอร์ตด้วยก็ยิ่งขับสนุกไปใหญ่ และเชื่อว่าคงไม่ได้วิ่งชิว ๆ อยู่แต่บนเกาะ แต่คงมีลงเรือเฟอรี่เข้าสุราษฎร์ฯ แล้ววิ่งบนบกทั่วไปด้วย  >:(

2) สถานที่ใช้งาน - เมืองชายทะเลทั้งหมด และเชื่อว่าแทบจะตลอดเวลา ไอทะเลที่มันแทรกซึมไปแทบทุกส่วนของตัวรถ คงยากจะมองเห็นได้ด้วยตาเปล่า
:(

ผมเองเลือกซื้อต่อจากเพื่อนในชมรมฯ ทั้ง NA-NB-NC และไม่เคยมีปัญหาแต่อย่างใด ขับสนุก-มีความสุขทุกวัน  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: