Car Related Discussion > D.I.Y

[Weekend D.I.Y.] NC สายแดงครับ

<< < (2/2)

joozu:
 :like: :line13:

Zoom-zoom:
 :line13:

ขอบคุณคุณหมอที่มีคำแนะนำดีๆ มาเรื่อยๆ แม้ภาระกิจจะรัดตัวมาก

เมื่อใหร่ว่างมาวิ่งสนามกันนะครับ

panjap:
ผมไม่แน่ใจเรื่องเปลี่ยนสาย แต่เป็นผมคงไม่ทำ เคยมีประสบการณ์ ชนมาก่อน รู้เลยว่า สายของติดรถทำงานได้ดีมาก มัน มีตัว injector ดึงรั้งเราไว้ให้แนบกับเบาะ หน้าผม สัมผัสกับ ถุงลม นิดเดียวเท่านั้น  ที่แย่คือ ถุงลม มันออกมาหมดเลย และ สาย belt ก็รัดแน่นจาก injector ด้านคนนั่งด้วย ทั้งที่ไม่มีคนนั่ง ถ้ามี sensor ไว้หน่อย ก็จะดี ไม่ต้องเสียตัง อีกเยอะ ค่าเปลี่ยนถุงลม ตัว injector ด้านคนนั่ง และ คอนโซลใหม่ (ประกันจ่าย)

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version