ผู้เขียน หัวข้อ: ขอพูดถึง miata ซักหน่อยครับ..  (อ่าน 6377 ครั้ง)

ออฟไลน์ b4_miata

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
ขอพูดถึง miata ซักหน่อยครับ..
« เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:37:57 AM »
    ตอนแรกๆที่ผมได้รถมาใหม่ๆผมก็สงสัยว่าทำไม miata จึงเป็นรถ sport roadster ที่ขายดีที่สุดในโลก พอได้มานั่งมองยืนมองไปนานๆ จึงรู้ว่าด้วยรูปลักษณ์ที่สวยเรียบง่ายและลงตัวในทุกมุมมองนี้เอง เป็นรถที่แค่มองก็มีความสุขแล้ว แต่พอได้มีโอกาศพามันไปขับวิ่งเล่นออกทริปลำปางกับเพื่อนๆ ยิ่งทำให้เข้าใจมากขึ้นกับการเป็นsport roadster ที่ขายดีที่สุดในโลก มันไม่ได้สวยอย่างเดียวมันเป็นรถที่ถูกออกแบบมาเพื่อการขับขี่ที่มีความสุขจริงๆ เพื่อนๆทุกคนที่ร่วมทริป คงคิดแบบเดียวกัน เส้นทางคดเคี้ยว มีทั้งขึ้นเขาลงเขา ความเร็วไม่ใช่น้อยๆ แต่รถพวกเราก็ขับตามกันเป็นแถวยาว อย่างมีความสุข แต่สิ่งที่นอกเหนือจากความสวยของตัวรถกับสมรรถนะในการขับขี่ที่ผมได้นั้น  นั่นคือมิตรภาพ ถึงแม้ผมจะรู้จักคนในบ้านหลังนี้ไม่มากนักแต่ก็รับรู้ถึงความเป็นกันเองและอบอุ่น  ผมรู้สึกว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในนี่ทุกคนน่ารักกันหมดเลย เริ่มจากพี่ชายผม..พี่แอ๊ค ปกติก็รู้จักแกอยู่แล้ว พอมีรถเหมือนกันยิ่งสนิทมากกันเข้าไปอีก ,พี่ต้น ขอยืมคำพี่จุ๊บว่า"ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนดีๆแบบนี้อยู่อีก",โจ๊กแจ๊คคู่หู,พี่จุ๊บพี่โก๊ะที่รู้จักมาจากฝั่งซูบารุ,ป๊อป,พี่หนุ่ม ผู้ที่มีใจรัก miata ในสายเลือด อิอิ,พี่โมด,พี่ไก่,พี่รัตน์ ที่แสนใจกว้าง,พี่จิน ฮาตลอด,
โอ๋ป๋อนาเติ้ล,และเพื่อนๆคนอื่นๆที่ไม่ได้เอ่ยนาม  อยากบอกว่าบ้านหลังนี้อบอุ่นจริงๆครับ :emo59:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 32
Re: ขอพูดถึง miata ซักหน่อยครับ..
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:48:07 AM »
คิดแบบนี้คิดเหมือนกันเลยครับ เจ้า Miata นี่ทำให้ผมมาเจอคนดีๆที่นี่เยอะมาก
ไม่เสียใจเลยที่ซื้อมาใช้ ตัวรถเองก็ทำให้ผมมีความสุขมากอยู่แล้วยิ่งมาเจอเพื่อนๆ
พี่ๆน้องๆที่น่ารักแบบนี้ ผมยิ่งรักมันเข้าไปใหญ่ We Love Miata!!!

gin

• บุคคลทั่วไป
Re: ขอพูดถึง miata ซักหน่อยครับ..
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:54:05 AM »
แอบอ่าน"ผัวเมียเขาคุยกัน" หวานซะเหลือเกิน Ha Ha hA

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 10:55:18 AM »
ผมก็ ติดหนึบ กับ ชมรมนี้  คนหนึ่งเลยครับ :041: :041:

ออฟไลน์ phatt

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:05:47 AM »
แล้วคุณจินเป็นไร ไปแซวเค้า เรยา?  :025:  :emo58:

gin

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:21:54 AM »
แบบว่า เรยาไม่เห็นด้วยกับประโยคนี้เลยงะ  พี่ต้น ขอยืมคำพี่จุ๊บว่า"ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนดีๆแบบนี้อยู่อีก" เรยาเห็นว่าที่ถูกต้องใช้คำว่า "ไม่น่าเชื่อว่าคนดีๆจะจากเราไปเร็วอย่างนี้" นะคะ :025:

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:25:19 AM »
5555
แบบว่า เรยาไม่เห็นด้วยกับประโยคนี้เลยงะ  พี่ต้น ขอยืมคำพี่จุ๊บว่า"ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนดีๆแบบนี้อยู่อีก" เรยาเห็นว่าที่ถูกต้องใช้คำว่า "ไม่น่าเชื่อว่าคนดีๆจะจากเราไปเร็วอย่างนี้" นะคะ :025:

ออฟไลน์ phatt

• *
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:34:46 AM »
 :emo58: :emo58: :emo58: :emo58: :emo58:  :emo59: เรยาจริงๆ

jib818

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 11:38:12 AM »
ดีใจได้มาเจอคนบ้าเหมือนกัน จริงป่าวคุณจินนนนนนนน :025:

ออฟไลน์ Pete NA

• *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 12:21:58 PM »
100 likes!!!

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:10:29 PM »
วันนี้ฟ้าครึ้มๆ เพิ่งไปนั่งเช็ดขัด เคลือบสีรถด้วยตัวเอง แล้วก็เดินมองไป มองมาเสร็จ กลับเข้ามาเจอกระทู้นี้มันช่างโดนใจจริงๆ เลยครับพี่วิทย์....

อย่างนี้ต้องคลิ๊ก likesๆๆๆๆๆ   :D :D :D :D

เรื่องรถนี่ก็เป็นรถในฝันอยู่แล้ว  :-*  แต่ใครที่รักที่ชอบมีเงินก็หาซื้อมาครอบครองกันได้
แต่มิตรภาพ และความเป็นกันเองที่ได้จากบ้านหลังนี้สิครับผมว่าเป็นอะไรที่หาได้ยากมาก
ไม่เสียใจเลยเช่นกันที่ ณ วันนั้นเลือก miata มาเป็นรถคู่ใจ.... :-* :-* :-* :-*

ปล.คุณจินเป็นเรยา จากละครเรื่องดอกทอง สีส้ม ไปแล้วเหรอครับเนี่ยะ
  :emo58: :emo58: :emo58:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:12:11 PM »
คุณจิ๊บครับ.....ปล่อยคุณจิณแกบ้าไปคนเดียวเถอะครับ.....ฮ่าๆๆๆ

:025:

gin

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 01:44:26 PM »
คุณจิ๊บครับ.....ปล่อยคุณจิณแกบ้าไปคนเดียวเถอะครับ.....ฮ่าๆๆๆ

ดูเขาว่าเรยา ป....ก ดีจิงจิง  เห็นว่าเกิดวันเดียวกันเดือนเดียวกันเลยนะนี่  สงสัยจะได้ไป..หวัน ก่อนเรยาแน่

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:00:52 PM »

ดูเขาว่าเรยา ป....ก ดีจิงจิง  เห็นว่าเกิดวันเดียวกันเดือนเดียวกันเลยนะนี่  สงสัยจะได้ไป..หวัน ก่อนเรยาแน่

คุณจินใส่ชุดนี้ดูน่ารักไปอีกแบบนะ เห็นทุกทีชอบใส่วิคกับหนวดเคราปลอม พอกลับบ้านเอาออกหมด หน้าตายั่งงี้นี่เอง

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 27, 2011, 02:10:32 PM »
แต่เบีย คงขาย... ครับ

:050: :050: :050: :050: :050: