ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....  (อ่าน 11597 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 06:34:00 AM »
รัช Rattster  + จุ๊บ Rooster ไปไหมครับ
Think I could meet you guys only at Shell gas station.Sunday is always my family day krub. :066:

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 08:51:34 AM »
::) ::) ::)  p'act จะไปค่ายเทพไหนคะ หายไปแป๊บเดียเองตกข่าวอะไรเนี่ยยยย  :041:
อยากไปด้วยคนค่ะ แต่เดี๋ยวไปจัดตารางก่อน  :emo47: :emo47: :emo47:
เรื่องย้ายค่าย  พักไว้ก่อน .....ส่วนเรื่องไปทะเล  มาเลย มาเลย ทริปนี้หนุ่มๆที่ลังเลอยู่จะได้ตัดสินใจโดยพรัน    รวมทั้ง act ด้วย   คริ คริ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:32:10 AM »
ไปหัวหินครับพี่ เอาไว้รอบหน้านะพี่ อิจฉาเด็ก กทม. จิงๆ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 09:49:22 AM »
::) ::) ::)  p'act จะไปค่ายเทพไหนคะ หายไปแป๊บเดียเองตกข่าวอะไรเนี่ยยยย  :041:
อยากไปด้วยคนค่ะ แต่เดี๋ยวไปจัดตารางก่อน  :emo47: :emo47: :emo47:
โลกมันกลมกิง ๆ แก้วไปบรูไนกับปีโป้ด้วยกันใช่ป่ะ อิอิ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 10:47:06 AM »
วันนี้ผมล่วงหน้าไปพัทยาก่อน มีคูปองเหลืออีกใบใครอยากได้เชิญนะครับ พักที่ siam bayview hotel ซื้อในงานไทยเที่ยวไทย ฿1,666 รวมอาหารเช้า ขายให้เท่าทุน ป๊มจะได้มีเพื่อนเที่ยว เลือกเป็น citi view หรือ garden view ได้นะ แต่ถ้า sea view ต้องเพิ่ม ฿500

ผมพักเสาร์-อาทิตย์ กลับวันจันทร์นะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 11:19:37 AM »
ปั๊ม Shell ที่พี่ Zoom-zoom บอก ไม่มีอะไรให้ดูนอกจากชาวต่างชาติ ขอแนะนำครับ...
ขับต่อไปชิดขวาขึ้นสะพานข้ามแยกแล้วชิดซ้ายสุดวกลงถนนศรีนครินตรงไปอีก100ม.มี MC เปิด 24ชม.มีที่จอดติดถนน
เหมาะแก่การนั้งรอรองพิจาราณดูครับ... ;)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 12:40:51 PM »
ปั๊ม Shell ที่พี่ Zoom-zoom บอก ไม่มีอะไรให้ดูนอกจากชาวต่างชาติ ขอแนะนำครับ...
ขับต่อไปชิดขวาขึ้นสะพานข้ามแยกแล้วชิดซ้ายสุดวกลงถนนศรีนครินตรงไปอีก100ม.มี MC เปิด 24ชม.มีที่จอดติดถนน
เหมาะแก่การนั้งรอรองพิจาราณดูครับ... ;)
Agree krub!

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 12:52:12 PM »
Agree krub!
agree Krub

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 01:04:14 PM »
โลกมันกลมกิง ๆ แก้วไปบรูไนกับปีโป้ด้วยกันใช่ป่ะ อิอิ

ใช่ค่าาา ฮ่าๆๆ กลายเป็นว่าน้องโป้เป็นแฟนแมพอ่ะค่ะโลกกลมมาก
แมพเค้าเคยขับ NB แล้วอยู่คลับเราด้วยนี่คะ เห็นเค้าบอก
ออกอากาศวันอาทิตย์ที่ 10 ตค นี้ สี่ทุ่ม ช่อง NBT ค่ะ :D
มีอีกทีวันที่ 25 ตค ตอนสิบโมงเช้า อย่าลืมดูกันนะ ขำๆ อิอิอิ
ตอนเล่นป่วยด้วยอ่ะ เซ็ง -___-''

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 01:23:18 PM »
ประมาณนี้นัดเป็น morning meetig ไปด้วยเลยนะครับ...
เปิดกระทู้ใหม่แล้วครับ...

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:19:34 PM »
ตกลงว่าเจอกัน Mc ศรีนครินทร์ต้ดกับพัฒนาการ ตอน 08.00น.
ล้อหมุน 09.00 น. นะครับ

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:20:07 PM »
::) ::) ::)  p'act จะไปค่ายเทพไหนคะ หายไปแป๊บเดียเองตกข่าวอะไรเนี่ยยยย  :041:
อยากไปด้วยคนค่ะ แต่เดี๋ยวไปจัดตารางก่อน  :emo47: :emo47: :emo47:

ใช่ค่าาา ฮ่าๆๆ กลายเป็นว่าน้องโป้เป็นแฟนแมพอ่ะค่ะโลกกลมมาก
แมพเค้าเคยขับ NB แล้วอยู่คลับเราด้วยนี่คะ เห็นเค้าบอก
ออกอากาศวันอาทิตย์ที่ 10 ตค นี้ สี่ทุ่ม ช่อง NBT ค่ะ :D
มีอีกทีวันที่ 25 ตค ตอนสิบโมงเช้า อย่าลืมดูกันนะ ขำๆ อิอิอิ
ตอนเล่นป่วยด้วยอ่ะ เซ็ง -___-''

ไว้จะชวนแมพ กับ โป้ ไปหลั่นล้ากันน๊า

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:29:02 PM »
มาแนะนำเส้นทางเผื่อเพื่อนๆ (และสมาชิกที่เห่ออยากลองรถใหม่แต่ตื่นสาย ฮ่าๆ คุณรู้ว่าใคร??) ตามไปทีหลัง

เริ่มต้นจาก มอเตอร์เวย์ออกไปสนามบินสุวรรณภูมิ (หาทางไปสนามบินจากป้ายบอกทางหน้าเซเว่นทุกแห่ง)
เลยทางแยกสนามบินไป ก่อนถึงด่านลาดกระบัง ระวังความเร็วหน่อยนะครับ
เพราะมีทั้งกล้องและตัวเป็นๆ ไปคอยดักแจกใบสั่งที่ด่าน
โดยเฉพาะตรงจุดที่มีป้ายเตือนตามรูป

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:32:59 PM »
พ้นจากด่านเก็บเงินก็อัดกันได้เต็มที่เลย

ระวังสะพานเท่านั้นเอง

อ้อ ถ้าเจอจุดขาวขนาดใหญ่บนถนน แบบนี้ไม่ต้องคิดว่าใครทำกระป๋องสีหล่นล่ะ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 02:37:03 PM »
จริงๆแล้ว เค้าแค่เตือนให้เราขับทิ้งระยะห่าง (ระยะปลอดภัย)
ตามป้ายเตือนด้านข้าง

แต่สังเกตุว่าไอ้เลนขวาสุด ไม่ยักมีจุด CRV เลยขับซะติดเลย