ผู้เขียน หัวข้อ: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....  (อ่าน 11604 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 09:49:02 PM »
 :106:

งั้นขอเปลี่ยนเป็นชวนเที่ยวเปนทางการเลยครับ

กำหนดการตามคุณแอ๊คเลย

อาหารกลางวัน ไปกิน วังมุข ก็ได้
ผมคุ้นกะเจ้าของที่นั่น

หรือจะไปกินข้าง มอบู อาหารอร่อย บรรยากาศเยี่ยม ริมทะเลอย่างคุณแอ๊คว่า

ขากลับจะแวะ 8ริ้ว  เยี่ยมนิคมเพื่อนบ้านราคาประหยัดก็ได้

หรือจะเลยไปรับลูกศิษย์ อ.หนุ่ม ก็แค่ 40 โล เอง

• VIP
  • *
Re: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:09:26 PM »
ไปไง มาไง หายไปหมดเลย ขอโทษด้วยครับ

เอาเท่าที่จำได้นะครับ

วัน เวลา อาทิตย์ 10/10/10 เวลา 08.00
เส้นทาง  กรุงเทพ - บางแสน ผ่านมอเตอร์เวย์ ออกพนัสนิคม ต่อถนนบายพาส ชลบุรี ถนนสุขุมวิท ขวาอ่างศิลา วิ่งเลียบทะเลจนถึงบางแสน

จุดเริ่มต้น ปั๊มเชลล์ ถนนพระราม 9 ตัดใหม่ ก่อนถึงจุดเริ่มต้นมอเตอร์เวย์ 2 กม.

ที่ลงชื่อแล้วมี

1. คุณแอ๊ค Carbriolet
2. คุณแจ๊ค NA_Devil
3. คุณโจ๊ค Surawut
4. คุณนพ nop_NC
5. นาย Pop_Pop_NB
6. ผม Zoom-Zoom
7. และ 8. ไม่ประสงค์จะออกนาม (รอวีซ่าอยู่)

ขออภัยอีกทีถ้าขาดตกบกพร่อง

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ไปทะเลกันดีกว่า.... Roadster Seaside Trip....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:13:25 PM »
ตามนั้นเลยพี่ เจอกันครับ

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 26
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:21:16 PM »
เดี่ยวนี้พี่แอ๊ก เราเป็นหัวโจกแล้ว
ไปใหนที่ไรเห็นอยู่หัวแถวตลอด
ถ้าว่างจะตามไปด้วย
  :041:

ออฟไลน์ fui52

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 19
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 10:27:04 PM »
อยากครับอยากไป...
ขอคอนเฟิร์มวันเสาร์..ทันฮ่ะเปล่า  :117:

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2010, 11:26:45 PM »
เดี่ยวนี้พี่แอ๊ก เราเป็นหัวโจกแล้ว
ไปใหนที่ไรเห็นอยู่หัวแถวตลอด
ถ้าว่างจะตามไปด้วย
  :041:

ตามนั้นเลยครับ ต่อให้ย้ายไปอยู่ค่ายเทพแล้วก็อย่าลืมมาเป็นหัวขบวนให้น้องๆ เหมือนเดิมนะครับ...  :'(

อยากครับอยากไป...
ขอคอนเฟิร์มวันเสาร์..ทันฮ่ะเปล่า  :117:
:emo56:

ตราบใดที่ยังไม่ถึงเวลาล้อหมุนตามมาได้เสมอครับ... :emo64:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 01:47:06 AM »
อยากไปด้วย...แอบมาทำตาปริบๆ

ถ้าช่วงนั้นงานไม่ยุ่ง จาแอบทิ้งงานไปด้วยคนแล้วกัน

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 08:59:00 AM »
แฮ่ ๆ มาลงชื่อว่าอยากจะไปด้วย แต่เวลามันไม่ match เอาซะเลยกั๊บ   :-X

ผมคุมสอบ final อยู่ที่บ้านอำเภอ เลยจอมเทียนขึ้นไปอีก ตั้งแต่เวลา 08.30-14.30 น บึ่งกลับโรงแรม(อยู่พัทยา)อาบน้ำแต่งตัวตามไปสมทบที่บางแสน เร็วสุดก็ 16.00 น เชื่อว่าเพื่อน ๆ คงกลับหรือขับรถไปเที่ยวไหนต่อไหนกันหมดแล้ว  :'(

คุยกะท่าน cabriolet ไว้ ชวนมาทานอาหารเย็นที่ร้านมุมอร่อย ศรีราชา ตาม link นี้นะครับ

http://www.thailantern.com/main/boards/index.php?showtopic=1683

แต่เห็นนัดกันตั้งกะ 08.00 น นั่งชิว ๆ รอเพื่อน ๆ ครบทีมแล้วล้อหมุน ถึงบางแสนประมาณ  11.00 น คงทานอาหารกลางวันเลยมั้ง(ร้านวังมุขที่พี่ Zoom-zoom ว่านั้น อร่อยแน่นอนแถมอยู่มานานหลายสิบปีแล้วด้วย  ;D)

อิ่มท้องสัก 13.00 น แนะนำว่าขับรถไปเที่ยวเขาเขียวหรือสวนเสือศรีราชา แล้วกลับมานั่งทานอาหารสบาย ๆ ที่ร้านมุมอร่อยศรีราชาสัก 16.00 น จะดีไหมครับ  ???

แต่ถ้าจะไปร้านมุมอร่อย ควรโทรฯ จองโต๊ะไว้แต่เนิ่น ๆ ค้นอากู๋เจอเบอร์ตามนี้นะครับ  038-771-555, 081-687-4775, 086-822-1423 มีหลายสาขาเลยขึ้นมาจะมีที่นาเกลือแล้วก็พัทยา แต่แนะนำที่ศรีราชาดีกว่า ขับรถกลับกรุงเทพฯ จะได้ไม่ไกลเกินไป แค่ 100 โลกว่า ๆ  8)

แค่เสนอไอเดียเฉย ๆ ครับ  :P

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ NANd

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 09:39:43 AM »
ไปด้วยครับไปด้วย  :117: แต่ไปเจอที่บางแสนเลยนะครับ  :car:

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 10:02:00 AM »
ว่าแต่  ปั๊มน้ำมัน ที่เจอตอนเช้า  มันอยู่ตรงไหนหว่า?? :014:

ท่าทางน่าจะสนุก  เนอะ คนมาเยอะเหมือนกัน  ทั้งทางหน้าเว็ปที่ลงชื่อ  และ พวกทางใต้ดิน :025:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2010, 10:10:01 AM โดย cabriolet »

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 10:41:01 AM »
รัช Rattster  + จุ๊บ Rooster ไปไหมครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 11:28:31 AM »
ปั๊ม Shell ที่พี่ Zoom-zoom บอก ถ้าผมเข้าใจไม่ผิดน่าจะตั้งอยู่เส้นทางนี้นะครับ   ???

1) ถนนพระรามเก้าจากสี่แยกฟอร์จูนมุ่งหน้าศรีนครินทร์ - ตรงไปและขึ้นสะพานยกระดับ(ข้ามถนนรามคำแหง)

2) ลงจากสะพานยกระดับ จุดสังเกตแรกซ้ายมือจะเป็นไก่ย่างพระรามเก้า ให้เตรียมชิดซ้าย

3) เลยไก่ย่างพระรามเก้าจะมีสะพานข้ามคลอง ลงสะพานไปปั๊ม Shell จะอยู่ซ้ายมือ

นัดที่ปั๊ม Shell ก็ดีครับ รถไม่พลุกพล่าน ความจริงปลายถนนพระรามเก้าจะมีปั๊ม Esso อีก แต่ว่ามี Lotus Express รถเยอะมาก นัดปั๊ม Shell ดีแล้วครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ   :car:

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2010, 12:23:07 PM »
ที่อาจารย์หนุ่มว่ามา ถถถถถถถูกต้องแล้ว ค๊าบบบบบบบบบบบ
หาไม่เจอก็โทรฯหาผม 08 9911 0191 ได้เลยครับ

ที่ไม่พลุกพล่านเพราะ ใช้เด็กจากประเทศเพื่อนบ้านเป็นหลัก
ถ้าเติมน้ำมันต้องคอยดูไม่ง้านพวกเติมไรไปก็ไม่รู้

ส่วนท่านที่มาเจอมี่ชลฯ ไปถึงเราน่าจะแวะไปถ่ายรูปตรงแหลมแท่นกันก่อน
แล้วไปใหว้เจ้าแม่เขาสามมุข ก่อนจะทานอาหารเที่ยงกันที่ วังมุข
เลือกเอาแล้วกันว่าจะสะดวกเจอที่ใหน

นายเติ้ล ถ้าขาดทริปนี้จะต้องเสียจายมากเพราะศรีราชาเนี่ย
ขึ้นชื่อ ว่า สด ใหม่ และเร้าใจที่สุดในภาคตะวันออกแล้ว

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 12:24:31 AM »
ที่อาจารย์หนุ่มว่ามา ถถถถถถถูกต้องแล้ว ค๊าบบบบบบบบบบบ
หาไม่เจอก็โทรฯหาผม 08 9911 0191 ได้เลยครับ

ที่ไม่พลุกพล่านเพราะ ใช้เด็กจากประเทศเพื่อนบ้านเป็นหลัก
ถ้าเติมน้ำมันต้องคอยดูไม่ง้านพวกเติมไรไปก็ไม่รู้

ส่วนท่านที่มาเจอมี่ชลฯ ไปถึงเราน่าจะแวะไปถ่ายรูปตรงแหลมแท่นกันก่อน
แล้วไปใหว้เจ้าแม่เขาสามมุข ก่อนจะทานอาหารเที่ยงกันที่ วังมุข
เลือกเอาแล้วกันว่าจะสะดวกเจอที่ใหน

นายเติ้ล ถ้าขาดทริปนี้จะต้องเสียจายมากเพราะศรีราชาเนี่ย
ขึ้นชื่อ ว่า สด ใหม่ และเร้าใจที่สุดในภาคตะวันออกแล้ว

ก็อยากไปเหมือนกันคับ แต่ขอดูสถานนะการณ์หน่อยนะคับ

sonikara

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 09, 2010, 03:33:45 AM »
 ::) ::) ::)  p'act จะไปค่ายเทพไหนคะ หายไปแป๊บเดียเองตกข่าวอะไรเนี่ยยยย  :041:
อยากไปด้วยคนค่ะ แต่เดี๋ยวไปจัดตารางก่อน  :emo47: :emo47: :emo47: