Car Related Discussion > ทิปและเทคนิครถยนต์

มาดูNA8 ใส่ลูก 85 เป็น 1928cc. ว่ามีกำลังมากขึ้นแค่ไหน" ของท่าน Rooster

<< < (3/4) > >>

nick_oversize:

--- อ้างจาก: rooster ที่ ตุลาคม 21, 2010, 06:47:48 PM ---โห..ใส่มาสด้ารุ่นไหนอยู่เนี่ย จับวางขวางขับหน้าซะนี่   :emo64:

สเปคแคมของ mazdaspeed น่าจะประมาณ 256-258 นะ คุ้นๆว่าเคยผ่านตาอยู่

ปัญหาเรื่องเครื่องสะดุดนั้น ไม่รู้ว่าใช้กล่องอะไรอยู่ครับ การตั้งลิ้นทั้งสี่ตัวก็สำคัญด้วยนะครับ ตั้งไฟไว้เท่าไหร่ ตามหลักทั่วไปแล้ว เวลารอบต่ำการเดินเครื่องจะอืดบ้างเป็นธรรมดาและอาจมีอาการคล้ายมันจะวอดอยู่แล้วนะครับ ปัญหาที่ว่าอาจจะเป็นเรื่องปกติก็ได้ ต้องเห็นอาการจริงๆเทียบกับสี่ลิ้นด้วยกัน น่าจะชัดเจนที่สุดครับ

--- End quote ---

ถ้าบอกว่าใช้กล่องอะไรต้องงงกันแนเลย

เป็นกล่อง honda ครับ b18b โมฯรอม  เอาครับ ชุดไฟเป็นของhonda ทั้งหมด รวมทั้งจานจ่าย เซ็นเซอร์ทุกตัว

งบน้อยครับ

ตอนนี้มันจูนเก็บยังไม่เรียบร้อยเท่าไหร่ครับ  วิ่ง 1/4  เวลาอยู่ 15.5x ครับ

อยาก เห็นตัวเป็นๆคันนี้จังครับ ว่าจะมีอาการ อย่างไร  รอบต่ำเป็นไง

Rattster:
มาดูกระทู้รถพี่จุ๊บทีไร แอบคันทุกที

ประเก็น(TODA) กับ ลูกสูบ(โหนกนูน) โดนใจมากๆครับ

รอแป๊ปนะพี่ ได้รถเมื่อไหร่ไปด้วยแน่ครับ

Rooster NR-A:
555 ตามมาเลยครับ   :car:

เด๋วไว้มีโอกาสอาจจะหาข้อเหวี่ยงกับก้านสูบมาเปลี่ยนให้มันครบๆไปเลย เป็น 2100cc.ซะนี่    :025:

--- อ้างจาก: rooster ที่ ตุลาคม 22, 2010, 07:25:26 PM ---555 ตามมาเลยครับ   :car:

เด๋วไว้มีโอกาสอาจจะหาข้อเหวี่ยงกับก้านสูบมาเปลี่ยนให้มันครบๆไปเลย เป็น 2100cc.ซะนี่    :025:

--- End quote ---

2100 cc เลยเหรอครับ  !!

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว

Go to full version