ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องเล่าเย็นนี้......ภาค1-2  (อ่าน 9018 ครั้ง)

ออฟไลน์ ton-diy

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 26
เรื่องเล่าเย็นนี้......ภาค1-2
« เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:25:20 PM »
ขอกล่าวนำเล็กน้อย
ชื่อที่นำมาขีดเขียนนี้เป็นแค่ตัวละครในเนื้อเรื่องเท่านั้นอาจจะคล้องจองบ้าง(อ่านให้เพลินๆใจเท่านั้น)
ขออภัยมานะที่นี้ด้วยครับ
ณ.สถานที่แห่งหนึ่ง
ชายสองคนกำลังยืนคุยกัน
เสี่ยO “พี่มีคนจะขายล้อEquip01 คนขายเค้าว่าของสวยมาย มีหลายSize ด้วยนะถ้าใส่Naหน้าจะสวย พี่สนไหมเห็นเค้าขายอยู่”
เสี่ยร้านแอร์ “มึงรู้มาจากใหน”
เสี่ยO “มีพี่คนหนึ่งซื้อมาใส่แล้ว แท้นะพี่เค้าบอกว่าถ้าสั่งมาใหม่แพงกว่านี้อีกนะ”
เสี่ยร้านแอร์ “ตรงรูล้อเราหรือปล่าวล้อเรา 4*100นะโว้ย”
เสี่ยO “พี่สนใจหรือปล่าว พี่เอาเบอร์ไปโทรหาคนขายเองดีกว่า”
เสี่ยร้านแอร์ “เอามาก็ได้เดี้ยวพี่โทรไปถามมันเองดีกว่า กลัวเจอของปลอมวะ”
เสี่ยO “เอานี้เบอร์พี่ “081xxxxxxx”
เสี่ยร้านแอร์ “เอ้ยช้าๆหน่อย บอกมาใหม่”
เสี่ยO “081xxxxxxx”
จากนั้นเสี่ยOก็เดินจากไป ปล่อยให้เสี่ยร้านแอร์คิด
“กูมีใส่อยู่แล้วจะหาเรื่องไปทำไมวะ”
จังหวะนั้นเอง เสี่ยร้านชากับเสี่ย 4B เดินผ่านมาพอดี
เสี่ยร้านชาทัก “พี่เป็นอะไร คิดอะไรอยู่”
เสี่ยร้านแอร์ หันมองมาทางต้นเสียง
“พวกมาก็ดีแล้ว กูมีเรื่องปรึกษาหน่อยว่ะ”
เสี่ยร้านแอร์ “เสี่ยOแม่งบอกกูมาว่ามีคนจะขายล้อEquip01”
เสี่ยร้านชา “ของมันจะแท้หรือปล่าวพี่ แล้วราคามันเท่าไรพี่”
เสี่ยร้านแอร์ “กูไม่รู้ กูยังไม่เห็นของ ราคากูก็ไม่รู้ด้วย”
เสี่ย4B “พี่มีเบอร์โทรคนขายหรือปล่าว”
เสี่ยร้านแอร์ “มีไอ้Oมันให้มาแล้ว มันบอกว่าเพื่อนมันเคยซื้อไปใส่แล้วชุดหนึ่ง”
เสี่ย4B “ถ้าพี่มีเบอร์โทร ก็ลองโทรไปถามคนขายเค้าดู พี่ถามSize กับราคามาด้วย”
เสี่ยร้านชา “พี่โทรเลย ถ้าแท้ราคาไม่แรงจะลองเปลี่ยนลายดู”
ว่าแล้วเสี่ยร้านแอร์ ก็ยกโทรศัพท์ กดเบอร์ 081xxxxxxx ไปยังคนขายล้อEquip01
ตูต.....ตูต......ตูต.......ตู.......
เสี่ยร้านแอร์ “ไม่มีคนรับสายเลยหวะ”
เสี่ย4B “พี่จะให้หมาที่ใหนมารับสายหลอ  ลองโทรใหม่อีกที่สิพี่”
เสี่ยร้านแอร์ “ทำไมพวกมึงไม่โทรเองวะ”
เสี่ยร้านชา “เรื่องล้อต้องยกให้พี่ พี่ซื้อมาแต่ละชุดสุดๆทั้งนั้น...5555”
เสี่ยร้านแอร์ “กูลองโทรอีกที่ก็ได้ ถ้าเที่ยวนี้ไม่ติดพวกมึงเอาเบอร์ไปโทรหาเองนะ”
ตูต.......ตูด......ฮาโหล”มีเสียงตอบรับจากปลายทาง”
เสี่ยร้านแอร์ “หวัดดีครับ พอดีผมได้เบอร์มาจากเพื่อน ได้ข่าวว่าทางคุณมีของ”
สายตาของเสี่ยร้านชากับเสี่ย4B จ้องมองเสี่ยร้านแอร์ อย่างใจจดใจจอ
เสียงปลายทาง “ของอะไรครับ ผมไม่มีของคุณโทรผิดเบอร์แล้ว”
เสี่ยร้านแอร์ “โทษที่ เรื่องล้อครับเรื่องล้อ”
เสี่ยงปลายทาง “ก็ไม่บอกตั้งแต่แรก ตอนนี้ผมมีเก็บไว้หลายชุด พี่หารุ่นใหนอยู่ละ”
เสี่ยร้านแอร์ “เห็นเพี่อนเค้าซื้อล้อEquip01 จากคุณไปเห็นว่าสวยดี เลยอยากเอามาใช้บ้าง”
เสี่ยงปลายทาง “ถ้าเป็น E 4*100 ผมมีเก็บอยู่ 6 ชุด แต่สเปคยังไม่แน่ใจ ต้องกลับไปดูก่อน”
เสี่ยร้านแอร์ “มีต้อง 6 ชุด เล่นก็แต่ของดีไว้นะเนี่ย งั้นคุณกลับไปดูสเปคของคุณให้เรียบร้อยก่อน แล้วโทรกลับมาบอกมาด้วย เดี้ยวๆดูราคามาให้ด้วยนะ ถ้าผมเหมา6ชุดขอราคาพิเศษด้วยนะ
อย่าลืมโทรกลับมานะ ผมจะคอยสาย”
หลังจากวางสายโทรศัพท์แล้ว เสี่ยทั้งสามก็สุมหัวคุยกันเรื่องล้อ Equip01
เสี่ย 4B “พี่จะเอามาทำไหม ต้อง 6 ชุด สภาพสวยไม่สวยเป็นยังเราก็ยังไม่รู้เอาแค่ 3 ชุดก็พอแล้วพี่”
เสียร้านชา “จริงด้วยพี่ เอามาแค่ 3 ชุดลองดูก่อนดีไม่ดีเราก็ยังไม่รู้ของยังไม่เห็น”
ระหว่างที่เสี่ยทั้ง3 กำลังพูดคุยกันอย่าออกรสออกชาติ พี่ZZ เดินผ่านมาพอดี
“พวกคุณคุยอะไรกันอยู่ ท่าทางเครียด” พี่ZZถาม ด้วยความสงสัย
เสี่ยทั้ง3คนจึงได้เล่าเหตุกาณ์ทั้งหมดที่รับรู้มาให้พี่ZZ ฟัง พี่ZZ ยืนฟังได้อาการสงบ
แล้วพูดออกมาว่า  “งั้นผมเอา2ชุดละกันพอดีผมซื้อรถNAอีกคันจะได้ใส่เหมื่อนกัน”
เสี่ยร้านแอร์ “เอายังงั้นเลยหลอพี่ ผมว่าพี่เอาไปชุด1แบ่งๆคนอีกใช้บ้างนะ”
เสี่ย 4B “ยังเหลืออีก 2 ชุด”
เสี่ยร้านชา “จะเอายังดี ได้มา 6 ชุดเหลืออีก 2 จะไปปล่อยของที่ใหนดี แบ่งให้เสี่ยสวนกล้วย
สักชุดดีไหมพี่”
เสี่ยร้านแอร์ “ไอ้เสี่ยสวนกล้วยไม่เอาหลอก เสี่ยนี่เอาแต่ล้อกล้วยอย่างเดี่ยว”
พี่ZZ “นี้ไงช่างDiy อีกชุด เสี่ยโรงงานโรงไม้ย่านเมืองนนท์ อีกชุด เห็นบอกมาว่าอยากได้มาก”
เสี่ยร้านแอร์ “เป็นอันจบแค่นี้ พวกเองไม่ต้องบอกใครนะ เดี่ยวคนที่ไม่ได้จะเสียใจ
หาว่ากูไม่บอก แต่มัมมีแค่6ก็จบที่6ชุดละวะ”
เสียงโทรศัพท์เสี่ยร้านแอร์ดังขึ้น .....
เสี่ยร้านแอร์ “หวัดดีครับ”
คนขายล้อ “หวัดดีครับพี่ มีอยู่ 6 ชุด สเป็คนี้ล้นๆทุกล้อ ถ้าพี่เห็นต้องชอบ ล้อยังใสๆอยู่ไม่เคยลงพื้นในไทยเลย 4*100 แท้ ได้ไปใช้ไม่ผิดหวังแน่นอน ราคา 3xxxx บาทต่อชุด แต่ถ้าพี่เหมารวม 6ชุด ก็พอลดได้บ้างครับพี่”
เสี่ยร้านแอร์ “ถ้าสเป็คอย่างที่บอก ผมเหมา 6ชุดลดได้เท่าไร”
คนขายล้อ  “ถ้าพี่รับหมด6ชุดผมขอ 25xxx บาทต่อชุด”
เสี่ยร้านแอร์ “งั้นจบที่ 25xxx ราคานี้รวมส่งให้ด้วยนะ”
คนขายล้อ “พี่เอาแน่นะ 6 ชุด”
เสี่ยร้านแอร์ “พี่พูดคำใหนคำนั้น”
คนขายล้อ “งั้นผมขอให้พี่ช่วยโอนค่ามัดจำให้ผมหน่อย สัก 4000 บาทจะไหมพี่”
เสี่ยร้านแอร์ “ได้ น้องใช้Bankอะไร”
คนขายล้อ “SCB ครับพี่ เดี่ยวผมส่งเลขบัญชีให้นะครับ”
เสี่ยร้านแอร์ “น้องพี่ไม่มีบัญชีที่SCB เลย” (ท่าทางจะไม่จบ)
เสี่ยร้านชา รีบสะกิดพี่ๆ “ผมมีบัญชีSCB โอนได้เลย” (อารามอยากได้ล้อ)
เสี่ยร้านแอร์ “น้องส่งเบอร์บัญชีเข้ามาเครื่องนี้เลยนะ เดี่ยวพี่โอนให้เลย”
คนขายล้อ “ได้ครับพี่ พี่อยู่แถวใหนไกลไหมครับ”
เสี่ยร้านแอร์ “พี่อยู่.............ไม่ใกล้จากน้องเท่าไร รีบๆมาส่งหน่อย”
คนขายล้อ “เดี่ยวเช็คยอดว่าเงินโอนมาแล้ว ผมต้องหาเช่ารถไปส่งล้อพี่ มันต้อง6 ชุดเลยนะ”
เสี่ยร้านแอร์ “รีบมาหน่อย พี่มีธุระอย่างอื่นจะทำอีก”(จริงแล้วกูไม่ชอบรออะไรนานๆ)
เมื่อเสี่ยร้านแอร์วางสาย ก็มีSMSแจ้งเบอร์บัญชีเข้ามา เสี่ยร้านชาก็ทำหน้าที่โอนเงินค่าล้อไปยัง
ปลายทาง เสี่ย4Bกับพี่ZZ ก็ยิ้มอย่างสบายๆ กูได้ล้อแล้ว กูมีล้อแล้ว กูมีกับเค้าแล้ว กูสบายแล้ว
ระหว่างที่เสี่ยทั้ง4 พูดคุยกันสนุกสนาน ก็จะมีสายโทรศัพท์จากคนขายล้อโทรมาแจ้งสภาพล้อ
ว่ามีตำนิดตรงใหน มีรอยตรงใหนบ้าง พร้อมแจ้งหารถได้แล้วกำลังขนของขึ้นรถ ตลอดเวลา
จังหวะนั้นเอง ช่างDiy กับ เสี่ยโรงไม้ เดินทางกลับมาจากเดินตามหาอดีตกันมา
เสี่ย4B โบกไม้โบกมือเรียก พี่ๆมาทางนี้เร็ว
เสี่ยโรงไม้หันมาทางช่างDiy แล้วพูดว่า ท่าทางจะมีเรื่องให้ช่วยไปดูกันหน่อยช่างDiy
หลังจากที่เสี่ยโรงม้ากับช่างDiy รับทราบเรื่องราวที่เกิดขึ้น ก็มีเสียงดังและเข้มออกจากปาก
เสี่ยโรงไม้  “ถ้า6ชุดนี้ไม่มีใครเอาผมเอาเองหมดเลย”
เสี่ยร้านแอร์ “พี่ทำอย่างนี้ไม่ถูกนะ พวกผมเป็นคนหามานะ พี่จะเอาไป6ชุดเลยไม่ได้”
เสี่ยโรงไม้ “แม้ล้อเล่นหน่อยเดี่ยวก็ไม่ได้นะ”
พี่ZZ “อย่าว่าเลยขนาดผมขอ2ชุดยังไม่ได้เลย”
ช่างDiy “ให้ผมขอเลือกก่อนนะ ผมเป็นช่างให้ช่างดูก่อนเลือกก่อนนะ อันใหนไม่ดีจะได้ไม่เอา”
เสี่ยร้านแอร์ “เอ้ยกูก็ช่างเหมือนกัน งานนี้ต้องมีจับไม้สั้นไม่ยาวดีกว่า”
วงเสียงสนนาเริ่มดังขึ้นพร้องเสียงหัวเราะ ทำให้โต้ะทานอาหารข้างเริ่มสงสัย มันคุยอะไรกันวะ
จนทำให้เสี่ยรีบเร่งสงสัย จึงเดินเข้าถาม “พวกพี่คุยอะไรกันเสียงดังจัง”
เสี่ยร้านชา “ไม่มีอะไร คุยกันเรื่องล้อEquip01 แต่มันจบไปแล้ว ของรีบเร่งมีแล้วสเป็คเดียวกันกับของเสี่ยนะ”
เสี่ยรีบเร่ง “แม้คุยเรื่องนี้กันเอง ไม่ยอมเรียกผมนะ เดี่ยวที่หลังเจอOffลึกจะไม่บอกนะ”
เสี่ย 4B “ก็นึกว่ารีบเร่ง ไม่สน แต่พอดีของมาแค่6ชุดเอง”
เสี่ยรีบเร่ง “งันผมขอดู ขอลูบๆคลำๆ หน่อยได้ปล่าว”
พี่ZZ เสี่ยร้านแอร์ เสี่ยโรงไม้ พูดพร้อมกันว่า “ไม่ได้โว้ย ให้ดูได้อย่างเดี่ยว”
วงเสียงสนนาก็กลับมาคึกคักเหมื่อนเดิม
พี่ZZ-เสี่ยร้านแอร์-เสี่ยร้านชา-เสี่ยโรงไม้-เสี่ย4B-ช่างdiy ยิ้มอย่างมีความสุข
“ล้อกูจะมาแล้ว” ยกเว้นเสี่ยรีบเร่ง “งานนี้กูได้แต่ดูเซ้งวะ แต่ก็ยังดีที่ได้ดู”
ผ่านไป 1 ชั่วโมง
เสี่ยโรงไม้  “เอ้ยทำไมมันนานอย่างนี้วะ เห็นมันบอกเสี่ยร้านแอร์ว่าออกมาแล้ว ทำไมยังไมถึงสักที่วะ”
ยังไม่ใครจะตอบ ก็มีเสียงโทรศัพท์ของเสี่ยร้านแอร์ดังขึ้น.......
เสี่ยร้านแอร์  “ออกมาถึงใหนแล้ว”
คนขายล้อ  “พี่.........????????????????  มัน.......................????????????
สีหน้าเสี่ยร้านแอร์เปลี่ยนไป........????
อ่านถึงตอนนี้แล้วมีใครอยากรู้ว่าเกิดอะไรกับ 5เสี่ยกับ1ช่างบ้าง
โปรดติดตามตอนต่อไป(ภาค2)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 29, 2012, 07:44:30 PM โดย ton-diy »

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
Re: เรื่องเล่าเย็นนี้......ภาค1
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:38:54 PM »
 :emo58: มารออ่านตอนต่อไป 555

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: เรื่องเล่าเย็นนี้......ภาค1
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 07:39:51 PM »
 :like:  :050:...........อยากได้ล้อ.......................จังเลยวุ้ย :004: :004:

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:06:01 PM »
 :005:อยากได้เหมือนกันแต่แสดงออกไม่ได้อ่ะ 

ออฟไลน์ sarapao68

• *
  • Gift : 7
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:54:45 PM »
555 เสี่ยo ต้นเรื่องเลยอ่ะ  :like: :like: :like: รอฟังภาค2น๊า พี่ :-*

ออฟไลน์ rangreeb

• MIATA Level 4
  • Gift : 13
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 08:57:40 PM »
55นุกๆ  :emo58: :emo58:

ออฟไลน์ arare

• MIATA Level 3
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:06:37 PM »
ดูแล้วชวดหมดทุกคน

ออฟไลน์ Mixer

• Gift : 3
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:45:03 PM »
รอด้วย ท่าจะหนุก

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 09:58:24 PM »
 :025:

ขำว่ะ  เล่ามาครึงนีงก็ฮาแล้ว

ขออย่าให้หักมุม พระเอกตายตอนจบ เหมือนที่ชอบเจอในชีวิตจริงเล้ย

ออฟไลน์ NA_Devil

• *
  • Gift : 14
  • www.nasshops.net , www.nasshops.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:31:31 PM »
ปูเสื่อรอฟัง ด้วยอีกคน  :like:

"จำหน่ายอุปกรณ์ รับออกแบบ ติดตั้ง ระบบ Network, Network Storage www.nasshops.net"

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 28, 2012, 10:39:55 PM »
ซ๊าาาาาาาาาธุ  ;)

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:06:43 AM »
โอว... เรื่องราวน่าติดตาม 55  :D

ออฟไลน์ b4_miata

• *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 08:41:27 AM »
ฮามากกๆๆๆ :emo58:    :like: ;)

ออฟไลน์ Pete NA

• *
  • Gift : 35
  • Red MIATA NA : V-Special
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 09:01:59 AM »
ฮามากกก..ตัวละครเยอะดี..ได้ใจดีอะคับพี่. : :like: :like:like:

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2012, 01:18:21 PM »
จบแบบอยากให้อ่านต่อเลย ทำเป็นไตรภาคเลย .....