ผู้เขียน หัวข้อ: Clip สนามนครชัยศรี  (อ่าน 8601 ครั้ง)

ออฟไลน์ earn

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 5
Re: Clip สนามนครชัยศรี
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 12:16:41 AM »
เห็นด้วยกับทั้งพี่เตียและพี่จุ๊ปเลยครับ การที่เราจะทำเวลาดีๆในสนามได้นั้น มาจากทั้งตัวรถและก็คนขับ ยางดีทำให้เราขับง่ายขึ้น เกาะขึ้น เวลาดีขึ้น เพราะยางช่วยเก็บอาการรถมากขึ้น ถ้าใครมีทุนทรัพย์เพียงพอลุยเลยครับ ยางนี่เห็นผลสุดๆ
แต่ถ้ามองในทางกลับกัน ถ้ายางเดิมเรายังพอใช้ได้อยู่ และเราไม่ได้ต้องไปแข่งขันเวลากับใคร แต่เลือกที่จะแข่งกับตัวเอง ยางอะไรก็วิ่งได้และฝึกคนขับได้หมดครับ ยางแข็งๆ ยางที่เขาว่ากันไม่เกาะนี่ยิ่งดีเลยครับ เพราะมันจะยิ่งแสดงข้อผิดพลาดของคนขับ และจะฝึกคนขับให้ละเอียดอ่อนกับการควบคุมรถมากขึ้น 
ทั้งนี้ทั้งนั้นเอินมองว่า โจทย์ของแต่ละคนแตกต่างกัน ทุนทรัพย์ของแต่ละคนแตกต่างกัน แต่จุดมุ่งหมายที่ทุกๆคนมีเหมือนกันแน่ๆ คือการออกไปมีความสุขกับเจ้าตัวเล็กของทุกๆคนครับ :car: :car: :car:
ใครคิดว่าทำแบบไหนตอบโจทย์ตัวเอง และทำแบบไหนแล้วตัวเองมีความสุข ก็ทำแบบนั้นนั่นแหละคร้าบบ ถูกต้องที่สุดแล้วครับ :like:

ว่าแต่...เค้าไม่ได้ไปมีความสุขกับเจ้าตัวเล็กของเค้านานแล้วนะเนี่ยยย :004:

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 06:42:23 AM »
 :like: :like: :like:

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:19:01 AM »
เห็นด้วยกับทั้งพี่เตียและพี่จุ๊ปเลยครับ การที่เราจะทำเวลาดีๆในสนามได้นั้น มาจากทั้งตัวรถและก็คนขับ ยางดีทำให้เราขับง่ายขึ้น เกาะขึ้น เวลาดีขึ้น เพราะยางช่วยเก็บอาการรถมากขึ้น ถ้าใครมีทุนทรัพย์เพียงพอลุยเลยครับ ยางนี่เห็นผลสุดๆ
แต่ถ้ามองในทางกลับกัน ถ้ายางเดิมเรายังพอใช้ได้อยู่ และเราไม่ได้ต้องไปแข่งขันเวลากับใคร แต่เลือกที่จะแข่งกับตัวเอง ยางอะไรก็วิ่งได้และฝึกคนขับได้หมดครับ ยางแข็งๆ ยางที่เขาว่ากันไม่เกาะนี่ยิ่งดีเลยครับ เพราะมันจะยิ่งแสดงข้อผิดพลาดของคนขับ และจะฝึกคนขับให้ละเอียดอ่อนกับการควบคุมรถมากขึ้น 
ทั้งนี้ทั้งนั้นเอินมองว่า โจทย์ของแต่ละคนแตกต่างกัน ทุนทรัพย์ของแต่ละคนแตกต่างกัน แต่จุดมุ่งหมายที่ทุกๆคนมีเหมือนกันแน่ๆ คือการออกไปมีความสุขกับเจ้าตัวเล็กของทุกๆคนครับ :car: :car: :car:
ใครคิดว่าทำแบบไหนตอบโจทย์ตัวเอง และทำแบบไหนแล้วตัวเองมีความสุข ก็ทำแบบนั้นนั่นแหละคร้าบบ ถูกต้องที่สุดแล้วครับ :like:

ว่าแต่...เค้าไม่ได้ไปมีความสุขกับเจ้าตัวเล็กของเค้านานแล้วนะเนี่ยยย :004:

เห็นด้วยกับน้องเอิร์นมากครับ  :)
อยู่ที่เป้าหมายของแต่ละคนครับ หาต้องการทำสถิติใหม่ๆหรือการขับขี่ที่แม่นยำก็ควรเตรียมทุกอย่างให้พร้อมครับ ทั้งคนทั้งรถรวมถึงเรื่องยางซึ่งสำคัญมากครับ อย่างของผมแม้จะเป็นยาง%federalเก่าๆแข็งๆ ซึ่งตั้งใจจะเปลี่ยนตั้งแต่ครั้งแรกที่โดนตะปูไป2รู ในที่สุด2ครั้งล่าสุดก็ยังไม่ได้เปลี่ยนเลยอ่ะ..(คงเพราะความงกมั้งคับ :)) แต่ผมก็ยังสนุกกับการขับโดยไม่ได้สนใจเวลาซักเท่าไหร่ เอามันส์อย่างที่เตียว่า :emo55:
เป้าหมายของผมคือ..คิดว่ามาเจอเพื่อนๆมาคุยกันขับรถกัน ก็เยี่ยมแล้ว.. :like:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: เมษายน 04, 2012, 08:42:50 AM »
"ยาง ... แมร่ง ... สุดยอด ... จริง ๆ"

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 09:57:17 PM »
ของผมมั่งนะครับ......แหะๆ

ไล่กัดยางเค้า....เกือบกัดได้....ทางตรงหล่ะทิ้งเลย
เสียดายวิดิโอมันถ่ายรอบเว้นรอบ....ไม่งั้นมีได้โม้แน่ๆ....ฮี่ๆ ^.^

--------------------------------------------------------------
อีกซักพักจะตามมาด้วย...นาเต้นบัลเล่ย์ .....^.^

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=X8ZuBcVAhSY" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=X8ZuBcVAhSY</a>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 06, 2012, 10:02:59 PM โดย oakinen »

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: เมษายน 06, 2012, 11:01:51 PM »
รอดูนาหมุน

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:17:52 AM »
Lawn mower ......

ขับตามนา...หมายถึงขับตามรถของนา....ไม่ใช่ไปขับตามท้องไร่ท้องนา.... ( ฮามะ...แฮ่ๆ )

นาอยากดู ก็ จัดให้....เอา Na Turbo มาโชว์ตัดหญ้า..... ^.^

ปล. ทางสนามโทรมาบอกว่าหญ้าเริ่มจะยาวอีกแล้ว....ให้พวกเราไปขับกันอีกได้....ฮ่าๆๆ  ^.^

<a href="http://www.youtube.com/watch?v=1lJlHFJ1CIQ" target="_blank">http://www.youtube.com/watch?v=1lJlHFJ1CIQ</a>

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:41:26 AM »
ขอบคุณครับ  ลงไปได้ไงก็ไม่รู้

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 11:46:39 AM »
คลิฟนี้สนับสนุนโดย ร้านขายเนื้อหมูป่า ย่าง   ......................(ดูตอนจบน่ะครับ)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: เมษายน 07, 2012, 01:30:55 PM »
คุณ mad_mokey มาขับสนามครั้งแรก ... แถมแต่ละรอบก็เปลี่ยนไลน์การขับตลอด  ???

ที่โค้งเดียวกันก่อนหน้าก็มี BMW ลงไปตัดหญ้า ... สร้างพายุฝุ่นขนาดย่อม ๆ ลอยมาถึงค้อกพิทที่พักรถเหมือนกันครับ  ::) มาสนามแล้วไม่หมุน ไม่หลุดโค้ง จะขาดรสชาดของความตื่นเต้น หวาดเสียวไปพอสมควร  :emo48:

เพื่อน ๆ ที่ไปสนามแต่ละคนมีประสบการณ์(หมุน-หลุดโค้ง)กันมาแล้วทั้งนั้น เป็นเรื่องธรรมดามั่กมากครับ
  :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ :car:

ลป. ถุงเกียร์กะด้ามเบรคมือเคฟล่าใส่แล้วสวยดี - ขอบคุณมากที่เป็นธุระจัดหาให้ครับ
  :)