ผู้เขียน หัวข้อ: Clip สนามนครชัยศรี  (อ่าน 8586 ครั้ง)

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
Re: Clip สนามนครชัยศรี
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:29:47 PM »
พี่วิท ตัดสินใจได้ยัง ว่าจะใส่อะไร  หรือว่าใส่ทุกอย่างเลยมั้ย

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 03:47:04 PM »
555 ใครดูก็รู้ว่าเค้าให้ผ่านไปง่ายๆ แต่ BMW สีขาวกับ Imp แรงจริงๆ ดูใน clip บางช่วงเค้ากดทีรถผมตามไม่ทันเลย (ที่วิ่งอยู่ผมลาก 7000-7200 รอบทุกเกียร์เลยนะครับ   :066:

สมมุติว่า

BMW             220แรงม้า
Imp (โอต)      500แรงม้า
Imp(พี่โกะ)      400แรงม้า
                   ------
รวม               1120แรงม้า

โคตรเท่เลยที่แซงได้ อิอิ  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 02, 2012, 04:05:46 PM โดย rooster »

ออฟไลน์ b4_miata

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:13:36 PM »
..งานเมื่อวานนี้ ผมได้เห็นหลายๆคนมีพัฒนาการที่ดีขึ้นมากเลยครับ (รู้สึกปลื้มใจจริงๆ :)) ขอพูดถึงซักหน่อย..
 1. เริ่มจากศิษย์คนแรกเจ้าของฉายา"แอ๊คเอาอยู่" คนนี้ผมเห็นวิวัฒนาการมาตั้งแต่ต้น ปัจจุบัน ขับได้นิ่งมากไม่ลนลานเหมือนใหม่ๆ ไลน์ก็คมขึ้น เวลาก็ดีขึ้นกว่าแต่ก่อนมาก ติหน่อยเดียวเบรกเร็วไปนิด หากแก้ไขจุดนี้ได้รับรองไม่ธรรมดาแน่คันนี้ เครื่องดีช่วงล่าง+ยาง setมาดีครับ
2.นพ คนนี้มีความตั้งใจสูง อิอิ.. จากที่เห็นการขับเมื่อวานบอกได้เลยว่า ขับดีขึ้นมาก จับจังหวะคันเร่งและเทิร์นพวงมาลัยได้ดี (เร็วจนตอนที่พี่โก๊ะจะแซงคิดว่าผมขับอยู่) นี่ขนาดเซ็ตยางมาแบบว่าขับยากนะเนี่ย  อนาคตเร็วแน่! ฟันธง!!
3.ก้อง คนนี้ก็ไม่ธรรมดา จุดเด่นอยู่ที่การจับพวงมาลัยของแก ตั้งแต่เห็นขับครั้งแรกเป็นคนที่จับพวงมาลัยได้ดี มั่นคง สมาธิก็ดี เรียนรู้ได้ไว ขับเหมือนคนมีพื้นมาแล้ว คนพร้อมรถก็เยี่ยม ซ้อมขับบ่อยๆเร็วแน่นอน (ส่วนน้องทั้ง3ก็หัวไว เป็นเร็ว ขับแค่2ครั้ง ได้ขนาดนี้ถือว่าดีมากแล้วครับ)
4.พี่จุ๊บ พี่คนนี้ขับดีอยู่แล้ว รถแกก็เซ็ตมาเป็นอย่างดี ครั้งนี้ได้ยางใหม่ ไม่แปลกใจเลยครับว่าเวลาถึงออกถึงมาดีขนาดนี้ ยินดีกับสถิติใหม่ด้วยครับเยี่ยมครับ  :like:
5.นา สำหรับครั้งแรกแค่นี้ก็ถือว่าดีแล้วครับ รถแรงมากก็ทำให้ขับยากหน่อย แต่นาเป็นคนที่คุมคันเร่งได้ดี เทิร์นพวงมาลัยได้นุ่มนวล หากได้ยางที่ดีกว่านี้ หรือยอมลดความแรงลงหน่อยเพื่อให้ควบคุมได้ง่ายขึ้น เวลาก็น่าจะดีขึ้นครับ อีกนิดครับอย่าลืมดูเรื่องเบรกด้วยนะ พี่ว่าเบรกหลังมันดีเกินไปน่ะครับ รถเราเวลาเบรกหน้าจะทิ่มท้ายจะเบา หากเบรกหลังดีมากๆมันจะทำให้คุมรถขณะเบรกได้ยากครับ
6.พี่หนุ่ม คนนี้รถดีมากทั้ง2คันเลย สมบูรณ์ทุกอย่างจริงๆ หากรักรถให้น้อยลงกว่านี้สักนิดน่าจะแซงเจ้าของฉายา"แอ๊คเอาอยู่"ได้แน่ๆครับ :)
7.พี่โอ๊ค พี่คนนี้ขับgymkhana ได้ดีอยู่แล้ว พอมาสนามใหญ่ยังหาจังหวะเบรกสวยๆไม่พอดี ก็เลยติดขัดไปบ้าง แต่หากขับบ่อยหน่อยเราก็จะค้นหาจุดเบรกที่พอดีกับรถเราได้เองครับ
8.โจ๊ก บอกตามตรงไม่ได้ดูโจ๊กขับซักเท่าไหร่ :emo10:  เพราะคิดว่าเมื่อวานโจ๊กคงไม่ได้มาตั้งใจขับอย่างจริงจังน่ะ :025:  แต่โดยรวมสำหรับเกียร์ออโต้ ที่เคยเห็นบนถนนกับgymkhanaก็ถือว่าขับได้ดีอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:22:03 PM »
ขอบคุณครับวิท เด๋วเที่ยวหน้ามานั่งรถพี่หน่อย ช่วยดูว่าต้องแก้อะไรบ้าง บางทีขับเองไม่รู้ว่าตรงไหนควรแก้บ้าง เดี๋ยวคนอื่นไล่ทันต้องรีบหนีครับ   :-X

ออฟไลน์ Gong959

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 04:51:30 PM »
ขอบคุณเพื่อนวิท ที่สละเวลาชี้แนะผมและน้องๆผม (เที่ยวนี้พามาเยอะกว่าเดิมอีก) จนแทบไม่ได้สนุกกับรถตัวเองเลย  และขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆในชมรมทุกท่านที่ต้อนรับน้องๆผมอย่างเป็นกันเองทุกครั้ง    

ขอบคุณพี่แอ๊กที่สละเวลาลงสนามของตนเองมาช่วยแก้ปัญหารถผมอยู่เป็นชั่วโมง  ซึ้งจริงๆ    ขอบคุณเอิร์นด้วยที่เข้ามาช่วยซ่อมและช่วยแนะนำเทคนิคการขับ

ท้ายสุดนี้ผมก็ขอขอบคุณยางอคิลิส  ยางเทพ ยางเหนียว ยางดี  จากคุณต๋องที่ช่วยดูแลรถผมให้พร้อมลงสนามเมื่อวานครับ

ป.ล.  วิทครับ จุดเด่นผมอยู่ที่การจับพวงมาลัยแน่นอนอยู่แล้ว เมื่อก่อนเคยขายอยู่ สี่แยกรัชดาฯ (3 พวง 100)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 05:27:55 PM »
ขอบคุณมากครับ อ.vit- b4. เมื่อวาน ยางดีรถดี พยายามขับให้ดีที่สุดแล้ว ยังวิ่งไล่ วิท-b4 กดจนมิดแล้ว ยังตาม อ.vit ไม่ทันเลย ห่างไปแค่ หนึ่งป้ายรถเมล์เองอ่ะ.  :050:

ออฟไลน์ b4_miata

• *
  • Gift : 18
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 07:08:24 PM »
ด้วยความยินดีครับ :)
อันที่จริงผมก็ไม่ได้ขับเก่งอะไรมากมายและก็ไม่ใช่อาจารย์ด้วยครับ เพียงแค่ผมชอบรถชอบขับรถก็เท่านั้น อะไรที่ผมรู้และสามารถถ่ายทอดหรือแบ่งปันได้ผมยินดีครับ..การได้เห็นเพื่อนๆสนุกกับการขับรถเหมือนผม ผมก็happy แล้วครับ  :)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 09:19:56 PM »
เสียดายจังที่ไม่ได้ไป

แต่มายืนยันอีกคนนึงว่า วิท มีความตั้งใจจริงที่จะช่วยทุกๆคน(รวมทั้งผม) ให้ขับรถได้ดีและเต็มที่เท่าที่ความสามารถของรถจะไปได้

และเป็นผู้สนับสนุนอย่างเต็มที่  ทุกครั้งที่เรามีความคิดที่จะออกไปวิ่งในสนามกัน

มาร่วมขอบคุณอย่างจริงใจอีกคนนึงครับ อ.วิท (หยั่งงี้ไม่เรียกอาจาร ผมยังนีกไม่ออกว่าจะเรียกอะไร)

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 09:38:08 PM »
นั้นดิไม่เรียก อ.วิท แล้วจะเรียกไรดี
ก่อนอื่นขอบคุณ อ.วิทที่ให้คำแนะนำดีๆช่วยพัฒนาได้เยอะ
อีกคนที่ไม่ค่อยออกตัวน้องเอินทีด้า 1000 ม้า ก็เสริมได้อีกเยอะที่เดียว(ที่อ.วิทกักไว้นะ55)
ทีมเซอร์วิท(ทำอยู่คนเดียวที่เหลือยืนให้กำลังใจ)เฮียแอ็คของเรา
พี่ๆเพื่อนๆทุกคนที่มาร่วมสนุกกับ MX5 ด้วยกัน งานหน้า เมษาหลังสงกรานนะ....

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:46:58 PM »
น่าสนุกจังคับ  :066: อดไปอะ  :004: :004: แต่ถ้าไปคงได้แต่ดูไม่กล้าลงครับ 55

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 10:55:10 PM »
ในสนามความเร็วไม่เกิน70 นะมาได้เลยเบ้น

ออฟไลน์ bas_m2

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:24:59 PM »
คราวหน้าขอbattle นะคนพร้อม รถพร้อม เวลาพร้อม จัดไป

ออฟไลน์ BEE

• *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: เมษายน 02, 2012, 11:40:49 PM »
อ.วิท รับข้าน้อยเป็นศิษย์ด้วยนะขอรับ  :emo59:

เสี่ยบาส ออกแนวน่ากลัวอีกแล้วนะครับท่าน อิอิ

mad_monkey

« ตอบกลับ #28 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:52:18 AM »
ชอบ พี่วิท คอมเม้นครับ จะได้นำกลับฝึกแก้ไข จะได้มีการพัฒนาครับ

ชอบให้มีการ ปรึกษาแนะนำเทคนิกผ่าน เว็ป จะได้แบ่งปันความรู้

พี่บาส เดี๋ยวขอ นาซ้อมอีก 2-3 ครั้ง เดี๋ยวลงสมัคร แบทเทิล ด้วยนะครับ

ชอบที่ ออกมาขอบคุณ ว่าได้ความรู้มาจากใคร ดีกว่าเอาความรู้คนอื่นไป แล้วไม่สนใจครับ

ขอบคุณ เอิญ วิธี เซตติ้ง โช้ค ไว้จะลงนำไปใช้

mad_monkey

« ตอบกลับ #29 เมื่อ: เมษายน 03, 2012, 12:55:46 AM »
รถที่กลับจากสนาม ควร ตรวจเช็ค น้ำมันเครื่อง น้ำหม้อน้ำ ด้วยนะครับ

น้ำมันเครื่องหายเป็นเรื่อง ปกติครับ