ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม "admin" ครับ, จาก -"ว่าที่..."- สมาชิกคลับคนใหม่ครับ :-)  (อ่าน 9512 ครั้ง)

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ประสบการณ์ผมในการซื้อ MX-5 เนี่ย ... อย่าว่าแต่ลองเป็นเรื่องเป็นราว หรือลองไม่เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ  ???

ไม่เคยขับเลยซักครั้ง ไปถึงจ่ายตังค์ ขับกลับบ้าน ทั้ง 4 คัน  :)

ตั้งแต่ NA1.6 --> มาเป็น NA1.8 --> แล้วก็ NB --> จนมาถึง NC ในวันนี้  :-*

ที่สำคัญมีแค่คันแรก NA1.6 คันเดียว ที่ผมต้องลงทุนประกาศ "ต้องการซื้อ Mazda MX-5" ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง จ่ายค่าโฆษณาไป 600 บาท สำหรับวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ (ราคานี้ 10 กว่าปีก่อนนะ)  :-\

แล้วเหมือนจะเป็นเนื้อคู่ เพราะพี่คนที่ขายให้ ที่บ้านรับแต่เดลินิวส์ เผอิญวันนั้นไม่มีสายส่งเลยให้บ้านเมืองมาแทน แล้วพี่เค้าก็ทำกิจวัตรประจำวันในห้องน้ำจนเจอประกาศต้องการซื้อของผม ลงไป 3 วัน มีพี่เค้าโทรฯ มาแค่คนเดียว กำลังเดินเล่นอยู่ MBK รับสายเสร็จบึ่งไปดูรถเดี๋ยวนั้น(แถวบางนาตราด) อีก 3 วันต่อมากำเงินสดไปให้เค้าถึงบ้าน  :)

ส่วนอีก 3 คันต่อ ๆ มา ไม่เคยไปดูรถ ลองขับอะไรเลย เพราะซื้อต่อจากเพื่อนในชมรมฯ ทั้งหมด  :emo55:

ผมรู้สึกว่าสังคมที่ Miata Club of Thailand มันเหมือนครอบครัวของผมไปแล้วครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
เหมือนกันเลยอาจารย์...อารมณ์ประมาณกลัวลองมากเดี๋ยวเจ้าของเดิมเค้าจะไม่ขายเราน่ะ   555555
ปล..วันนี้ไปกินก๋วยจั๋บกันอีกไหม ที่รัก จุ๊บจุ๊บ

ออฟไลน์ tum star

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
คิดถึงความหลังอยู่เหมือนกันครับจารย์หนุ่ม จำได้ว่าตอนนั้นหน้ายังเด็กๆกันอยู่เลยวันๆเอาแต่นั่งดูรถกับดูเด็ก
เสาร์/อาทิตย์ไปช็อปบางนาตอนนี้เลิกหมดแล้วเพราะเมียไม่ปลื้ม ร้านผมทุกที่ไม่เคยเข้าไปมาหลายปีแล้วแต่จะไปเมื่อไรบอกนะคร้าบ
ปล.คุณบ๋อยอย่าได้เกรงใจครับของนอกกายทั้งนั้น ผมเชื่อว่าเมื่อลองแล้วจะได้คำตอบให้ตัวเองแบบชัดๆ ถ้าขับceมาก่อนผมว่าอารมณ์มันจะต่างกันเยอะเลยนะครับ หากจะซื้อกับเกร์ยก็ไม่มีรถให้ลองแน่นอน มาลองรถผมได้ครับ...

พี่แอ็ค...ไม่เห็นเข้าไปที่pg4uเลยครับ รถไม่มีปัญหาเลยไม่ได้เจอกันเลยคิดถึงครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
หุ หุ อยากบอกว่าเคยไปแอบนั่งหลับที่ร้านสาขา MBK มาแล้วครับ ... แบบว่าเดินจนเหนื่อย แวะแป๊ปนึง หลับคร่อก ๆ จนแฟนแอบถ่ายรูปมาล้อซะงั้น   :o

พี่ cabriolet คืนนี้ไปกินก๋วยจั๊บไม่ได้ครับ ต้องไปรับของนอก (Japan) ที่พี่สั่งนั่นแหล่ะ พี่สาวมาถึงตอนเที่ยงคืน อิอิ แถมมี air intake NB ของ auto exe มาด้วย ท่าทางจะเสร็จเพียงฟ้าแน่ ๆ (ผมบ้ายี่ห้อ-ไม่ถือป๊มนะ  :-*) แต่ว่า K&N ในรถป๊มคงต้องหาเจ้าของใหม่แล้วล่ะ ใครหนอจะเป็นเนื้อคู่   :emo64:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

• รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
คิดถึงความหลังอยู่เหมือนกันครับจารย์หนุ่ม จำได้ว่าตอนนั้นหน้ายังเด็กๆกันอยู่เลยวันๆเอาแต่นั่งดูรถกับดูเด็ก
เสาร์/อาทิตย์ไปช็อปบางนาตอนนี้เลิกหมดแล้วเพราะเมียไม่ปลื้ม ร้านผมทุกที่ไม่เคยเข้าไปมาหลายปีแล้วแต่จะไปเมื่อไรบอกนะคร้าบ
ปล.คุณบ๋อยอย่าได้เกรงใจครับของนอกกายทั้งนั้น ผมเชื่อว่าเมื่อลองแล้วจะได้คำตอบให้ตัวเองแบบชัดๆ ถ้าขับceมาก่อนผมว่าอารมณ์มันจะต่างกันเยอะเลยนะครับ หากจะซื้อกับเกร์ยก็ไม่มีรถให้ลองแน่นอน มาลองรถผมได้ครับ...

พี่แอ็ค...ไม่เห็นเข้าไปที่pg4uเลยครับ รถไม่มีปัญหาเลยไม่ได้เจอกันเลยคิดถึงครับ
คุณ tum คิดถึงเหมือนกัน นิดนึ่งๆ  ไว้ขอไปกินกาแฟด้วยคนนะ  pg4  ก็เข้าไปอ่านบ่อยๆครับแต่ไม่ได้ตอบกระทู้เท่าไหร่

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ทำไมกรุงเทพมันแคบเยี่ยงนี้ ... คุณ tum star กับ พี่ cabriolet รู้จักกันมาก่อนซะงั้น  :emo10:

ดีนะไม่เคยนินทาใครลับหลัง ... ไม่งั้นงานเข้าแหง๋ม ๆ  :(

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

ลป.กระทู้กลายพันธ์แล้ว รีบกลับเข้าหัวข้อด่วน ๆ เลย  :002:

• *
ประสบการณ์ผมในการซื้อ MX-5 เนี่ย ... อย่าว่าแต่ลองเป็นเรื่องเป็นราว หรือลองไม่เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ  ???

ไม่เคยขับเลยซักครั้ง ไปถึงจ่ายตังค์ ขับกลับบ้าน ทั้ง 4 คัน  :)

ตั้งแต่ NA1.6 --> มาเป็น NA1.8 --> แล้วก็ NB --> จนมาถึง NC ในวันนี้  :-*

ที่สำคัญมีแค่คันแรก NA1.6 คันเดียว ที่ผมต้องลงทุนประกาศ "ต้องการซื้อ Mazda MX-5" ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง จ่ายค่าโฆษณาไป 600 บาท สำหรับวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ (ราคานี้ 10 กว่าปีก่อนนะ)  :-\

แล้วเหมือนจะเป็นเนื้อคู่ เพราะพี่คนที่ขายให้ ที่บ้านรับแต่เดลินิวส์ เผอิญวันนั้นไม่มีสายส่งเลยให้บ้านเมืองมาแทน แล้วพี่เค้าก็ทำกิจวัตรประจำวันในห้องน้ำจนเจอประกาศต้องการซื้อของผม ลงไป 3 วัน มีพี่เค้าโทรฯ มาแค่คนเดียว กำลังเดินเล่นอยู่ MBK รับสายเสร็จบึ่งไปดูรถเดี๋ยวนั้น(แถวบางนาตราด) อีก 3 วันต่อมากำเงินสดไปให้เค้าถึงบ้าน  :)

ส่วนอีก 3 คันต่อ ๆ มา ไม่เคยไปดูรถ ลองขับอะไรเลย เพราะซื้อต่อจากเพื่อนในชมรมฯ ทั้งหมด  :emo55:

ผมรู้สึกว่าสังคมที่ Miata Club of Thailand มันเหมือนครอบครัวของผมไปแล้วครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
เหมือนกันเลยอาจารย์...อารมณ์ประมาณกลัวลองมากเดี๋ยวเจ้าของเดิมเค้าจะไม่ขายเราน่ะ   555555
ปล..วันนี้ไปกินก๋วยจั๋บกันอีกไหม ที่รัก จุ๊บจุ๊บ
ประสบการณ์ผมเรื่องซื้อรถนี่ไม่อยากจะเหลาสำคัญสุดเลยก็ตอนคิดว่าจะแต่งเรื่องยังงัยให้เมียเห็นใจ พอผ่านแล้วต้องรึบที่สุดเผื่อเปลี่ยนใจเคยซื้อแบบไม่เคยเห็นรถเลย3ครั้ง ถึงขนาดว่าคิดไว้ในใจว่าเป็นสีนี้ตอนมาส่งเป็นอีกสีนึงก็เคย เดี๋ยวนี้ก็ยังเป็นแถมตอนนี้ก็กำลังแต่งเรื่องใหม่อยู่ไม่รู้จะผ่านรึป่าว....

555+.  รอดูเรื่องที่จะแต่งขึ้นใหม่ด้วยคนนะคุณ tum 306cc
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 07:31:35 PM โดย cabriolet »

• *
คงต้องเข้าไปขอคำปรึกษาว่าทำไงให้เมียทั้งรักและไว้ใจ ทุกวันนี้ติดfทั้ง2ตัวเลย รอสอบซ่อมอยู่
 ห่วงคุณหนุ่มจังผมว่าโสดน่ะโคตะระดีเลย คิดซะว่าผมเตื่อนแล้วในฐานะเพื่อนแล้วกัน