ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถาม "admin" ครับ, จาก -"ว่าที่..."- สมาชิกคลับคนใหม่ครับ :-)  (อ่าน 9524 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
ซื้อสีไรก็ได้ครับ ไม่ใช่เรื่องสำคัญ เพราะเวลาเรานั่งในรถ ก็ไม่ค่อยเห็นด้วยซ้ำว่าสีไร

ส่วนข้างนอก อยากให้เคาเห็นเป็นสีไรก็

รถคันนี้ สีม่วง จ้า

สี NC ที่มีน้อยที่สุด น่าจะเป็นสีน้ำเงิน ที่คุณก้อยสมาชิกคนสวยของเราขับ

ออฟไลน์ phatt

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 13
เคยเห็นสีแดงเลือดหมู สวยมากกกก ยักอยากเปลี่ยน NA ผมเป็นสีนี้บ้างเลย  :025: แต่อย่างที่บอกครับ สีต้องห้ามที่บ้าน  :117:

ปล. มันสองอารมย์ครับ MX5 กับ เบนซ์ เลยมีทั้งสองคัน E220 CDI กับ NA  ความสุขสุดๆครับ  :emo55:  :025:  :car:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
แดงเลือดหมูต้องถามพี่ยุ่งนี่ :car:

TG-CREW / 32xxx

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ  :)

ถ้างั้น แนวโน้มน่าจะซื้อ เหลือง หรือบรอนซ์เงินแล้วครับ  :P

จะได้ไม่ซ้ำกันมากไป ส่วนพวกกลุ่มสีเข้มนี่ขอบายครับ 

ขี้เกียจมานั่งล้างกันบ่อยๆน่ะครับ ชอบไม้ขนไก่มากกว่าครับ.

แต่เอ... แปลกเนอะ..! ทำไมผู้ใหญ่ไม่ค่อยชอบรถสีแดงน้า?  :car:

ป๊ะป๋าผมก็คนนึงล่ะ, รายนี้เข้าขั้น -เกลียด- เลยครับ   :car:

ทำไมก็ไม่รู้ครับ?, ไม่เคยถาม...  สีแดงสวยออกครับ   :car:

ทำให้ชีวิตสดใส-มีพลัง-กระชุ่มกระชวย power up!   :car:

ถ้าออกรถสีแดงก็ได้อยู่ครับ จอดไว้คนละบ้านอยู่แล้วครับ   :car:

ไม่ไปจอดแยงตาป๊ะป๋าให้แกหมั่นไส้หรอกครับ ha ha...   :car:

:car:  :car:  :car:  :car:  :car:  :car:  :car:  นี่แน่ะๆ เยอะๆเลย...

อะไรที่ป๊าเกลียด, ลูกชอบ...   :car:   :car:   :car:   :car:  เหอๆๆ

"บ๋อยเรือเหาะ"   :025:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
ป๋มว่าสีไหนก็ได้ สวยทั้งนั้นขอให้เป็นMiata :025:

เพื่อนๆ-พี่ๆขอรับ...,

เมื่อสักครู่นี้เองครับ, น้องฝ่ายขายที่ศูนย์ mazda หัวหมาก

โทรมาแจ้งให้ทราบว่า -ไม่มี- รถ demo mx-5 ให้ลองขับซะแล้วครับ   :emo48: :emo48:

เนื่องจากทาง "ศูนย์ใหญ่" งดการให้ศูนย์สาขายืมรถแล้ว...   :-X

หากศูนย์สาขาย่อยต้องการมีรถ demo ให้ลูกค้าทดลอง, ก็ต้องซื้อเองครับ !?!?

อืม... อืม... สำหรับผม, การลอง feeling ของรถนั้น...

มันเป็นอะไรที่ ===> โค-ตะ-ระ สำคัญเลยครับ, มีผลต่อการซื้อ-ไม่ซื้อ

อย่างยิ่งยวดครับ, ชี้เป็น-ชี้ตาย, ฟันธงกันก็ตรงนี้แหละครับ, มากกว่ารูปลักษณ์ภายนอก

เฮ้อ...  แล้วจะรู้ได้ไงว่าขับแล้ว happy ฤๅไม่อย่างไร?   :-[  >:(  :-\  :emo10:

รถราคาตั้งสองล้านกว่าๆ จะให้หลับหูหลับตาซื้อเลยรึไง? mazda thailand เอ๊ยยย...!

แย่เลยครับเพื่อนๆ ผมบอกเซลไปว่า "ไม่เป็นไรๆ" แต่จริงๆงานนี้ ต้องคิดหนักแล้วครับ.

"บ๋อยเรือเหาะ"   :057:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
:car: ราคา 2.65 ล้าน จึงเห็นด้วยที่จะมีรถ Test Drive แต่หากไม่มีจริง ๆ ตามที่ศูนย์เค้าว่า  ???

แนะนำลองหา Car Rent ที่มีรถ MX-5 ให้เช่า แล้วก็เช่าเอามาขับซะ 1 วัน (จำไม่ได้ว่าเท่าไหร่ แต่ใกล้หมื่นมั้ง  :emo48:) ขับแบบว่ากินนอนในรถ ให้คุ้มค่าทุกชั่วโมง หาเพื่อนมานั่งด้วยอีกคนช่วย comment ด้วย ช่วยขับด้วย  :)

ก็น่าจะตอบโจทย์เรื่อง Feeling ในการขับขี่ได้นะครับ แล้วเก็บบิลค่าเช่ารถไว้ไปขอส่วนลดคืนตอนซื้อรถใหม่ ถ้าศูนย์ไม่ให้ ก็ไม่ซื้อครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2010, 05:38:23 PM โดย mazdalover »

ขอบคุณที่กรุณาแนะนำครับพี่ admin  :emo22:  :emo22:  :emo22:

ผมให้น้องเซลเขาแก้ตัวด้วยการไปสอบถามกับ ผจก. ศูนย์ว่า-

ลูกค้าสามารถสั่งเกียร์ m/t เป็น special request ได้ไหม?

ถ้าคำตอบคือ "ไม่ได้"

I'm gonna say "G-R-E-Y" เป็นคำตอบสุดท้าย, บ๋ายบาย m ซิตี้...

ขอรับกระผม.   :emo58:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
เชื่อผมม๊ะ. ผมใช้รถและเปลี่ยรรถมาประมาณ11คัน. ไม่เคยลองขับหรือเทสรถเป็นเรื่องเป็นราวเลยสักคัน

นี่คงเป็นสาเหตุที่ทำให้ผมเปลี่ยนรถบ่อยมั้ง อิอิ

ออฟไลน์ tum star

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
มาลองรถผมก็ได้ครับ(auto)แอบเอาใจช่วยอยู่จะลองวันไหนpmมาบอกได้เลยครับ...

• มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
โห ... คุณ tum star ใจกว้างมาก ๆ ครับ ไว้ชวนเพื่อนไป meeting ที่ร้านกาแฟคุณ tum ดีกว่า  :emo55:

ใครว่างบ้างอยู่เลยสี่แยกวังหินไปหน่อยเดียว บรรยากาศดีมากมาย ... สมัยก่อนไปนั่งเล่นบ่อยมาก ไปสามทุ่มกลับเที่ยงคืน นั่งใจเต้นตูมตามตลอด ลูกค้าวัยกระเตาะน่ารักทั้งนั้นเลย   :emo56:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ   :car:

เรียนคุณ cabriolet ครับ,

ถ้าพูดแบบนี้ ก้อเข้าทางผมเลยครับ   :)

จะบอกว่ามันคล้ายๆกับไปเดินเลือกซื้อปืนสั้นสักกระบอกที่ "ดิโอลด์ฯ" ครับ
คือ ร้านปืนเมืองไทย ขายของแบบพิลึกมากมาย เพราะไม่มี demo-
ให้ทดลองยิงหลังร้านได้เหมือนร้านปืนที่ 'เมกาครับ ...คิดได้ไง?   ::)

แล้วจะทราบได้ไงว่า จับถนัดไหม? คุมกลุ่มกระสุนอยู่ไหม? กัดมือไหม? ฯลฯ
ร้านปืนวังบูรพา... ต้องการแค่ใบ ป.3 + cash $$$
กว่าผมจะหาปืนที่ชอบ, ที่เหมาะมือจริงๆ ผมต้องลองผิดลองถูกด้วยการ-
ซื้อๆ-ขายๆ ไปยิงที่ ศรภ. บางเขน เอ้า... ไม่ชอบ, ขายทิ้ง, ซื้อใหม่...

กว่าจะได้พบคู่รักตัวจริง ผมต้องหมดเงิน+ขาดทุนไปกับการซื้อ-ขายปืนสั้น
เกือบ 10 กระบอกครับ หมดเงินไปกี่แสนละนั่น...? เข้าๆออกๆ ศรภ. อยู่นั่นแล้ว,
S&W686 no..!  Colt 1991A1 no..! HK no..! และ ฯลฯ อีกมากมาย
กว่าจะมาจบที่ Glock 19 เนี่ย จ่ายค่าความรู้ไปเยอะเลยครับ   :emo48:  :emo56:

ยิ่งรถนี่ไม่ต้องพูดถึงเลยครับ มันแพงกว่าปืนตั้งเยอะ ไม่มี demo ก็แย่เลยครับ
มีอย่างเดียวที่ผมยอมได้คือ "แต่งงาน" ไม่ต้อง demo ก้อด้ายย... คริๆ   ;)  ;D
ไปตายเอาดาบหน้าครับ ขอให้หาได้ซะก่อนเถิด.

_/\_ ขอบพระคุณ คุณ  tum star ที่กรุณาครับ
แต่มิบังอาจครับ เกรงใจมากมายจริงๆ

แต่ผมเป็นคอกาแฟตัวยงเลยครับ เสพติดมากๆ
เอาเป็นว่า, ผมขอลองไปชิมกาแฟที่ร้านดีกว่าครับ :-)
เรื่องกาแฟ... ขอให้บอก, ตามไปชิมหมดครับ.

ประสบการณ์ผมในการซื้อ MX-5 เนี่ย ... อย่าว่าแต่ลองเป็นเรื่องเป็นราว หรือลองไม่เป็นเรื่องเป็นราวเลยครับ  ???

ไม่เคยขับเลยซักครั้ง ไปถึงจ่ายตังค์ ขับกลับบ้าน ทั้ง 4 คัน  :)

ตั้งแต่ NA1.6 --> มาเป็น NA1.8 --> แล้วก็ NB --> จนมาถึง NC ในวันนี้  :-*

ที่สำคัญมีแค่คันแรก NA1.6 คันเดียว ที่ผมต้องลงทุนประกาศ "ต้องการซื้อ Mazda MX-5" ในหนังสือพิมพ์บ้านเมือง จ่ายค่าโฆษณาไป 600 บาท สำหรับวันศุกร์-เสาร์-อาทิตย์ (ราคานี้ 10 กว่าปีก่อนนะ)  :-\

แล้วเหมือนจะเป็นเนื้อคู่ เพราะพี่คนที่ขายให้ ที่บ้านรับแต่เดลินิวส์ เผอิญวันนั้นไม่มีสายส่งเลยให้บ้านเมืองมาแทน แล้วพี่เค้าก็ทำกิจวัตรประจำวันในห้องน้ำจนเจอประกาศต้องการซื้อของผม ลงไป 3 วัน มีพี่เค้าโทรฯ มาแค่คนเดียว กำลังเดินเล่นอยู่ MBK รับสายเสร็จบึ่งไปดูรถเดี๋ยวนั้น(แถวบางนาตราด) อีก 3 วันต่อมากำเงินสดไปให้เค้าถึงบ้าน  :)

ส่วนอีก 3 คันต่อ ๆ มา ไม่เคยไปดูรถ ลองขับอะไรเลย เพราะซื้อต่อจากเพื่อนในชมรมฯ ทั้งหมด  :emo55:

ผมรู้สึกว่าสังคมที่ Miata Club of Thailand มันเหมือนครอบครัวของผมไปแล้วครับ  :emo10:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ปืน  ผมซื้อมาก็ไม่เคยลองยิงสักกะนัดหนึ่งเลย   ป่านี้ยังไม่รู้เลยว่ามันยิงได้หรือเปล่า 55+
อย่างที่บอกงัยครับ ว่าถ้าเป็นแบบผมก็จะเสียตังค์เยอะหน่อย  ค่าไม่ลอง เสื้อผ้าเต็มตู้เลยที่ซื้อมาแล้วไม่ได้ใส่เพราะ ใส่ไม่ได้ เหตุจากการไม่ลองใส่ก่อนซื้อ