ผู้เขียน หัวข้อ: ทริป Asean Miata Club ไปกระบี่ กะ MX-5 Club จากมาเลย์และสิงคโปร์  (อ่าน 18761 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
เพื่อนๆ MX-5 Club of Malaysia และ สิงค์โปร์ มาชักชวนให้ไปร่วมทริป

โดยมีจุดหมายปลายทาง อ่าวนาง จังหวัดกระบี่ โดยมาถึงโรงแรม Timber House Resort ในวันที่ 30 ส.ค. และกลับ วันที่ 2 ก.ย.

ผมเลยตอบรับไปว่าจะออกเดินทางจาก กทม เย็นวันศุกร์ที่ 31 ส.ค. ไปพบเพื่อนๆในวันเสาร์ ที่ 1 กันยา ขับรถเล่น ทานอาหารเย็น และพักค้างคืนที่โรงแรมเดียวกัน ( www.krabitimberhouse.net ) และเดินทางกลับ กทม บ่ายวันอาทิตย์

สมาชิกท่านใดสนใจที่จะเดินทางร่วมกันไป ก็ยินดีนะครับ

กรุณาลงชื่อและเบอร์โทรฯเพื่อจองที่พัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 09:44:28 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ Mariner élan kit

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 15
  • Run with the wind
Re: ทริป Asean Miata Club ไปกระยี กะ MX-5 Club จากมาเลย์และสิงคโปร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:41:38 PM »
น่าสนครับ ;)

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
Re: ทริป Asean Miata Club ไปกระบี่ กะ MX-5 Club จากมาเลย์และสิงคโปร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 09:53:18 PM »
ทริปนี้พี่ธเนศอาสาเป็นตัวแทนจากMiata Thai ลงใต้เพื่อเชื่อมสัมพันธ์ไมตรีกับ มิอะต้ามาเลย์และสิงคโปร์ โดยมีเป้าหมายที่จะชวนพวกเขามาทริปเขาใหญ่นี้ให้ได้ จึงขอเชิญชวนใครที่ว่างสามารถแจ้งชื่อร่วมเดินทางไปกับพี่ธเนศในครั้งนี้ด้วย  :)

อนาคตที่ได้คุยกับเพื่อนบ้านเราไว้คือ เราจะผลัดกันเป็นเจ้าภาพจัดงาน คาดว่าปีหน้าเราจะยกขบวนไปขับรถที่มาเลย์กันและสิงคโปร์ในปีถัดไป  ;)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 09:56:26 PM โดย Rooster »

ออฟไลน์ joozu

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 14
Re: ทริป Asean Miata Club ไปกระบี่ กะ MX-5 Club จากมาเลย์และสิงคโปร์
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:03:16 PM »
น่าสนเหมือนกันครับ (อยากขับรถ)  มีกำหนดการลงชื่อไหมครับ พี่ธเนศ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:15:14 PM »
ขอบคุณคุณจุ๊ป Rooster ที่ได้ริเริ่มกะทางเพื่อนๆทางโน้น

คุณเก่งครับ ถ้าจะจองห้องที่โรงแรม Timber House Resort ( ค่าห้อง 1,500 บ./คืน) ก็ขอให้ช่วยบอกเร็วหน่อย เพราะห้องใกล้จะเต็มแล้ว

แต่ถ้าหาที่พักเองหรือ ไปหาเอาข้างหน้า ก็บอกเมื่อพร้อมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 01, 2012, 10:18:10 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:17:55 PM »
 :like: ฝากด้วยครับพี่เนศ Miata 3 nation

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:21:34 PM »
ขอบคุณคุณจุ๊ป Rooster ที่ได้ริเริ่มกะทางเพื่อนๆทางโน้น

คุณเก่งครับ ถ้าจะจองห้องที่โรงแรม Timber House Resort ( ค่าห้อง 1,500 บ./คืน) ก็ขอให้ช่วยบอกเร็วหน่อย เพราะห้องใกล้จะเต็มแล้ว

แต่ถ้าหาที่พักเองหรือ ไปหาเอาข้างหน้า ก็บอกเมื่อพร้อมครับ

งั้น ไปด้วยนะครับ เรื่องโรงแรม จองกันเป็นกรุ๊บรึป่าวครับ คงนอนที่เดียวกันดีกว่าครับ ง่ายดี (ต้องโอนเงินอย่างไรครับ) หรือว่าให้จองเองครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 01, 2012, 10:24:39 PM »

งั้น ไปด้วยนะครับ เรื่องโรงแรม จองกันเป็นกรุ๊บรึป่าวครับ คงนอนที่เดียวกันดีกว่าครับ ง่ายดี (ต้องโอนเงินอย่างไรครับ) หรือว่าให้จองเองครับ

:like: :like: :like:

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:10:00 AM »
งั้นเดี๋ยวจองให้ครับคุณเก่ง

ไว้เจอกันค่อยจ่ายก็ได้ครับ

ขอบคุณที่ไปเป็นเพื่อนนะครับ

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:19:47 AM »
ไปค้นรุปที่ไปเที่ยวกระบี่ครั้งก่อนมาให้ชม เผื่อจะมีคนอยากไปเพิ่ม

รูปทั้งหมดถ่ายจากไอโฟน

อ่าวนาง ติดอันดับโลกในเรื่องของความสวยงาม

หาดทรายขาวสะอาดมากๆ น้ำใสจนมองเห็นปลาที่ว่ายอยู่ข้างล่างได้ วิวทิวทัศน์เคยใช้เป็นโลเกชั่นถ่ายภาพยนต์ดังๆหลายเรื่อง รวมทั้ง James Bond ด้วย

รูปสุดท้ายเป็นร้านอาหารที่อยู่บนเขา มองเห็นอ่าวนาง ตอนพระอาทิตย์ตกดิน โรแมนติกกว่าโมนาโคแน่นอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 12:23:49 AM โดย Zoom-zoom »

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 12:24:49 AM »
งั้นเดี๋ยวจองให้ครับคุณเก่ง

ไว้เจอกันค่อยจ่ายก็ได้ครับ

ขอบคุณที่ไปเป็นเพื่อนนะครับ

ขอบคุณครับ  แล้วเจอกันครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 06:57:24 AM »
นอนคิด+ตัดสินใจท้างคืน. ว่าจะไปดีไม่ดี...สุดท้ายมาสดุดอยู่ตรง ภาพสุดท้ายที่มีนายเงือกusa นี่แหล่ะ. แถมมีเพื่อนเดินทางเป็นเจ้าของมุข"ไปร้านหนังสือ"ซะด้วย

ถ้าไปตามแผนที่พี่ธเนศวางไว้ ผมโอเคครับ. ขอไปด้วย 1คัน 1คน นะครับ

ปล...บ่าย-เย็นวันศุกร์ที่ 31. มาออกตัวกันที่ร้านผมเลยนะครับ(StarAirSound)

• VIP
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 08:16:00 AM »
ยินดีทีมีเพื่อนร่วมทางเพิ่มอีก หนึ่งท่าน ขอบคุณค๊าบ

อย่างน้อยรับประกันว่าแอร์เย็นตลอดการเดินทางแน่

ขอโทษ ในรูปสุดท้ายไม่ใช่นายเงือกนะครับ เค้าเป็นดาราใน เจมส์ บอนด์ ตอนถ่ายทำที่นี่แล้วติดใจเมืองไทยเลยไม่กลับไปต่างหาก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2012, 08:20:58 AM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 10:19:18 AM »
เอาวะ ไหน ไหน ก็ ไหน ไหน ... ขอพาเมียไปนวดเท้าเข้าสปาชุดใหญ่ก่อน ... แล้วจะรีบมารายงานผลว่าไปด้วยได้ป่าว พักร้อนเหลือเยอะแต่วีซ่าเหลือไม่เยอะอ่ะ  :-X

เชียงใหม่-ปาย-แม่ฮ่องสอนก็ไปมาแล้ว ... ล่องใต้ซะทีจะเป็นไรไป ปล่อยเพื่อนวิ่งเปลี่ยวเดียวดาย คงเสียดายแย่ถ้าไม่ได้ไปด้วย ว่ามะ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ bun mx5

• *
  • Gift : 16
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 02, 2012, 11:36:48 AM »
 MX-5 Club of Malaysia เค้ามากันเยอะเหรอเปล่าพี่ ไปด้วย1คนกะ1คันคราบ ไปไกลๆๆเราชอบ :036: