ผู้เขียน หัวข้อ: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ  (อ่าน 20314 ครั้ง)

ออฟไลน์ BEE

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #75 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 11:02:55 PM »
ขอเป็นอีกหนึ่งกำลังใจนะครับขอให้ทุกท่านผ่านไปได้ด้วยดีนะครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: ขอตั้งกระทู้ update ปัญหาน้ำท่วมในกรุงเทพครับ
« ตอบกลับ #76 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 02:25:44 AM »
สู้ๆนะคับ ขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ Neung_REDSteR

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 15
« ตอบกลับ #77 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 10:05:07 PM »
เป็นกำลังใจให้ค้างคาวไฟ  แห่งลุ่มน้ำรังสิตครับ 

ข่าวว่า ละทิ้ง miata ลูกรักที่ปั้นมากับมือ   

หันไปเอาทีทางด้านแจวเรือแข่ง ฝึกฝีมือไว้แจวเรือมุดแข่งกับเจ็ทสกีของเจ เจตริน

ใช้ชีวิตสนุกๆแบบลูกเสือครับพี่จิน  ตอนนี้ผมเตรียมเข้าค่ายยาวแล้ว 
ไว้ฝีพายแกร่ง  น้องหนึ่งแห่งลุ่มน้ำเมืองเอก จะไปท้าดวลนะคร้าบบ  :emo55:

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
« ตอบกลับ #78 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:00:39 PM »
มีถุงกันน้ำขายแล้วก๊าบ

http://www.bmwbikersthailand.com/index.php?topic=2487.0

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #79 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:45:21 PM »
คุณเติ้ลครับ ศาลายา น้ำท่วมไหม ตรงโรงเรียนนายสิบ เพื่อนจะแต่งงานสิ้นเดือนไม่รู้ เป็นอย่างไร

ศาลายา-นครชัยยศรีด้านหลังตอนนี้ท่าทางจาวิกฤตหนักนะคับติดแถวๆนครชัยศรีระดับอกแล้ว แต่ถนนปิ่นเกล้า-นครชัยศรียังปกติ

ให้ดีอย่ามาเลยดีกว่าคับ แถมมาตอนนี้รถติดมากคับ เพราะรถที่จะขึ้นเหนือต้องวิ่งมาทางนครปฐมกันหมดแล้วคับ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #80 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:47:02 PM »
ใครไม่มีที่จอดรถ โทรหาเติ้ลได้นะคับ 086-3411131 ถ้าวิกฤตป๋มมีโกดังสูงลองรับอยู่คับ

ปล. คุณต้นยังพาน้องคิ้ว น้องBMมาจอดบ้านป๋มบ้างแล้ว :)

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #81 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 07:56:26 PM »
เมื่อวานเจอ NA สีแดงจอดหลบน้ำท่วมอยู่บนสะพานรัชวิภาครับ เห็นแล้วเสียว อิ อิ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #82 เมื่อ: ตุลาคม 23, 2011, 11:53:23 PM »
ตอนนี้ ค้างคาวไฟ ตามหาของ แต่ง เรือ ครับ ส่งพายเครปล่า ไปให้แล้ว

ออฟไลน์ vios

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #83 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2011, 09:43:53 PM »
ผมอยู่ในสถานะการณ์น้ำท่วม ขอเตือนบ้านของใครอยู่แนวระบายน้ำเตรียมให้ดี
น้ำมาเยอะมาก  ผมต้องจอดชั้น2อาคารลานจอดคารฟูลเลยคับ (มี1เมตร)

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #84 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:49:12 PM »
หลังจากที่ผมลองผิดลองถูกกับ web browser ของ MacBook อยู่นาน ในที่สุดสามารถกลับเข้าเว็บได้แล้ว 

ขอบคุณพี่ Mazdalover ครับที่ช่วยอัพเดทให้  เรื่องที่จอดรถ  ต้องขออภัยเพื่อนๆที่มาทีหลังแล้วไม่สามารถจอดได้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ   ขอให้ทุกท่านปลอดภัยครับ

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าที่จอดรถที่โรงแรมคุณก้องยังพอจะมีเหลือไหมครับ ดูท่าทางไม่น่าไว้วางใจมากๆ

คุณก้องช่วงนี้เข้าเว็บไม่ได้ มีปัญหาการ Login ... เลยมา updated ที่จอดรถที่โรงแรมให้ทราบแทน   ???

จัดที่จอดไว้ให้ Miata Club ทั้งหมด 10 คัน ปัจจุบันมีมาจอด 12 คัน ไม่รวมรถอื่น ๆ ของโรงแรมทั้งของแขกผู้มาพักและเจ้าหน้าที่ ... ปัจจุบันที่จอดรถไม่เพียงพอแล้วครับ  :-X

ถือโอกาสนี้ขอบคุณในน้ำใจของคุณก้องมาก ๆ ครับ เพราะสถานการณ์น้ำท่วมไม่สามารถบอกได้ว่าจะจอดกันนานแค่ไหน และถ้ามีความจำเป็นต้องให้ย้ายรถ ก็โทรฯ แจ้งมาที่ผมได้แล้วจะมา post ให้ครับ   ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Phoenix

• MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
  • No Love No Lust No Life
« ตอบกลับ #85 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 02:33:32 PM »
เป็นเหมือนกันเลยครับ มันขึ้นเตือนเกิดข้อผิดพลาด ท่านถูกห้ามเข้าใช้เว๊ปไซท์นี้..ซะอย่างนั้น ตอนแรกนึกว่าโดนแบน  :emo47: แต่กับ chrome กลับใช้ได้ปกติ เลยลองลง Lion ใหม่ ก็ใช้ได้ปกติ  :025: สถาณการณ์ตอนนี้น้ำมาถึงรามอินทราแล้วนะครับ คงต้องหาที่จอดใหม่ให้หนูแดงผมแล้วแหงๆ  :050:
หลังจากที่ผมลองผิดลองถูกกับ web browser ของ MacBook อยู่นาน ในที่สุดสามารถกลับเข้าเว็บได้แล้ว  

ขอบคุณพี่ Mazdalover ครับที่ช่วยอัพเดทให้  เรื่องที่จอดรถ  ต้องขออภัยเพื่อนๆที่มาทีหลังแล้วไม่สามารถจอดได้มา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ   ขอให้ทุกท่านปลอดภัยครับ

มีใครพอจะทราบไหมครับว่าที่จอดรถที่โรงแรมคุณก้องยังพอจะมีเหลือไหมครับ ดูท่าทางไม่น่าไว้วางใจมากๆ

คุณก้องช่วงนี้เข้าเว็บไม่ได้ มีปัญหาการ Login ... เลยมา updated ที่จอดรถที่โรงแรมให้ทราบแทน  ???

จัดที่จอดไว้ให้ Miata Club ทั้งหมด 10 คัน ปัจจุบันมีมาจอด 12 คัน ไม่รวมรถอื่น ๆ ของโรงแรมทั้งของแขกผู้มาพักและเจ้าหน้าที่ ... ปัจจุบันที่จอดรถไม่เพียงพอแล้วครับ  :-X

ถือโอกาสนี้ขอบคุณในน้ำใจของคุณก้องมาก ๆ ครับ เพราะสถานการณ์น้ำท่วมไม่สามารถบอกได้ว่าจะจอดกันนานแค่ไหน และถ้ามีความจำเป็นต้องให้ย้ายรถ ก็โทรฯ แจ้งมาที่ผมได้แล้วจะมา post ให้ครับ  ::)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 31, 2011, 02:35:18 PM โดย Phoenix »

ออฟไลน์ Gong959

• *
« ตอบกลับ #86 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 02:46:03 PM »
เป็นเหมือนกันเลยครับ มันขึ้นเตือนเกิดข้อผิดพลาด ท่านถูกห้ามเข้าใช้เว๊ปไซท์นี้..ซะอย่างนั้น ตอนแรกนึกว่าโดนแบน  :emo47: แต่กับ chrome กลับใช้ได้ปกติ เลยลองลง Lion ใหม่ ก็ใช้ได้ปกติ  :025: สถาณการณ์ตอนนี้น้ำมาถึงรามอินทราแล้วนะครับ คงต้องหาที่จอดใหม่ให้หนูแดงผมแล้วแหงๆ  :050:

เมื่อวานผมลองลง Lion ใหม่บน MacBook แต่ใช้ Time Machine มาย้ายข้อมูล (เหมือนการทำ Back-up) ก็ยังเป็นอยู่ครับ
เลยถึงบางอ้อ ว่ามันจะต้องเป็นข้อมูลพวก cookies จากในเว็บแน่ๆ
ผมลงวิธีแก้ไขไว้ตรงนี้แล้วครับ ไม่กี่คลิ๊กก็จบ   :D

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=4339.new#new

ออฟไลน์ king08899

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 4
« ตอบกลับ #87 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 03:13:32 PM »
รายงานสดครับ หมู่บ้านภานุตลิ่งชันท่วมถึงหน้าบ้านผมละคร้าบ :004:
AUCC/////

Saint Gabriel's College

ออฟไลน์ bubble

• *
  • Gift : 38
« ตอบกลับ #88 เมื่อ: ตุลาคม 31, 2011, 08:30:35 PM »
หมู่บ้านผมที่แจ้งวัฒนะวันนี้สูงเลยเอวกันทั่วหน้า (T-T) บางส่วนระดับหน้าอกกันเลย
ปล.จากพื้นถนนในซอยนะครับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• *
  • Gift : 63
« ตอบกลับ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2011, 08:39:59 AM »
บ้านผมเขตมีนบุรี บังเอิญอยู่บนเขตอิทธิพล จนแล้วจนรอดก็ไม่ท่วมซะที ทั้งๆที่เป็น 4เขตโซนแดงที่ทางกทม.ประกาศจะท่วมก่อนใคร   :emo47:  แบ่งๆมาบ้างก็ได้ครับ เตรียมตัวจนเหงือกแห้งแว้วว...แต่ไม่ต้องท่วมเยอะนะ    :emo59: