ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครจะปล่อย na เกียร์ออโต้ ราคาไม่เกิน 550k บ้างไหมครับ  (อ่าน 7730 ครั้ง)

ออฟไลน์ ronaldoy10

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ขอเดิมๆหรือแต่งแล้วก็ได้ แต่ขอสภาพดีไม่ชนหนัก พร้อมใช้นะครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอที่ไม่ใช่สีแดง แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆก็ยอมครับ
ผมงบไม่เยอะ ถ้าหาไม่ได้ก็คงเก็บเงินรอไปเรื่อยๆครับ
ปล. มีเงินดาวน์ ราวๆ 220,000 ที่เหลือคงเอาเข้าไฟแนนซ์ครับ
แต่ไม่แน่ใจเรื่องดอกเบี้ยเหมือนกันครับว่าแพงเอาเรื่องไหม หากใครรู้ช่วยชี้แนะผมทีนะครับ
ตอนนี้ใช้แจ๊สโฉมปัจจุบัน แต่เบื่อแล้ว กำลังขายอยู่ ตอนนี้มีคนมามัดจำแล้วค5รับ
ก่อนหน้านี้ใช้ซูปร้าแต่ขายไปแล้ว เอาเงินไปลงกับบ้านหมดจนไม่เหลือแล้วครับ แต่ส่วนตัวชอบ MX-5 มานานแล้ว
พอดีมีงบอยู่ราวๆนี้ก็เลยลองหาดูเผื่อบังเอิญเจอเนื้อคู่ (ที่ดูอยู่อีกรุ่นคือ Audi A6 C5 เพราะก่อนหน้านี้ก็เคยใช้ออดี้มาแล้วครับ ออดี้งบ500k แต่ค่าซ่อมอีกไม่รู้เท่าไหร่)
ที่ขอเป็นออโต้เพราะไม่ชำนาญในการขับเกียร์ธรรมดา (ตอนใช้ซูปร้าก็เครื่องไม่โบ เกียร์ออโต้ครับ)
วันก่อนเอารถแฟน เกียร์ธรรมดาไปใช้ รู้สึกเมื่อยขามาก(วีโก้ พรีรันเนอร์) เจอที่กลับรถพอกลับแล้วตั้งลำเครื่องดับเลยครับ เพราะไม่ชำนาญจริงๆ อายเค้าอ่ะ
ใครสนใจจะขายผมลงรูปไว้ก็ได้ ส่งเมล์มาก็ได้ โทรมาก็ได้ครับ 084-080-4904, 080-536-5150 โทรเบอร์แรกเปิดเครื่องตลอดครับ แต่อีกเบอร์ถ้าไปต่างประเทศก็ไม่ได้เปิด หรือส่งเป็นข้อความมาก็ได้นะครับ อีเมล์ [email protected] ครับ
ขอบคุณทุกท่านนะครับ หากมีโอกาสคงได้เข้ามาเป็นสมาชิกเต็มตัวบ้างนะครับ อ้วนครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :025: ยินดีที่ได้รู้จักครับ ผมชื่อโจ๊กเป็นสมาชิคที่นี่ได้จะปีแล้ว เพราะว่าซื้อรถเมื่อเดือนตุลาปีที่แล้ว

ผมก็เป็นหนึ่งที่ใช้ NA เกียร์ auto อยู่ครับ ซึ่งถ้าดูในชมรมอาจจะมีไม่เยอะ แต่ก็มีพอสมควรครับ
ซื้อมาไม่ต้องกลัวว่าจะหาที่ซ่อมยากเพราะว่าผมเข้าศูนย์มาสด้าหัวหมากตลอด ช่างมีความชำนาญครับหมดกังวล

ทีนี้เรื่องราคาผมว่าอาจจะหายากหน่อย(หรือเปล่า) ของผมปี 96 ซื้อมา 77 (แหน่ะ เพราะว่าซื้อเต๊นท์)
แต่คิดในใจ ปี 96 ปกติราคา 6 กว่าๆ ซื้อมา 7 กว่าๆก็ถือว่าให้ค่าเกียร์ไปซะแสนคือจบ.. :106:
ตอนผมซื้อดาวน์ไป 3 แล้วขนาดปี 96 ยังหาไฟแนนซ์ยากเลยทีเดียวครับ

:050:

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
 :025:ยินดีต้อนรับครับ..ผม act เป็นสมาชิกที่นี่ได้ 3 ปีละ เพราะว่าเคยใช้ NA6 แล้วขายไป และกลับมาใช้ NB8 auto
ผมเป็นคนหนึ่งที่ใช้ รถNB เกียร์ ออโต้ อยู่ครับ ซึ่งถ้าดูในชมรมอาจจะมีไม่เยอะ ตอนนี้คงมีผม+โจ๊ก มั้ง อิอิ
ซื้อมาไม่ต้องกลัวเรื่องซ่อมนะครับ  มันซ่อมง่าย อะไหล่ไม่แพง และไม่เห็นว่ามันจะมีอะรัยเสียเลย
อัตราเร่งก็ แฮปปี้ ออกตัวเร็วและแรง ตอนปลายอาจจะแรงไม่เท่าเกียร์ธรรมดา  แต่ออกตัวไม่เป็นรอง  แลกกับขับสบายไม่เมื่อยขาก็ถือว่าคุ้ม

ทีนี้เรื่องราคา 550000 บาท สำหรับ NA ไม่ว่าจะออโต้หรือเกียร์ธรรมดา คงหายากอยู่นะ เพราะส่วนมากผมเห็นแต่ 6แสนกว่าๆ-9แสน   ส่วน NB ของผม ก็ ล้านสอง(ตอนซื้อมา)

ปล...ขอให้หาเจอและได้รถดีๆนะครัล

ปล....ประโยคและถ้อยคำ จะเลียนแบบคุณโจ๊กมานะครับ  55+

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน

ออฟไลน์ ugly

• MIATA Level 4
  • furniture.co.th
ราคานี้ม่าจะหายากนะครับ
แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่มี
อาจจะมีก็ดูสภาพด้วยนะครับ ว่ามาเก็บต่อคุ้มไหม

ค่อยๆดูไปครับ เดี๋ยวก็มีมาปล่อย
ราคาแปลงเกียร์ออโตลงแบบครบๆก็ประมาณสองหมื่นคับ
บวกลบนิดหน่อยแล้วแต่ของครบไหม และฝีมือเป็นไง

ถ้าหาไม่ได้ก็เลือกเกียร์ธรรมดามาแปลงก็ได้นะครับ

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Gift : 56
รถพี่แอ๊ค cabriolet เป็น auto ที่แรงมาก ขอคอนเฟิร์ม !

ปล. แปลงเอาเกียร์ CVT หรือว่า Power Shift 6 speed มาใส่ได้ไหมครับ -__-"

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
ราคาช่วงนี้ยังไม่เห็นมีต่ำกว่าหกแสนนะครับ   เกียร์ออโต้ก็อาจจะมีน้อยหน่อย
ความเห็นตรงๆ ของผม (เพิ่งได้รถมาเมื่อเดือน มี.ค) หลังจากติดตามเรื่องราคามาเกือบปี คือว่าต้องมี 6แสนกลางๆครับสำหรับสภาพพร้อมใช้     ยังไงก็อย่ายอมแพ้ครับ  ใจเย็นๆ ดูๆไป ของแบบนี้ ไม่แน่ไม่นอน   โชคดีครับ

• *
ขอบคุณทุกๆท่านครับ รู้สึกดีจัง ตอนนี้ก็พยายามาหาเงินทุกวิถีทางเพื่อจะเพิ่มงบอยู่ครับ เพราะเห็นแต่ละคันขายที่ 6ปลายๆทั้งนั้นเลย
ผมเป็นคนเปลี่ยนรถบ่อยมากครับขับมาแล้วแปดคันในรอบสิบปี รู้แต่ว่าขาดทุนทุกครั้งรวมแล้วคงหมดไปเกือบล้านแล้ว ตอนนี้เลยคิดว่าจะเลือกรถที่เราขับแล้วคงไม่เบื่อเพราะมันมีเอกลักษณ์เป็นของตัวเอง ไปดูออดี้มาคันนึงสวยมากและอยู่ในงบ แต่ก็กลั้นใจไว้คิดว่าพอซื้อมาทำจนเสร็จไม่นานคงเบื่ออีก ก็เลยรอหา MX-5 อย่างเดียวเลย (ก่อนนี้ดูMR-2 กับ 200SX แต่คิดว่ายังไงมันก็ไม่เหมือน MX-5 ตรงความมีสเน่ห์ของมัน) แหะๆ
เอาเป็นว่าผมจะหาไปเรื่อยๆครับ เก็บเงินกันต่อไปด้วย ขอบคุณทุกๆท่านนะครับ
ปล. ใครเห็นคันสีเขียวที่ขายในเว็บตลาดรถเมื่อวานไหมครับ เกียร์ออโต้ ขายที่สี่แสนกลางๆ พอเข้ามาดูเขาลงขายไปแล้ว5ชั่วโมง แล้วก็ขายไปแล้วด้วย (คิดว่ารถมีปัญหาอะไรไหมครับ)

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เกี่ยวกับเรื่องการให้ข้อมูลรถคันที่ประกาศขาย หากไม่รู้จริง ๆ ประเภทฟังเค้าเล่ามาว่าเคยเป็นอย่างโง้นอย่างงี้มาก่อน คงไม่มีใครมาพูดอะไรหรอกครับ  :D

หรือต่อให้รู้ว่ารถคันนั้นเป็นอย่างไรมาก่อน หากมีคนมา post ถาม เป็นผมก็คงไม่ตอบ เพราะผมไม่รู้จักทั้งคนซื้อและคนขาย ที่สำคัญมันไม่ใช่รถผม เลยไม่ออกความเห็นจะดีกว่า จะได้ไม่มีปัญหาต่อเนื่องตามมา   ::)

MX-5 โดยเฉพาะ NA ในความคิดของผม "ถูกและดี" ไม่มาพร้อมกันแน่ ๆ ครับ   :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

• *
เกี่ยวกับเรื่องการให้ข้อมูลรถคันที่ประกาศขาย หากไม่รู้จริง ๆ ประเภทฟังเค้าเล่ามาว่าเคยเป็นอย่างโง้นอย่างงี้มาก่อน คงไม่มีใครมาพูดอะไรหรอกครับ  :D

หรือต่อให้รู้ว่ารถคันนั้นเป็นอย่างไรมาก่อน หากมีคนมา post ถาม เป็นผมก็คงไม่ตอบ เพราะผมไม่รู้จักทั้งคนซื้อและคนขาย ที่สำคัญมันไม่ใช่รถผม เลยไม่ออกความเห็นจะดีกว่า จะได้ไม่มีปัญหาต่อเนื่องตามมา   ::)

MX-5 โดยเฉพาะ NA ในความคิดของผม "ถูกและดี" ไม่มาพร้อมกันแน่ ๆ ครับ   :emo47:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ  :car:

ขอบคุณครับ มีปัญหาในความหมายของผมคือ ราคานี้มันมีทะเบียนรึเปล่า เพราะผมก็คงไม่มีปัญญาไปซื้อทะเบียนมาสวมน่ะครับ
ส่วนถ้ามันมีปัญหาอย่างอื่นเช่นคว่ำมา มิดมา ผมก็คงไม่เอามาโพสต์ถามเช่นกันครับ

ออฟไลน์ pop_pop

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
ผมได้รับ pm คุณอ้วนแล้วนะครับ

ยังไงผมจะช่วยถาม แนนซ์ให้อีกทีหนึ่ง ว่าดอกเบี้ยเท่าไร ?

แต่ถ้าคุณอ้วนสามารถหาได้เองก็จะดีครับ

ลองมาดูรถก่อน แล้วกันครับผม

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
ขอบคุณครับที่ช่วยขยายความจะได้เข้าใจตรงกัน เรื่องอุ้มมาทั้งคันแล้วสวมทะเบียนทีหลังคงสืบสาวยาก เพราะไม่รู้จักคน post ขายเป็นการส่วนตัวจึงไม่ทราบที่มาของรถครับ

รถบางคันกลับสีมาสามสี่รอบแล้วขายถูกก็มีมาเหมือนกัน เอาเป็นว่าขอให้เจอเร็ว ๆ ในราคาที่พอใจนะครับ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถ ^^

ออฟไลน์ ngoa

• *
  • Gift : 4
หาอยู่เหมือนกันครับดูๆมานานแล้วแต่ก็ไม่ได้รีบร้อนอะไร อยากลองใช้ดูสักครั้ง
รถราคาไม่แรงก็น่าจะพอมี ผมดูมาบางคันก็สภาพไม่ค่อยดี บางคันก็สวยแต่มาช่วงงานยุ่งก็ไปไม่ทัน
ก็คงต้องรอเจอเนื้อคู่ต่อไปครับ จัวหวะเวลาตรงกันเมื่อไหร่คงได้มาครอบครองซะที

ใครมีราคาไม่แรงลอง PMมาหน่อยนะครับ สีอะไรก็ได้ เกียร์อะไรก็ได้ ซื้อเงินสดพร้อมซื้อตลอดเวลา ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 08, 2010, 05:40:07 PM โดย ngoa »

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: ÁÕã¤Ã¨Ð»ÅèÍ na à¡ÕÂÃìÍÍâµé ÃÒ¤ÒäÁèà¡Ô¹ 550k ºéÒ§äË
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: สิงหาคม 19, 2010, 09:32:36 AM »
อยาดได้บ้างจัง ราคาไม่แรง NA forever