ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยเปรียบเทียบโชีค 2ตัวนี้หน่อยครับ  (อ่าน 1679 ครั้ง)

ออฟไลน์ IngLanD

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 1
ช่วยเปรียบเทียบโชีค 2ตัวนี้หน่อยครับ

Tein SS กับ Ohlins กระบอกใหญ่ครับ

ช่วยบอกข้อดี ข้อเสีย แล้วสรุปให้หน่อยครับว่า
ตัวไหนน่าใช้กว่ากันครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: ช่วยเปรียบเทียบโชีค 2ตัวนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 05:43:44 PM »
ลองอ่านดูนะครับ. เผื่อจะได้ข้อมูลที่ตรงตามต้องการ บ้างครับ

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=8687.0

ออฟไลน์ IngLanD

• MIATA Level 2
  • *
Re: ช่วยเปรียบเทียบโชีค 2ตัวนี้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 11:36:18 PM »
แล้วOhlins กระบอกใหญ่ตัวนี้เป็นไงบ้างครับ

ออฟไลน์ Daytona

• MIATA Level 1
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 10:29:39 PM »
Ohlins รุ่นนี้เก่ามากนะครับ เกิน 10 ปีแน่ ปรับสูงต่ำด้วยการเลื่อนข้อที่กระบอกได้ 3 ระดับ อ่อนแข็งนี่จำได้ว่าปรับไม่ได้ใช่ไหมครับ ผมเคยใช้อยู่ 2-3 ชุด ก็ค่อนข้างชอบนะ รูดบนถนนห่วยๆเมืองไทยได้ดี อันในรูปไม่รู้จับคู่กับสปริงอะไร แต่ผมเคยจับกับไอบัคนี่อย่างแข็งเลย(ด้านหลัง) พอจับกับ swift กลับดี ถ้าเทียบกับ Tein ss ผมว่าเทอิ้นนิ่มย้วยไปรถเต้นได้สำหรับผม แต่บางคนบอกแข็งไป อันนี้แล้วแต่พิจารณาหละครับ