ผู้เขียน หัวข้อ: โดนหนูกัดสายไฟครับ  (อ่าน 2884 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 21
โดนหนูกัดสายไฟครับ
« เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 07:54:06 PM »
อยากทราบว่าเส้นที่หนูกัดใช่เอาไว้ควบคุมการจ่ายน้ำมันเบรครึเปล่าครับ
แล้วถ้าเกิดหนูกัดสายไฟจนขาดโดยที่เราไม่รู้แล้วขับรถไปจะเกิดความเสียหายอะไรบ้างครับ

ออฟไลน์ tummeng

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
Re: โดนหนูกัดสายไฟครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:02:58 PM »
มันไว้แจ้งเวลานํ้ามันเบรคหมดไม่ใช่หรือครับ

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 08:49:21 PM »
มันไว้แจ้งเวลานํ้ามันเบรคหมดไม่ใช่หรือครับ

ถ้าเป็นอย่างนั้นก็สบายใจหน่อยครับ

ออฟไลน์ BEE

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: สิงหาคม 22, 2011, 09:20:51 PM »
  ผมก็เคยเจอหนูเข้าห้องเครื่องเบื่อมาก เคยมีคันนึงมันไปคลอดลูกในนั้นคอกนึงเลย ปวดกะบาลเลย  :066:

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:22:51 AM »
ไม่รู้ว่าไว้ทำไร แต่มาแชร์ความรู้ครับ

หนูจะชอบ ที่อุ่นๆ มืดๆ  เลยทำให้ห้องเครื่องเป็นสถานที่พึงประสงค์ของหนูๆ เหล่านั้น

วิธี แก้ครับพี่  เปิดฝากระโปรง เวลาจอดรถข้ามคืน  แค่นี้ก็จะไม่มีหนู คอยรังควาน

แต่ถ้า หนูๆ  ผมไม่รู้ตัวใครตัวมันครับ

ปล.  อย่าให้จับได้ แม่จะเฉือน

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 08:53:06 AM »
เปิดฝากระโปรง เวลาจอดรถข้ามคืน ผมก็ใช้วิธีนี้เหมือนกันครับช่วยไ้ด้หลายปัญหาเลยครับ ปกติห้องเครื่องเราจะร้อนกว่ารถชาวบ้านเขา พอขับรถถึงบ้านก็เปิดระบายความร้อนไม่ให้ความร้อนอบอยู่ในห้องเครื่องก็จะช่วยยืดอายุวัสดุภายในห้องเครื่องได้ดีครับ ยังแก้ปัญหาแมวขึ้นฝากระโปรง หลังคาไปด้วย เพราะมันไปนอนบนฝาเครื่องแทน..555..
ดูจากอาการแล้วไม่หนักมากครับเปลี่ยนเองก็น่าจะทำได้นะครับ หาสายไฟมาตัดต่อแทน แต่ก่อนอื่นหาเทปพันสายไฟมาแยกสายออกจากกันก่อนครับเพื่อความปลอดภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 23, 2011, 08:59:54 AM โดย nop-nb »

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:33:15 AM »
ตอนแรกก็กังวลครับ หลังจากโทรปรึกษาคุณนพแล้วก็ไปเดินสายหุ้มใหม่
กลับมาเหมือนเดิมแล้วครับ ตอนนี้หาลูกเหม็นใส่ถ้วยวางไว้แถวใต้ท้องรถแล้วครับ
 :)

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 10:36:53 AM »
NB ใครใส่ Carbing 3 จุด.....สีเงิน สภาพใหม่ๆ

อันนี้ต้องระวังเลยนะครับ....หนูชอบมากๆ....อันตรายมากๆ...
ต้องเปิดฝากระโปรงทิ้งไว้ อย่างที่คุณณพบอกนะครับ
สำคัญจริงๆ....หนูกัดเละ....สยองขวัญมากๆครับ

ฉะนั้น...ใครที่ใส่อุปกรณ์ดังกล่าว....ถึงบ้านต้องเปิดฝากระโปรงทันที..
เปิดทิ้งไว้....ไม่ต้องหันมามอง....

แล้วโทรมาบอกผม.....ผมเป็นห่วง...(จริงๆ)......ฮ่าๆๆๆ

:005:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 02:52:57 PM »
 :emo58:
รถใครใส่คาร์บิ๊งสามจุด รับสารภาพมาดีๆ

ไม่งั้นจะส่งหนูๆ ไปป่วนให้เละ

ออฟไลน์ nop-nb

• *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: สิงหาคม 23, 2011, 04:57:06 PM »
พี่ธเนศเรื่องคนในบ้านเข้าทะเลาะกัน...จุ..จุ...