ผู้เขียน หัวข้อ: ตัวล็อคหลังคาด้านขวาปิดไม่เเน่นคับ  (อ่าน 1626 ครั้ง)

ออฟไลน์ aon.mufc

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
ตัวล็อคหลังคาด้านขวาปิดไม่เเน่นคับ
« เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 08:08:12 PM »
ปรับเเล้วมันไม่ล็อคอ่ะคับ สามารถหาซื้อได้ที่ไหนคับแล้วราคาค่าตัวประมาณเท่าไร

ปล.หลังจากเเอบส่องเว็บมาหลายปี เพิ่งมีโอกาสได้ครอบครองน้องnb(รถที่ใฝ่ฝันมาตั้งเเต่เด็กๆ)ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ
ขอบคุณคับ

ออฟไลน์ Rooster NR-A

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 63
Re: ตัวล็อคหลังคาด้านขวาปิดไม่เเน่นคับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 08:16:10 PM »
ตัวงับจะมีน๊อตหกเหลี่ยมสๅมารถขันตึงหย่อนได้ แต่ต้องดึงตัวล็อคที่เป็นพลาสติกออกก่อนครับ ลองดู

ออฟไลน์ aon.mufc

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
Re: ตัวล็อคหลังคาด้านขวาปิดไม่เเน่นคับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 08:25:14 PM »
ตัวงับจะมีน๊อตหกเหลี่ยมสๅมารถขันตึงหย่อนได้ แต่ต้องดึงตัวล็อคที่เป็นพลาสติกออกก่อนครับ ลองดู
ขอบคุณคับ ผมปรับจนเหงื่อเเตกเเล้วอ่ะคับ จนปัญญาจริงๆ :)

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 10:47:02 PM »
เป็นตัวล็อคหลังคาอ่อนหรือหลังคาแข็งครับ ... เบื้องต้นแนะนำว่าสลับอีกอันมาใส่แทนดูครับ 8)

เช่นตัวล็อคหลังคาอ่อนหลวมก็ถอดของหลังคาแข็งมาใส่แทน แล้วเอาอันที่มีปัญหาถ่ายรูปลงกระทู้ จะได้แนะนำวิธีแก้ไขได้ตรงจุด สะดวก รวดเร็วด้วย  ???

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: