ผู้เขียน หัวข้อ: NB ติด EDFC ไว้ตรงไหนกันบ้างอ่ะคับ หาที่ลงสวย ๆ ไม่ได้เลย  (อ่าน 2011 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-Omega

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 3
    • WayRoute GPS Tracking Expert
NB ติด EDFC กันไว้ตรงไหนบ้างอ่ะคับ หาที่ลงสวย ๆ ไม่ได้เลย
รบกวนขอดูรูปหน่อยนะครับ

แล้วปรกติ เปิด (On) ไว้ตลอด
หรือว่า On เฉพาะ ตอนจะปรับครับ
เพราะตอน On ตัวร้อนใช้ได้เลย
ระบบ GPS ติดตามรถ ควบคุมลูกน้อง ติดตามการทำงาน ผ่าน Internet รายละเอียด http://WayRoute.com

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ผมเคยเห็นเพื่อนๆติดไว้ตรงช่องใต้ตัวปรับไฟหน้าปัด เหนือเข่าขวา ด้านคนขับน่ะครับ

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ตอนผมใช้ ติดไว้ตรงด้านขวาเหมือนกันครับ

ปกติจะ On ไว้ตลอด ถึงจะไม่ได้ใช้ปรับตลอดเวลาก็ตาม

ปัญหาที่เคยเจอคือ เวลาสายหลวมหรือหลุด ไฟที่แผงปรับจะกระพริบ
และเป็นบ่อยๆเวลาขับยาวๆ  ท้ายสุดเลยถอดออก

ออฟไลน์ panjap

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 10
แถวเข่าขวาเช่นกัน เผอิญเป็น nc ครับ มันจะมีช่องใส่เหรียญ พอดีเป้ะเลย

ปกติ on ตลอดครับ ไม่มีปัญหาแต่ประการใดครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
NB ผมเคยติดต้วปรับไฟฟ้าของ Cusco ที่เรียกว่า Econ ไว้ใต้คอนโซลฝั่งขวาสุด ... ข้อเสียคือเวลาก้าวขาลงหัวเข่าจะไปกระแทกตัวปรับบ่อย ๆ ยิ่งไปล้างรถตามคาร์แตร์แล้วคนรับรถไม่ชิน/ไม่ระวัง เคยกระแทกจนปุ่มปรับหลุด(ดีที่ตกอยู่บนพรมที่ไปทำความสะอาดกลับมาปูแล้ว ไม่งั้นงานงอก)  :emo51:

EDFC ของ Tein ไม่แน่ใจว่าวางตรงคอพวงมาลัยได้หรือเปล่า อาจจะบังตำแหน่งของตัวเลขดิจิตอลที่แสดงระยะทาง แต่ขึ้นอยู่กับว่าเราใช้บ่อยแค่ไหน ลองพิจารณาดูแล้วกันนะครับ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car: