ผู้เขียน หัวข้อ: NB เข็มความเร็ว ไม่ขึ้นครับ เป็นๆหายๆ  (อ่าน 1942 ครั้ง)

ออฟไลน์ anonp

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
NB เข็มความเร็ว ไม่ขึ้นครับ เป็นๆหายๆ
เกิดจากอะไรได้บ้างครับ

แก้ไขอย่างไรดี

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Sirdiggy

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
Re: NB เข็มความเร็ว ไม่ขึ้นครับ เป็นๆหายๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 12:13:09 AM »
ของผมเป็นที่สายไมล์ครับเฟืองมันรูด : D

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
Re: NB เข็มความเร็ว ไม่ขึ้นครับ เป็นๆหายๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:38:04 AM »
ผมเคยเป็นตอนใช้ nb.   ของผมเสียตรง สายไมล์

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 09:42:12 AM »
โอ้โห.....แปลว่าวิ่งกันเร็วและแรงมาก ๆ เลย  สายไมล์ขาดเลย......  ว้าว ๆ  :car:   

หยอกเล่นเน้อ....... :014:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 01:09:19 PM »
ผมเคยเป็น ถ้าเป็น NB เปลี่ยนเฟืองเกียร์ตรงปลายสายไมล์ต้อกะห้องเกียร์(เป็นเซนเซอร์ไฟฟ้า) ก็หายครับ แต่หลายตังอยู่

ออฟไลน์ anonp

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 0
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 06:42:50 PM »
ขอบคุณสำหรับคำตอบครับผม

ขอถามเพิ่มเรื่องราคาหน่อยครับ เปนกรณีสายไมล์ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ