ผู้เขียน หัวข้อ: รถเบาดับครับอยากตามหาอู่  (อ่าน 4673 ครั้ง)

ออฟไลน์ amm

• MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 7
รถเบาดับครับอยากตามหาอู่
« เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 08:54:46 AM »
เพิ่งได้รถมาอ่ะครับรับดูแลต่อจากพี่ในเวปนี้อ่ะครับ พอดีมันมีอาการคือขับอยู่ดีๆพอถอนคันเร่งแล้วรอบมันตกแล้วดับอ่ะครับเปลี่ยนแอร์โฟรกับล้างลิ้นปีกผีเสื้อแล้วมันไม่หายอ่ะครับ เลยอยากหาอู่แถวสุขุมวิทมีอู่ไหนที่ดีๆเชื่อถือได้บ้างอ่ะครับรบกวนพี่ๆช่วยแนะนำด้วยนะครับ ขอบพระคุณอย่างสูงครับ (ถ้าไม่มีแถวสุขุมวิทก้อที่ใกล้เคียงก้ได้นะครับ) :050:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: รถเบาดับครับอยากตามหาอู่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:29:06 PM »
ไม่แน่ใจว่าเป็นรถรุ่นใหน เครื่องไร อาการแบบนี้ไม่ปกติแน่

ถ้าเป็นผมจะเอาเข้าศูนย์ที่ลุมพินี (น่าจะใกล้สุขุมวิทที่สุด) เพื่อเชคระบบทั่วไปผ่านคอมก่อน

รถ MX-5 เดิมๆที่ไม่ได้ไปโมอะไรจะไม่มีปัญหานี้นะคับ

ออฟไลน์ Gong959

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 53
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 12:31:52 PM »
อู่มาสด้าซิตี้ ซอยสุขุมวิท 36 (ฝั่งพระราม 4 ) ก็ไว้ใจได้นะครับ เป็นเจ้าเดียวกับ มาสด้าซิตี้ที่ลุมพินีครับ  (รู้สึกว่าที่ลุมพินีจะเป็นฝ่ายขายอย่างเดียวครับ ไม่มีบริการ)

เลือกดูตามสะดวกครับ 

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 02:14:20 PM »
รอบเดินเบาตั้งต่ำเกินไปมั้ย ขอเดาว่า เป็น na6นะ รองดูนะครับ ตอนเปิดแอร์ให้อยู่ประมาณ 900-950

na6 ถ้าซัด มา 5-6พัน รอบแล้วเหยียบครัชใส่เกียร์ว่างทันทีก็จะดับลงไปเหมือนกัน

ออฟไลน์ amm

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 07:13:48 PM »
นี้เคยเป็นรถของพี่ที่ใช้ชื่อ ลัคกี้หรือลัคกี้แมนอ่ะครับ รู้สึกจะวางเครื่องมาใหม่ รถเป็นna8สีแดง เกียร์ออโต้อ่ะครับ

ออฟไลน์ amm

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 09:04:38 PM »
ขอบคุนมากๆเลยนะครับพี่ๆ

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 24, 2012, 11:25:40 PM »
ของป๋มก็เคยเป็นคับ ล้างลิ้น มอเตอร์เดินเบาแล้วไม่หาย แต่เปลี่ยนใหม่ยกยวงหายค๊าาาป

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 10:54:06 AM »
 :002: ในกรณีที่เป็นออโต้ ผมไม่เคยเป็นแบบนี้ เพียงแต่ว่าตอนเปิดแอร์แล้วเครื่องสวิงๆ

ตอนนั้นเข้าศูนย์มาสด้าหัวหมาก อาจารย์หิรัญแก้แล้วหายนะครับ ^^

ออฟไลน์ cabriolet

• Administrator
  • Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 12:21:16 PM »
นี้เคยเป็นรถของพี่ที่ใช้ชื่อ ลัคกี้หรือลัคกี้แมนอ่ะครับ รู้สึกจะวางเครื่องมาใหม่ รถเป็นna8สีแดง เกียร์ออโต้อ่ะครับ
รถของคุณคันนี้...เดิมเป็นเกียร์ธรรมดา แล้วเจ้าของเดิม (ก่อนคุณLucky man) อยากได้เกียร์ออโต้ เค้าเลยขอสลับเกียร์ กับเพื่อนสมาชิก ที่ใช้NA เหมือนกัน คนนึ่งอยากได้เกียร์ธรรมดา คนนึ่งอยากได้เกียร์ออโต้...

โดยได้ไปทำการเปลี่ยนที่อู่แถวลาดพร้าว(ผมไม่รู้จักนะครับ ได้ยินมาว่าทำที่นั้น)........

และแล้ว ไม่นาน อีกประมาณ 5เดือน +-  เจ้าของรถก็ประกาศขายรถ  และคุณLuckyMan ก็มาซื้อไปใช้......พอใช้ได้แป๊ปเดี่ยวก็เห็นว่ามาตั้งกระทู้ถามเรื่องเครื่องยนต์ว่ามีปัญหา

และคุณก็มาปรากฎตัว...ครั้งนี้น่ะครับ

ปล.....ผมรู้มาประมาณนี้  ถูกผิดขออภัยด้วย

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=3788.0

ส่วนลิงค์ที่ 2 นี้..เป็นกระทู้ที่คุณLuckMan มาตั้งกระทู้ ถามปัญหา รถของเค้าครับ.....

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=4292.0

ลองปรึกษาดูนะครับ เผื่อจะแก้ไขได้ แต่ ถูกผิดอย่างรัยลองดูนะครับ  ผมแค่รู้เลยมาบอก เรียกว่า เพื่อนช่วยเพื่อน  น่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 01:39:23 PM โดย cabriolet »

mad_monkey

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:16:16 PM »
ติดต่อเจ้าของใหม่  ไปเรียบร้อยละ ตอน 2ทุ่ม เมื่อวาน

รถยังอยู่ในประกัน เข้ามา เซอวิชได้ตลอด

ตอนอยู่กับ พี่โชค luckyman ไม่มีปัญหาอะไร โทร ถามเรียบร้อยแล้ว

พี่โชค คุยกับ พี่แอม เจ้าของใหม่ ถึงปัญหาแล้ว

ว่างเมื่อไรก็เข้ามานะครับ 

ขอบคุณแทนพี่ แอมด้วยครับ   

ออฟไลน์ amm

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 03:31:56 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ เมื่อเช้าเอามาลองขับปัญหาเรื่องถอดคันเร่งแล้วรอบตกจนดับหายแล้วครับ แต่รอบยังมีสวิงๆอยู่นิดหน่อย ไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่อะไรครับ ตอนนี้เอาเข้าอู่รถที่สนิทกันเพื่อเชคระบบเครื่องที่ยังสวิงอยู่ต่อครับ อีกไม่นานน่าจะเอาออกมาซิ่งได้ตามปรกติ ได้ผลอย่างไรเดี๋ยวจะมาแจ้งข่าวให้ทราบกันอีกทีนะครับ เสร็จเมื่อไหร่จะได้แต่งต่อซะทีอยากให้สวยตามที่ตั้งใจไว้แล้วอ่ะครับ ยังไงต้องขอบคุณพี่ๆในเวปนี้อีกครั้งนะครับ ขอบคุณ คุณนาด้วยครับ จัดการเรื่องเครื่องเสร็จเมื่อไหร่เดี๋ยวจะโทรหาคุณนาอีกทีเรื่องของแต่งนะครับ

mad_monkey

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 04:02:16 PM »
ขอบคุณ ครับ ดูแลให้ตลอดครับ

ออฟไลน์ rmeng_cm

• *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 05:25:52 PM »
ขอบคุณพี่ๆทุกคนนะครับ เมื่อเช้าเอามาลองขับปัญหาเรื่องถอดคันเร่งแล้วรอบตกจนดับหายแล้วครับ แต่รอบยังมีสวิงๆอยู่นิดหน่อย ไม่น่าเป็นปัญหาใหญ่อะไรครับ ตอนนี้เอาเข้าอู่รถที่สนิทกันเพื่อเชคระบบเครื่องที่ยังสวิงอยู่ต่อครับ อีกไม่นานน่าจะเอาออกมาซิ่งได้ตามปรกติ ได้ผลอย่างไรเดี๋ยวจะมาแจ้งข่าวให้ทราบกันอีกทีนะครับ เสร็จเมื่อไหร่จะได้แต่งต่อซะทีอยากให้สวยตามที่ตั้งใจไว้แล้วอ่ะครับ ยังไงต้องขอบคุณพี่ๆในเวปนี้อีกครั้งนะครับ ขอบคุณ คุณนาด้วยครับ จัดการเรื่องเครื่องเสร็จเมื่อไหร่เดี๋ยวจะโทรหาคุณนาอีกทีเรื่องของแต่งนะครับ

มาให้คะแนน เจ้านา เยี่ยมยุทธ์จริง ๆๆ :like:

ปล. (แอบแซว) ถ้ารถเบาแล้วดับ ต้องลองพกกระสอบทรายติดรถดูครับ เผื่อช่วยได้ แต่ของผม พกสาวไว้รถจะได้ไม่เบา....555  ล้อเล่นนะครับ ขำ ๆ :014:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 05:31:23 PM โดย rmeng_cm »
I love miata

ออฟไลน์ bun mx5

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 16
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 05:26:06 PM »
รถของคุณคันนี้...เดิมเป็นเกียร์ธรรมดา แล้วเจ้าของเดิม (ก่อนคุณLucky man) อยากได้เกียร์ออโต้ เค้าเลยขอสลับเกียร์ กับเพื่อนสมาชิก ที่ใช้NA เหมือนกัน คนนึ่งอยากได้เกียร์ธรรมดา คนนึ่งอยากได้เกียร์ออโต้...

โดยได้ไปทำการเปลี่ยนที่อู่แถวลาดพร้าว(ผมไม่รู้จักนะครับ ได้ยินมาว่าทำที่นั้น)........

และแล้ว ไม่นาน อีกประมาณ 5เดือน +-  เจ้าของรถก็ประกาศขายรถ  และคุณLuckyMan ก็มาซื้อไปใช้......พอใช้ได้แป๊ปเดี่ยวก็เห็นว่ามาตั้งกระทู้ถามเรื่องเครื่องยนต์ว่ามีปัญหา

และคุณก็มาปรากฎตัว...ครั้งนี้น่ะครับ

ปล.....ผมรู้มาประมาณนี้  ถูกผิดขออภัยด้วย

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=3788.0

ส่วนลิงค์ที่ 2 นี้..เป็นกระทู้ที่คุณLuckMan มาตั้งกระทู้ ถามปัญหา รถของเค้าครับ.....

http://www.miata-thai.net/index.php?topic=4292.0

ลองปรึกษาดูนะครับ เผื่อจะแก้ไขได้ แต่ ถูกผิดอย่างรัยลองดูนะครับ  ผมแค่รู้เลยมาบอก เรียกว่า เพื่อนช่วยเพื่อน  น่ะ
555 โดนพาดพิง เอาเกียร์เค้าไปใส่แค่เนี่ยเจ้าของถึงกะอยู่ไม่สุขไป2คนละ เดี๋ยวเอารถไปลองมั้งดีกว่าชักเสียว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 05:29:30 PM โดย yume »

mad_monkey

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 25, 2012, 05:33:14 PM »
รถพี่บูล ถือว่าเป็นตำนานไป 5555  ( อยากได้rx6 ที่กองอยู่ที่บ้านอะ)

ขอบคุณครับ พี่เม้ง  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 25, 2012, 05:35:38 PM โดย mad_monkey »