ผู้เขียน หัวข้อ: NA อยากทำตาตี่ (อาตี๋น้อย)  (อ่าน 3182 ครั้ง)

ออฟไลน์ rmeng_cm

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 16
  • หลับยาวรอแข่ง
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
NA อยากทำตาตี่ (อาตี๋น้อย)
« เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 01:53:57 PM »
อยากถามว่า ถ้าอยากทำตาตี่ตอนเปิดไฟ (รวมทั้งเปลี่ยนไฟหน้าด้วย ให้เป็นสี่ตาก็ได้ หรือ สี่เหลี่ยม) มันยุ่งยากไหมครับ แล้วมีขั้นตอนทำไง ตอนนี้รถที่ผมใช้อยู่มันตาตี่ได้ครับแต่ตอนเปิดไฟ มันจะขึ้นสุด  ควบคุมด้วย Pivot องศา อย่าถามนะครับว่าซื้อมาจากไหน ไอ่เจ้าตัว Pivot เนี่ย ตอบได้เลย ....... ไม่รู้จริง ๆ เพราะมันติดรถมาตอนซื้อรถครับ  ใจอยากเปลี่ยน หรือ คุมให้ตามันตี่ตอนเปิดไฟได้ครับ  ไม่รู้ใครเป็นเหมือนผมบ้าง บางอารมณ์ เหมือนไฟหน้ามันบังวิสัยทัศน์ ของการมองเห็น (สายตาไม่กว้างไกล อิอิ...) แล้วทำเองได้ไหม ครับกลัวระบบ Pop up มันเจ๊ง.... วานบอกกล่าวหน่อยนะครับ......   ขอบคุณล่วงหน้าครับ  :emo59:

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• *
  • Gift : 28
Re: NA อยากทำตาตี่ (อาตี๋น้อย)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 28, 2012, 11:20:27 PM »
ถอดใส่ได้เองเลยคับ ไม่ได้ยุ่งยากอาราย จายุ่งนิดหน่อยก็อีตรงที่ปลั๊กไฟ(น่าจะ)คนละแบบH4กับH3(มั้ง) ตัดต่อนิดหน่อยก็จบคับ จุดยึดเข้าตำแหน่งเดิม แต่ใช้เทคนิคปรับตั้งไฟและตั้งกันเลยนิดหน่อยไม่ยากคับ

แต่ที่ยากกว่าอยู่ที่ว่าจาหาของได้มาจากไหน ของแท้ๆหาย๊าากยาก ของDIYบ้านเราก็พอมี อันนี้ก็สุดแท้แต่ใจจะไขว่คว้า

ส่วนคันนี้ของป๋ม4ตาของMOSSคับ

ออฟไลน์ Sirdiggy

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
Re: NA อยากทำตาตี่ (อาตี๋น้อย)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:24:11 AM »
ผมเคยใส่ตัวปรับตาปรือ pivot ใน 200sx อยุ่ครับเวลาเปิดมันจะเปิดสุด วิธีที่ง่ายที่สุดและไม่เสียเงินที่ผมทำใน 200sx คอืถอด รีเลย์ตัวใหญ่ของมอเตอร์ไฟหน้าออกแค่ใช้มือถอดนะครับ แล้วใช้มือหมุนมอเตอร์ตามตำแหน่งที่ต้องการ ก็จะได้ตาปรือตลอดเวลาแล้วครับทั้งเปิดและปิดไฟ แต่ขอเสียคือมันจะปิด pop up ไม่ได้ต้องใช้มือหมุนลง วิธีง่ายๆครับไม่เสียสักบาทลองดูจ้า : D

• *
    • โรงเรียนกราฟิกและการออกแบบ G Design
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 02:36:10 PM »
เจ้าเก่ารายเดิม Tle MinicA ขอบคุณอีกครั้งครับ แต่ใช้เทคนิคปรับตั้งไฟและตั้งกันเลยนิดหน่อย อันนี้คือตรงไหนครับรบกวนอีกครั้งครับ  กด like ให้แล้วนะครับ

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 29, 2012, 10:50:02 PM »
ในชุดไฟที่ป๋มได้มามันมีน็อตเบอร์10(มั้งนะคับจำไม่ได้) ให้ขันยืดเข้า ยืดออก ตั้งให้ปิดลงฝาไฟจาพอดี

อันนี้ไม่มีรูปให้ดูด้วยจิ จาถ่ายให้ดู รถก็อยู่กันคนละบ้านแล้วตอนนี้ ว่างๆแล้วกันคับ

งั้นถ้าอยากได้ รีบหาไฟก่อนเลยคับเพ่ :002:

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:30:50 PM »
ในชุดไฟที่ป๋มได้มามันมีน็อตเบอร์10(มั้งนะคับจำไม่ได้) ให้ขันยืดเข้า ยืดออก ตั้งให้ปิดลงฝาไฟจาพอดี

อันนี้ไม่มีรูปให้ดูด้วยจิ จาถ่ายให้ดู รถก็อยู่กันคนละบ้านแล้วตอนนี้ ว่างๆแล้วกันคับ

งั้นถ้าอยากได้ รีบหาไฟก่อนเลยคับเพ่ :002:

ได้เลยครับแล้วจะรอ แต่ระหว่างนี้จะลองหาไฟไป พราง ๆ  ขอบคุณอีกครั้ง ครับ

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 02:57:24 PM »
เจ้าเก่ารายเดิม Tle MinicA ขอบคุณอีกครั้งครับ แต่ใช้เทคนิคปรับตั้งไฟและตั้งกันเลยนิดหน่อย อันนี้คือตรงไหนครับรบกวนอีกครั้งครับ  กด like ให้แล้วนะครับ

ไปถอดรีเล ใต้ คอลโซล แถว ขาคันเร่ง ไฟ ป๊อปก็ไม่ทำงานแล้ว แล้วก็ไปหมุนที่มอเตอร์ไฟ ได้เลย คราวนี้ก็เปิดค้าง ตลอด และก็ไม่เสีย เงินสักบาท

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 03:01:27 PM »
 :003: อย่างี้ก็เปิดขึ้นลงไม่ได้อะดิ คุณนา  :066:  ยังอยากให้มันขึ้นลงได้อยู่ แต่ให้ตอนเปิดไฟขึ้นมันตี่ได้ เท่านั้นเอง

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 01, 2012, 11:28:59 PM »
ถ้าอย่างนั้นต้องรีบหา จาได้เสียตังค์(แล้วสบายใจ)แบบป๋ม :025: :025: :025: