ผู้เขียน หัวข้อ: ฮาๆ สำหรับคนมีบ้านติดกัน  (อ่าน 2438 ครั้ง)

ออฟไลน์ akeidea

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
ฮาๆ สำหรับคนมีบ้านติดกัน
« เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 05:26:44 PM »
*********ข้างบ้านเขียนป้ายข้อความแบบนี้ ทำไงดี*********

เค้าเขียนตามป้ายเลยครับ ลองอ่านกันดู

เค้าเขียนด่าอีกบ้านถัดไปจากผม เพราะเคยเอาขยะมาทิ้ง (เพราะถังบ้านเค้าเต็ม ..เรื่องนี้นานนนนแล้ว)

ตอนแรกเขียนบน ฟิวเจอร์บอร์ดมาปีกว่าๆ .. ปัจจุบันลงทุนกัดสแตนเลสขนาดใหญ่เลย

คาดว่างบประมาณป้่ายด่านี้ไม่ต่ำกว่า 1000 แน่ๆ

ส่วนตัวแล้ว (ดูที่รูป)

บ้านผม (2) กับบ้านที่ด่า (1) ไม่มีปัญหาอะไรกัน แต่ก้อไม่สนิทอะไรมาก

และบ้านผม (2) กับบ้านที่เค้าด่า (3) ค่อยข้างสนิทกันดี คุยเล่นกันได้

และบ้านที่ด่า (1) เค้าก้อเคยบอกผมว่าป้ายเนี้ยไม่ได้ด่าผมนะ แต่ด่าบ้านถัดไป (3) เพราะเรื่องขยะ ฯลฯ ...ซึ่งผมก้อรู้ ว่าไม่ได้ด่าผม

....แต่......... ปัญหาคือ เค้าเอาป้ายด่ามาติด ติดกับทางบ้านผมแบบนี้

คนอื่นที่ไม่รู้เรื่อง ผ่านไป ผ่านมาเห็น ร้อยทั้งร้อย ก้อต้องนึกว่าด่าบ้านผมแน่นอน

โดนแบบนี้ ทำยังไงดีครับ ......

กะว่าจะไปกัดสแตนเลสมาติดตรงข้างๆ ป้ายเค้าบ้าง

หรือแบบนี้ดี

ผมสรุปกับบ้านหลังที่ 3 แล้ว ว่าจะกัดสแตนเลสแบบนี้

จัดให้อีก 1 ทางออก........

ถ้าทั้งหมดที่ชาวชายคา แนะนำมาแล้วไม่ได้ผล

ผมมีนวัตกรรมใหม่ล่าสุดมานำเสนอ........บินโดมิไนเซอร์........

รับรองได้ผลแน่นอน เพราะพฤติกรรมที่คุณเจอเพื่อนบ้านแบบนี้ นอกจากวิธีการทำป้ายที่ไม่ได้ผลแล้ว ยังไม่ผลอันใดกับผู้กระทำเลยแม้แต่น้อย เนื่องจาก สมองซีกล่างที่ทำการได้พิการไปชั่วขณะ

วิธีเดียวที่ได้ผล คือวิธีนี้ แต่ต้องอาศัยเวลาสักหน่อย รวมทั้งทุนที่ไม่น้อย แต่รับรองได้ผล ล้านเปอร์เซนต์ครับ................................................

อาจไม่ได้ผลในวันแรก แต่วันต่อๆมา เขาจะเริ่มรู้สึกว่า ทำไมขยะที่เขานำไปทิ้งไม่ไปไหนซักที เขาจะเริ่มกังวลใจและหาทางออกเองแหละครับ.................

พยายามตั้งกล้อง แอบถ่ายให้ได้ อย่าให้เขารู้ตัว แล้วส่งให้สื่อ..............

ออฟไลน์ sarapao68

• MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 7
Re: ฮาๆ สำหรับคนมีบ้านติดกัน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 05:55:33 PM »
555+

ออฟไลน์ ugly

• Gift : 0
  • furniture.co.th
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:14:18 PM »
ลงทุนสุดๆ ทั้งคนด่า ทั้งคนโพส อิอิ...

ออฟไลน์ akeidea

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2009, 06:29:46 PM »
55 มันขำดีพี่เค เลยต้องลงแรงเอามาโพสให้ได้

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• MIATA Level 5
  • *
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2009, 02:41:58 PM »
พี่เค้าก็ลงทุนทำป้ายนะครับ อิอิ !
 :002: