ผู้เขียน หัวข้อ: ท่อแคตตาเรติกเปลี่ยนหาได้ที่ไหนครับ ไฟเครื่องโชว์  (อ่าน 1617 ครั้ง)

ออฟไลน์ george999

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 1
  • *
  • Gift : 1
รบกวนถามหน่อย  ไฟเครื่องโชว์ครับกลิ่นนำ้มันแรงมากคาดว่าท่อแคตจะมีปัญหา  อาจต้องเปลี่ยน รบกวนผู้รู้แนะนำหน่อยครับ  หาได้ที่ไหน หาของอะไรแทนได้บ้างครับ  nb ครับ  ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับ

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: ท่อแคตตาเรติกเปลี่ยนหาได้ที่ไหนครับ ไฟเครื่องโชว์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 11:47:41 AM »
ลองโทรฯ สอบถามคุณ ton-diy ดูนะครับ ... เบอร์โทรฯ 081-682-5699  8)
ขอให้แก้ไขได้ในเร็ววันคร๊าบบบบบ   :emo55:

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 52
Re: ท่อแคตตาเรติกเปลี่ยนหาได้ที่ไหนครับ ไฟเครื่องโชว์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 01, 2012, 03:55:43 PM »
ลองตรวจสอบ Oxygen Sensor ดูด้วยนะครับ

เพราะโดยปกติ ถ้าไม่เอารถวิ่งใต้ท้องไปครูดจน Cat พัง มันก็ไม่น่าจะเสียง่ายๆ

ลองเข้าศูนย์ตรวจ Error Code ซะก่อน เพื่อจะได้แก้ปัญหาให้ถูกจุด

ขอให้โชคดี