ผู้เขียน หัวข้อ: . . ระดมความคิด อยากทำ,เพิ่ม,แก้ไข, idea อะไรกับเวบ miata-thai.net นี้บ้างครับ . .  (อ่าน 2154 ครั้ง)

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 56
 :117: สวัสดีนะครับผม ชื่อโจ๊กนะครับ สมาชิกที่นี่ได้สักพักแล้ว
พอดีโลกของเราหมุนไป เวบเราก็ต้องหมุนตาม อยากจะสร้างอยากจะเพิ่มอะไรใหม่ๆเข้าไปในบ้านของเราแห่งนี้
เพราะเราเชื่อว่า การที่หลายๆคนมาช่วยออกความคิดเห็นน่าจะดีกว่าคิดคนเดียว

สิ่งที่ได้คิดๆกับเพื่อนๆมาบ้างแล้วคือ
1. upgrade SMF ของเวบนี้ให้เป็น version ใหม่หรืออะไรก็ได้ที่ทันสมัยและมีระบบป้องกัน security ที่สูง

2. อยากให้สามารถลงรูป โพสรูป/วิดีโอ จาก iPhone, iPad, หรือ Android ได้

3. อยากให้เพิ่มระบบให้คะแนนพ่อค้า(Seller Feedback) เหมือนตามที่ทางคุณ Gong959บอก เพื่อลดปัญหาการโกง
http://www.miata-thai.net/index.php?topic=6130.0

4. อยากให้มีขั้นตอนการสมัครโดยการ login ผ่าน facebook ได้เพราะเดี๋ยวนี้เป็นเทรนด์ที่ขาดไม่ได้จริงๆ

5. อยากให้มีกฏกติกามารยาทของเวบ ขึ้นบนสุดของทุกเพจตลอดเวลา คนผิดจะได้อ้างไม่ได้ว่าไม่ได้อ่าน

6. อยากให้การโพส URL จากยูทู๊ปลงในเวบให้ง่ายๆกว่านี้คับ คือใช้แชร์ก็สามารถ Link ได้เลย เช่น

[youtubehttp://youtu.be/w0aqpcgGgMY[/youtube <--มันไม่ขึ้น

ที่เสนอมามีประมาณนี้ อยากทราบ idea จากเพื่อนๆอีกว่าอยากให้เพิ่มอะไรแก้ไขตรงไหน โพสลงในกระทู๊นี้ได้เลยครับ ^_^

ด้วยความเคารพ,

สุรวุฒิ คนบุญ (Surawutk)

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
เห็นด้วยครับ ... ช่วยกันคิด ช่วยกันทำ คนละไม้ละมือเนอะ  :emo55:

ผมไม่เก่งคอมฯ ขอติดตามความเห็นเพื่อน ๆ ก่อนนะคร๊าบ  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ บอมบ์คุง

• MIATA Level 4
  • Gift : 10
เฝ้าแอบดูด้วยครับ. 
รักนะ  จุ๊ป  จุ๊ป

ออฟไลน์ Zoom-zoom

• NC 2.0 RHT
  • VIP
  • *
  • Gift : 52
ดีมาเลยครับ ความคิดเนี้ย

มีสมาชิกจากห้องอื่นบอกว่าไม่อยากเสีย 20 บาทสมัครสมาชิก แต่ไม่สมัครก็ดูรูปไม่ได้

อยากให้ใช้อีเมล์เป็นชื่อ logon และตอบรับการสมัครผ่านทางอีเมล์ครับ

และผมเองอยากเห็นการระบุตัวตนที่ชัดเจนของคนขายของในเวป เพราะจะทำให้มีความมั่นใจว่า ผู้ขายมีตัวตนจริง ติดตามได้หากเกิดปัญหา จะได้ตัดขาดกรณีแก๊งค์คอลเซนเตอร์ไปเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2012, 04:28:10 PM โดย Zoom-zoom »

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
อยากให้มีคำอธิบายใต้รูปแต่ละภาพอะ
ห้อง ONLINE กลับมาก็ดีนะ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
ดีมากเลย. อยากเห็นเร็วๆจัง

ออฟไลน์ oakinen

• *
  • Gift : 49
  • Keep it simple
    • oakinen
ห้อง Ohlins .....หราาาาาา  ^.^

:036:

ออฟไลน์ tt1213

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 6
ความรู้เรื่องคอมเท่ากับศูนย์.....เข้ามาเอาใจช่วยและยกสองมือเห็นด้วยครับ.... :like: :like: :like:

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
ดีมาเลยครับ ความคิดเนี้ย

มีสมาชิกจากห้องอื่นบอกว่าไม่อยากเสีย 20 บาทสมัครสมาชิก แต่ไม่สมัครก็ดูรูปไม่ได้

อยากให้ใช้อีเมล์เป็นชื่อ logon และตอบรับการสมัครผ่านทางอีเมล์ครับ

และผมเองอยากเห็นการระบุตัวตนที่ชัดเจนของคนขายของในเวป เพราะจะทำให้มีความมั่นใจว่า ผู้ขายมีตัวตนจริง ติดตามได้หากเกิดปัญหา จะได้ตัดขาดกรณีแก๊งค์คอลเซนเตอร์ไปเลย

เห็นด้วยครับ อย่างบางเวปก็ต้องมีบัตรประชาชนถ่ายคู่กับเจ้าของบัตรส่งมา+เลขบัญชีธนาคารที่รับโอนมาให้ทางเวป verifiy ก่อน