ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงล่างNCกับ BC sport คับ  (อ่าน 2361 ครั้ง)

ออฟไลน์ pookpooh

• MIATA Level 2
  • **
  • Gift : -1
ช่วงล่างNCกับ BC sport คับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 01:55:38 PM »
สอบถามผู้รู้คับ ผมเพิ่งใส่  โช้ค bc sport v1 spec อะคับ อยาก สอบถาม เรื่องการตั้ง  camber อะคับ ตอนนี้ ที่ร้านตั้งมา มัน ลบหน่อย ทั้งหน้าทั้งหลัง อะคับ เท่าที่ ทราบ นี่ ปกติ หลังมันจะลบนิดหน่อย อยู่แล้ว หน้า นี่ ควรตั้งยังงัยดีคับ ปรับเปน 0 ได้ปะ มันจะได้ไม่กินยางอะคับ หรือ มีพี่ๆ ท่านได ทราบข้อมูลการ เซ็ต ของ NC มั่งมั้ยคับ    :003:

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
Re: ช่วงล่างNCกับ BC sport คับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:06:09 PM »
ใส bc รุ่นเดียวกันเลยครับ
ตอนนี้ผมรอจะไปตั้งที่ บางพลัดศูนย์ล้ออยู่ครับ มีคนแนะนำมาบอกว่าที่นี่แน่มากๆ

• **
Re: ช่วงล่างNCกับ BC sport คับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:09:37 PM »
มันต้องตั้งงัย อะ คุณต้น พอทราบมั้ยอะ ผมติดจาก ทรัพย์สมบูรน์ คับ
ตอนนี้ผมรอจะไปตั้งที่ บางพลัดศูนย์ล้ออยู่ครับ มีคนแนะนำมาบอกว่าที่นี่แน่มากๆ

ออฟไลน์ nop-nb

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 51
  • ความพอเพียง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:38:13 PM »
ตั้งศูนย์ที่ไหนก็ได้ครับ(เลือกที่ใหม่หน่อยจะได้มีรุ่นเราเลย)ที่ขึ้นได้(รถโหลด) ดูตอนเข้าเลือกรุ่นรถที่เครื่องจะบอกค่ามาตรฐานที่โรงงานตั้งมาครับ...

mad_monkey

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 02:54:17 PM »
ไปสนามเป้า หรือ ไม่ก็บางพลัด ทีเดียวจบไปเลยครับ

ออฟไลน์ ton@homm

• MIATA Level 3
  • Gift : 3
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 03:27:30 PM »
มันต้องตั้งงัย อะ คุณต้น พอทราบมั้ยอะ ผมติดจาก ทรัพย์สมบูรน์ คับ

ถ้าอยากลองว่าเค้าแน่ ตามคำล่ำลือหรือไม่ รอไปพร้อมกันไหมครับ
ของผมมีอาการหน้าไว ตอนความเร็วเริ่มไต่ไปที่ 100++
ว่าแต่ตอนนี้ ตั้งค่าความหนืดของ Bc ไว้เท่าไหร่ครับ
ของผม 14 , 18 ขับดีมากๆ แน่นหนึบ

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 07:17:10 AM »

ถ้าอยากลองว่าเค้าแน่ ตามคำล่ำลือหรือไม่ รอไปพร้อมกันไหมครับ
ของผมมีอาการหน้าไว ตอนความเร็วเริ่มไต่ไปที่ 100++
ว่าแต่ตอนนี้ ตั้งค่าความหนืดของ Bc ไว้เท่าไหร่ครับ
ของผม 14 , 18 ขับดีมากๆ แน่นหนึบ
อืม มันแข็งไปมั้ย อะ ของผมขอนิ่มสุด อะ ช่างบอก ว่า หน้า 4  หลังเปน 0 มันแปลกๆอะ เค้าบอกว่าหลังเอานิ่มสุด ผมว่ามันย้งแข็งเลยนะ ของผม ความสูงใกล้เดิมมากสุด แต่ผมขับไม่เร็วนะ แค่อยากให้เตี้ยลงเฉยๆอะ   สงสัยต้องขอลองรถคุณต้นหน่อยคับ

deathmark

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 07:43:39 PM »
ไม่มีนายหน้า  แต่เชียร์บางพลัดครับ 

ดีมากๆ  คุ้มการลงทุน