ผู้เขียน หัวข้อ: อยากเปลี่ยน ยางรอบกระจกบานหน้า NA ครับ  (อ่าน 1668 ครั้ง)

ออฟไลน์ J o k

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
อยากเปลี่ยน ยางรอบกระจกบานหน้า NA ครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 04:05:57 PM »

อยากเปลี่ยน ยางรอบกระจกบานหน้า ครับ ไม่ทราบว่ามี ของเบิกใหม่ ได้ที่ไหน แผงมั้ย หรือ สามารถ เทียบ กับรถรุ่น อื่นได้

พี่ๆ ท่านใด เคยเปลี่ยน แล้ว ขอคำแนะนำ บ้างครับ ของเดิม เเข็งสุดๆ ขอบคุณครับ  :050:

ออฟไลน์ mazdalover

• Administrator
  • MIATA Level 5
  • Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
Re: อยากเปลี่ยน ยางรอบกระจกบานหน้า NA ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 05:14:13 PM »
ขอบยางกระจกบังลมหน้าผมเบิกศูนย์ฯ ราคาพันปลายๆ แต่จะบอกว่ามันมีอีกชิ้นที่ต้องเบิกมาด้วยครับ เป็นขอบยางกระจกบังลมหน้าเหมือนกันแต่จะอยู่ด้านหลัง 1 ชุดมี3 ชิ้น(ซ้าย-กลาง-ขวา) ราคาเกือบพัน  8)

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ  :car:

ออฟไลน์ J o k

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 2
  • *
  • Gift : 2
Re: อยากเปลี่ยน ยางรอบกระจกบานหน้า NA ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 06:16:46 PM »
ขอบคุณครับ อาจารย์หนุ่ม เป็นความรู้ใหม่กระจกบานหน้ามียางด้านในด้วย จะลองโทรถามช่างที่ ศูนย์หัวหมากดูครับ ว่าสั่งได้หรือป่าว ขอบคุณที่ให้คำแนะนำครับ