ผู้เขียน หัวข้อ: ปีใหม่นี้ มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนกันค๊าาาป???  (อ่าน 5572 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tle MinicA™

• สมาชิกที่ส่งหลักฐานแล้ว
  • MIATA Level 5
  • *
  • Gift : 28
จาไปไหนกันบ้างเอ่ย...... :car:

ถ้าไปไหนกันก็ขอให้เดินทางปลอดภัยนะค๊าาาปป :002:

ปล. เมาไม่ขับเด้อ :emo56: :emo55: :car: :car:

ปล. อิจฉาอีตาพี่ต้น แอบหนีเที่ยวก่อนใครเพื่อนเลย :010:

• *
Re: ปีใหม่นี้ มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนกันค๊าาาป???
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 02:32:41 PM »
ส่วนเติ้ล

เย็นนี้ออกเ้ดินทางแล้ว :car: จุดหมายแรกเชียงใหม่ ต่อด้วยปาย จบท้ายแม่สายเชียงรายค๊าาาปป :car:

ทริปนี้ไปคนเดียว โสดสนิทเหมียนเดิม :009: แต่ก็ดีไปถึงแม่สาย ยกทัพไปตีพม่า(ไทยใหญ่) :025:แห่างลุ่มลำน้ำโขง :emo58:

มาถึงที่แล้วนิเดี๋ยวจาหาว่าไปมะถึง :025:

ออฟไลน์ Joke_Jordan

• Administrator
  • Gift : 56
Re: ปีใหม่นี้ มีโปรแกรมไปเที่ยวไหนกันค๊าาาป???
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 02:32:58 PM »
ผมต้องทำงานคืน 31 อ่ะครับ เป็นฝ่าย it ต้องคอยเฝ้าน้องserver ฮือๆๆ

ประจำอยู่สยามสแควร์ครับ เลิกงานตี 1 แล้ว"ไปไหนไปกัน"ครับ 555 (หนีเมียดีกว่า บอกว่าทำงานถึงเช้า)

^__^"

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 29, 2009, 02:36:40 PM »
ผมต้องทำงานคืน 31 อ่ะครับ เป็นฝ่าย it ต้องคอยเฝ้าน้องserver ฮือๆๆ

ประจำอยู่สยามสแควร์ครับ เลิกงานตี 1 แล้ว"ไปไหนไปกัน"ครับ 555 (หนีเมียดีกว่า บอกว่าทำงานถึงเช้า)

^__^"

ดีคับ...งแล้วจาได้เข้าแก๊งค์เมียด่าคลับ

ปล. แล้วจาเอารูปมาฝากพี่ๆเด้อ....งานนี้มะได้เอาอ้ายตัวเล็กไป มะไหว :041:มานไกลเกิน

น้องNEW JAZZขาว& E-CARพร้อมแล้วค๊าาาาปป

ขอบคุงพี่ต้นมาที่ให้ยืม ว.แดง ว่าแต่จาเอาไปทามไมตั้งเยอะไปสองคันเอาไปสามตัว :050:

ออฟไลน์ akeidea

• MIATA Level 4
  • *
  • Gift : 6
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 12:26:04 AM »
มีว.แดงกันด้วยหรอ ผมเล่นแต่ ว.ดำอ่า

ปีใหม่ ยังมะมีโปรแกรม เยยยย

ออฟไลน์ Beer Nattawut

• *
  • Gift : 6
  • BEER NATTAWUT
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 04:49:32 AM »
เขาใหญ่ เขาใหญ่ เขาใหญ่ เขาใหญ่ .....

ถ้าใครไปหรือเจอกัน ทักกันได้นะครับบบบบ !

:emo59:  :emo59:  :emo59:  :emo59:  :emo59:
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2009, 04:53:26 AM โดย BEER...LONZAR »

ออฟไลน์ นู๋นัท_n25

• MIATA Level 3
  • Gift : 1
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:03:25 AM »
เขาใหญ่ เขาใหญ่ เขาใหญ่ เขาใหญ่ .....

ถ้าใครไปหรือเจอกัน ทักกันได้นะครับบบบบ !

:emo59:  :emo59:  :emo59:  :emo59:  :emo59:

เคยเจอแต่ที่สวนลุมที่จอดตรงลาน แต่ไม่กล้าทักเขิล

ออฟไลน์ mamboo

• MIATA Level 3
  • *
  • Gift : 1
  • ฝ่าไฟแดงเป็นงานอดิเรก
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:36:56 AM »
ไปนั่งสมาธิคร้าบบบ
สี่วันสามคืน
ใครสนใจยังบอกทันนะครับ

อิอิ

ออฟไลน์ pop_pop

• *
  • Gift : 14
  • คนนั้น คนนี้ ไม่รู้คนที่เท่าไร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:40:11 AM »
ไปนั่งสมาธิคร้าบบบ
สี่วันสามคืน
ใครสนใจยังบอกทันนะครับ

อิอิ

เข้ามาชวน ผิดเว็ปป่าวพี่เล้ง

นี้ไม่ใ่ช่เว็ป ธรรมมะ ธรรมโม นะ

ในนี้มีแต่คน ทำมะ มาทำกันมะ  กันทั้งนั้น

standup

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 11:40:30 AM »

^__^"

ดีคับ...งแล้วจาได้เข้าแก๊งค์เมียด่าคลับ

ปล. แล้วจาเอารูปมาฝากพี่ๆเด้อ....งานนี้มะได้เอาอ้ายตัวเล็กไป มะไหว :041:มานไกลเกิน

น้องNEW JAZZขาว& E-CARพร้อมแล้วค๊าาาาปป

ขอบคุงพี่ต้นมาที่ให้ยืม ว.แดง ว่าแต่จาเอาไปทามไมตั้งเยอะไปสองคันเอาไปสามตัว :050:
ผมเอาตัวเล็กมาเชียงใหม่อ่ะพี่ ถนนเฮียมาก มาถึงนี่เสียงไรไม่รู้ดังเต็มเลย กลับไปสงสัยซ่อมอ่วม

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: »ÕãËÁè¹Õé ÁÕâ»Ãá¡ÃÁä»à·ÕèÂÇä˹¡Ñ¹¤êÒÒÒ»???
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 08:52:22 PM »
แนะนำทางสำหรับไปเชียงใหม่ดังนี้ครับ...
ขาไป-วิ่งเส้นเอเชียจนถึงนครสวรรค์ แล้วเลี้ยวขวา
ไปทางพิษณุโลก(แต่ไม่ต้องเข้าเมืองนะครับ)
พอผ่าน ม.นเรศวร ให้เลี้ยวขวาที่แยกต่อมา ตรง
ไปเรื่อยๆ ไปทางอุตรดิตถ์ แล้วไปเรื่อยๆดูป้าย
ไปทางลำปาง แล้วก็ลำพูน เชียงใหม่ ถนนโอเคอยู่
ครับ มีกำลังทำบ้างนิดหน่อย แต่ดีกว่าเอเชียแน่นอน

ขากลับ-วิ่งสายเอเชียมาเรื่อยๆเลยครับจนถึงตาก
ขากลับนี้ถนนเสร็จไปเยอะแล้ว แต่พอถึงตาก
ปกติจะเลี้ยวขวาไปตามป้าย นครสรรค์ กรุงเทพ
อย่าเลี้ยวครับ ให้ตรงไป ที่ป้ายบอกว่า บ.วังเจ้า
ไปตามทางเลย ไม่ต้องเลี้ยวไหน ถนนดีร่มรื่น เปิดหลังคา
ขับได้เลย ทางขับสนุกครับ เป็นเนินเขาขึ้นลง
ตลอดทาง โค้งกว้างๆ อัดได้เลย แต่ให้ระวังรถไถนาด้วย
พอถึงสะพานโบราณ(เป็นสะพานเหล็ก) อย่าลืมแวะถ่ายรูป
ด้วยนะครับ สวยดี พอผ่านสะพานไปให้ตรงไปครับ
ห้ามเลี้ยวขวาเด็ดขาด แล้วจะไปออกสายเอเชียเองครับ
จะผ่านช่วงที่เลวร้ายที่สุดของสายเอเชียมาแล้วครับ
ที่เหลือ ก็ตามทางครับพ้ม
ปล.ด้วยความปรารถนาดีจาก Rattster ครับ

ออฟไลน์ Rattster

• VIP
  • *
  • Gift : 32
Re: »ÕãËÁè¹Õé ÁÕâ»Ãá¡ÃÁä»à·ÕèÂÇä˹¡Ñ¹¤êÒÒÒ»???
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2009, 09:39:27 PM »
โทษครับบอกผิด พอผ่านสะพานเหล็กให้ตรงไป
เหมือนเดิมครับ ห้ามมมมม เลี้ยวซ้ายเด็ดขาด ครับ
ตรงไปๆๆฟฟ ห้ามเลี้ยวซ้ายนะครับ ย้ำๆๆ ห้ามเลี้ยวซ้าย
เพราะถนน เฮีย มากๆ อย่างน้องข้างบนว่าครับ อิๆๆ

Isis

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 12:43:36 PM »
ปีใหม่นี้อยู่บ้านค่ะ  :050: เงียบเหงามั่กๆ  :106:

ออฟไลน์ mazdalover

• Gift : 89
  • มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ ^^
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 01:00:21 PM »
อยู่บ้านเหมือนกันครับ เมื่อวานกลับจากลพบุรีถึงกรุงเทพฯ หกโมงเย็น
เลยไปนวดตัว(จริง ๆ ) ... พอถึงบ้านดันไม่สบายปวดหัวเข้าอีก

สรุปว่า countdown ด้วยพารา 2 เม็ดแล้วหลับคร่อก ๆ

มีความสุขทั้งคนทั้งรถครับ

ออฟไลน์ cabriolet

• Gift : 86
  • รักใคร..รักจริง..รักทุกคนเท่ากัน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 01, 2010, 02:47:13 PM »
อยู่เชียงใหม่…กลางคืนอากาศดีมาก. คืนสิ้นปีผมนั่งเรือล่องแม่น้ำปิงครับ